Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
DP nói:
Sorry bác Jungle hôm nay em bận tí việc nên k ghé Bác đc rồi, chắc hẹn sau lễ thì tiện hơn.

jungle nói:
DP nói:
- Function về chữ P thì unlock có disable được k Bác, em k khoái tính năng này :D
Được chứ, bác thích thế nào thì cứ cho em hay, để mai em lắp cho bác ngon lành.

DP chắc lâu nay lang thang bên box khác nên không vào KIA, vụ này bác jungle làm đã lâu và có nhiều version rồi.

Về P mà không chịu unlck cửa, làm giề trong xe vậy?

9/4/07
255
6
18
Bác jungle nói rõ hơn về bộ auto folding cho e được ko.Xe e Carens nhưng e ở tận Hải Phòng không có điều kiện tới bác lắp được:):)

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
bentley_continental nói:
Bác jungle nói rõ hơn về bộ auto folding cho e được ko.Xe e Carens nhưng e ở tận Hải Phòng không có điều kiện tới bác lắp được:):)
Hướng dẫn lắp Auto Folding cho Carens.

Đầu tiên các bác phải mở miếng tappy cửa bên tài ra, việc mở tappy cửa rất dễ trên Carens, tổng cộng 2 cửa trước có 5 con ốc.
Mở tappy ra được rồi thì bên trong sẽ thấy một socket màu trắng nhỏ, xem hình bên dưới để dễ hiểu.

TRên socket này chứa các dây như sau:
Dây B+: điện nguồi Hot at all time, dây màu cam nằm cạnh dây màu đen, nó luôn cung cấp điện thường trực 12.6VDC. Ở các xe Carens nhập đời 2008, dây cam này sẽ bị cúp điện sau 30 sec, khi tắt máy.
Dây GND: dây mass.
Dây ACC: dây cung cấp điện Hot in ACC or ON, chỉ có điện khi chìa khóa để ở vị trí ACC hoặc ON. Dây màu nâu nằm ngoài cùng, cắm dây ACC trên bộ AF(Auto Folding) vào dây màu nâu này.Dây ACC có tác dụng ngăn không cho gương tự cụp vào, lúc xe có chế độ Auto lock central.

Dây M1: dây Motor, dây trắng sọc cam. Đi vào dây M1 trên bộ AF.
Dây M2: dây Motor, dây xanh dương. Đi vào dây M2 trên bộ AF.

Dây M1: dây Motor, dây trắng sọc cam. Đi vào dây M1 trên bộ AF.
Dây M2: dây Motor, dây xanh dương. Đi vào dây M2 trên bộ AF.
dây trắng sọc cam không dùng thì lấy ống gel hoặc băng keo dán lại

Dây SW của bộ AF, nối vào dây xanh dương trên socket trắng, phần dây mà còn dính với socket.

Dây ON trên bộ AF, nối vào dây màu xanh, tiết diện dây loại lớn 1.25mm.
Dây Lock trên bộ AF, nối vào dây màu đỏ, tiết diện dây loại lớn 1.25mm. Hai dây màu xanh và đỏ này là dây đi vào motor lock/unlock bên tài, ở ngoài khu ADV thì gọi đó là chuột cái.

Đây là cách đấu dây cho cách bấm remote lock cửa thì gương cụp, bấm unlock thì gương xòe, còn muốn bật chìa qua vị trí ON để gương xòe thì nối dây ON trên bộ AF vào dây màu đỏ mập ú, tiết diện dây là 2mm, dây này nằm bên socket trắng lớn.
- Dây SW có nhiệm vụ là: khi nhấn nút Folding trên contact bên tài thì khi xe đang chạy, gương sẽ cụp vô, để mình qua được những chỗ hẹp, sau khi qua chổ hẹp rồi thì bấm cho nó xòe ra lại.
Ngoài ra em còn nhiều hướng dẫn cho Sorento, Sportage, Forte, Morning 2012...nhưng hình nằm ở đâu không nhớ, để em kiếm lại xem.
Hướng dẫn trên hơi tóm tắt, không được cụ thể lắm, do em hơi vội, để lúc rãnh em sẽ làm lại rõ ràng hơn, nhưng nói chung nó cũng rất dễ lắp.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Heolovemusic88 nói:
Gia bao nhiu 1 bo vay bac?
San cho minh hoi cai ngoai nh~ chuc nang nhu bác đã nêu o trên thì nó còn chức năng DELAY cho 2đèn rờmi( engels eye ) sáng lên 1 lát rồi tắt khi mình bấm Lock door hok bác?
Giá bộ Auto lock central Version4.1: 1 triệu.
Giá bộ Auto Folding: 500k.
Mr luxubu nói:
Xe gentra x duoc k vay a Trí
GentraX lắp autolock và auto folding ok. GentraX có motor sẵn rồi.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Hehe, giang hồ giờ hiểm ác lắm anh Cường ơi, trước khi unlock door phải xem có thằng nghiện nào đi gần k? nếu thấy k an toàn thì cứ ngồi trong xe cho chắc ăn :D hehe

pyben nói:
DP nói:
Sorry bác Jungle hôm nay em bận tí việc nên k ghé Bác đc rồi, chắc hẹn sau lễ thì tiện hơn.

jungle nói:
DP nói:
- Function về chữ P thì unlock có disable được k Bác, em k khoái tính năng này :D
Được chứ, bác thích thế nào thì cứ cho em hay, để mai em lắp cho bác ngon lành.

DP chắc lâu nay lang thang bên box khác nên không vào KIA, vụ này bác jungle làm đã lâu và có nhiều version rồi.

Về P mà không chịu unlck cửa, làm giề trong xe vậy?

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Bác Jungle ơi, em muốn 20km/h thì lock cửa có được không bác? thường thì em sẽ lock cửa manual còn auto lock thì là second layer nếu em quên lock thì 20km/h xe tự lock (giống Camry), mấy thằng Nhật lùn thông minh lắm nên cứ bắt chước nó là yên tâm :D

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
DP nói:
Bác Jungle ơi, em muốn 20km/h thì lock cửa có được không bác? thường thì em sẽ lock cửa manual còn auto lock thì là second layer nếu em quên lock thì 20km/h xe tự lock (giống Camry), mấy thằng Nhật lùn thông minh lắm nên cứ bắt chước nó là yên tâm :D
Được chứ bác, em làm theo đơn đặt hàng mà.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
phatbinhduong nói:
Bác Jungle cho em hỏi xe forte có nút bấm thì xài cái này nữa thì nút nó sử dung như thế nào???
Nút bấm đó chỉ dành cho trường hợp khi xe đi vào chỗ hẹp, mình sẽ ấn nó xuống(Folding) nó sẽ cụp vào, khi ra khỏi chỗ hẹp thì ấn cho nó lồi lên, lúc này nó lại xoè ra, còn thì nhấn remote lock thì nó cụp vô, nhấn unlock thì xoè ra, hoặc chọn bật chìa qua ON thì xoè, đối với nút Start/Stop thì nhấn cho đèn start/stop lên màu cam thì xoè ra.
Nói chung vẫn như củ thôi, bây giờ chỉ có thêm vụ auto thêm vào thôi.