Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
RE: logo của OS

Hay lắm bác mjmotor
bác làm nhanh cho anh em tham khảo

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Em có thêm chút ý kiến về Logo các bác ạ.

Cái logo quả rất cần thiết cho 4r đấy. Tuy vậy hiện nay đúng là logo chưa xứng tầm thật. Bác Mjmotor dành chút thời gian làm 3-4 mẫu logo rồi các bác cho trưng cầu ý kiến. Mẫu nào nhiều người chọn nhất để làm Logo của 4r.

Sau đó có thể làm cái logo này dạng kim loại hoặc đề can nhựa dẻo chất lượng tốt để các thành viên có thể mua dán trên góc phải đuôi xe phía trên cao để dễ nhận ra nhau. Hiện nay đề can www.otosaigom.com cũng hay nhưng một số chưa thể dán được vì xe có thể đang cho thuê, vợ nói là "teen"- vì lớn đầu còn www mà :), hoặc hay phải làm việc với các bác dị ứng với www :D....

Ý kiến hèn. Kính các bác xem xét.:)

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Sau đó có thể làm cái logo này dạng kim loại hoặc đề can nhựa dẻo chất lượng tốt để các thành viên có thể mua dán trên góc phải đuôi xe phía trên cao để dễ nhận ra nhau.
Em đồng ý với đề xuất của bác dawmgoodman, như thế rất tiện.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Cám ơn bác doanhnhi đã đóng góp ý kiến, vụ logo này cách đây hơn 1 năm cũng đã có 1 đợt BĐH đã tổ chức 1 cuộc đóng góp ý kiến về logo, rất nhiều bác đã tham gia thiết kế logo, sau 1 thời gian xem xét và chọn lựa chúng tôi đã thống nhất chọn cái logo mà hiện đang được sử dụng này.
Còn về ý kiến của bác dawmgoodman cũng rất hay, chúng tôi cũng đã bàn về vụ này nhưng chưa thể tiến hành được vì nhiều lý do khách quan, bao giờ có kết quả chúng tôi sẽ thông báo rộng rãi. Cám ơn tất cả các bác.

Hạng C

tại em nhìn cái logo cũ em thấy sao sao ấy để trên diễn dàn thì đc chứ gắn vào xe thì không ổn cho lắm
em có ý tưởng thiết kế rồi nhưng khổ 1 nỗi là nhà em không có net mà em toàn phai ra dv không à
nên khó làm lắm nhưng mà em vẽ lên giấy rồi gởi cho các bác thì sao nhỉ
Cái logo em nghĩ ra nó tương tự như 1 cái gia huy kết hợp với lại logo của Lamborghini ở dưới có dòng chữ SaigonCarFanclub
các bác thấy sao cái này mà làm bằng nhựa hay kim loại thì càng đẹp
em sẽ cố cho nó ra đời sớm nhất

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

ủng hộ bác 2 tay và 3 chưng luôn ! :):)
mình chọn một cái cho TO một cái cho lexus