Hạng B2
28/2/08
116
0
16
RE: Lỗi 2 vợt trong tennis

Trích đoạn: otobienhoa

-@ báckhoaichoi:Lỗi 2 vợt là có,bắt hay ko do.. trọng tài vì lỗi này rất nhạy cảm .
..Với lại mình thò vợt qua lưới Smash... có bị lỗi gì kô? ..Đây là lỗi cướp bóng bắt hay ko cũng do hai bên "giao" trước trận đấu.Các trận chuyên thì bắt buộc phải bắt,giải của OTC cũng bắt nhé ;).

-@ bác profi:Các trận tỉ thí nội bộ cùng hội với nhau trong sân thì thoải mái :D,có ông còn nhảy 2 bước chân (cỡ 1,5m) vào sân mới giao bóng cũng ok .Nhưng nếu cáp độ nhậu thì do hai bên thống nhất với "trọng tài" bắt hết các lỗi trên bác à .
Em ghét nhất ai giao bóng mà nhảy vào sân,dù 1tí.
Đã chơi,đã tập thì nên đúng luật mà chơi.Đúng là người VN có khác !
(Em cũng là VN mà.:D:D:D)
Muốn bước theo thói quen thì dứng cách biên ngang cuối sân đúng khoãng cách mà mình cần bước.Lúcđó cứ vô tư mà bước.Thế mới công bằng trong thi đấu.
Lúc trước em cũng hay tham gia đánh giải phong trào cho vui.Mỗi khi gặp mấy người như thế là bực mình.Nói thì BTC không chịu.(Hiển nhiên là cũng có thắng,có thua những người này.).Về thấy bực mình.Mà đi chơi mà bựcmình thì tốt nhất khônh chơi.Thế là em ít khi tham gia đánh giải.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: longtel

-@ báckhoaichoi:Lỗi 2 vợt là có,bắt hay ko do.. trọng tài vì lỗi này rất nhạy cảm .
..Với lại mình thò vợt qua lưới Smash... có bị lỗi gì kô? ..Đây là lỗi cướp bóng bắt hay ko cũng do hai bên "giao" trước trận đấu.Các trận chuyên thì bắt buộc phải bắt,giải của OTC cũng bắt nhé ;).

-@ bác profi:Các trận tỉ thí nội bộ cùng hội với nhau trong sân thì thoải mái :D,có ông còn nhảy 2 bước chân (cỡ 1,5m) vào sân mới giao bóng cũng ok .Nhưng nếu cáp độ nhậu thì do hai bên thống nhất với "trọng tài" bắt hết các lỗi trên bác à .
Muốn bước theo thói quen thì dứng cách biên ngang cuối sân đúng khoãng cách mà mình cần bước.Lúcđó cứ vô tư mà bước.Thế mới công bằng trong thi đấu.
Lúc trước em cũng hay tham gia đánh giải phong trào cho vui.Mỗi khi gặp mấy người như thế là bực mình.Nói thì BTC không chịu.(Hiển nhiên là cũng có thắng,có thua những người này.).Về thấy bực mình.Mà đi chơi mà bựcmình thì tốt nhất khônh chơi.Thế là em ít khi tham gia đánh giải.

thư giãn đi bác Lông teo. Tham dự giải OTC đi là thấy vui ngay. Chủ nhật ghé sân Bình Hòa nhé bác, cuối đường NTLong, từ 2g-6g chiều

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

-Trường hợp này B đúng bác à .Được quyền thò vợt sang sân dể đánh bóng nhưng vợt ko được chạm lưới nhé .

Cái này theo như e biết thì kg được bác OB ơi[:-]

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Theo như tình huống 2 trong điều 21 thì được đánh đó bác :),em nhớ em đã đọc tình huống cụ thể hơn ở điều nào đó .

[link]http://www.vnexpress.net/GL/The-thao/Tennis/2003/06/3B9C7B7A/[/link]

Hạng B1
2/3/07
53
0
6

Trường hợp này được ghi trong luật rồi. B không phạm lỗi.

Last edited by a moderator:

Trích đoạn: longtel

lỗi này vi phạm rõ ràng mà Bác :)
:):)

Trích đoạn: khoaichoi

Cái này có cướp bóng k mấy bác:
Đấu thủ A cắt bóng qua lưới và bóng nảy trở lại bên sân A. Đấu thủ B thò vợt sang để đánh bóng...
Vậy B có lỗi cướp bóng k?

trường hợp này sao mà khó xảy ra vậy không biết nữa -- :):D:D:D:D

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Trích đoạn: pual_waker

Trích đoạn: khoaichoi

Cái này có cướp bóng k mấy bác:
Đấu thủ A cắt bóng qua lưới và bóng nảy trở lại bên sân A. Đấu thủ B thò vợt sang để đánh bóng...
Vậy B có lỗi cướp bóng k?

trường hợp này sao mà khó xảy ra vậy không biết nữa -- :):D:D:D:D
tụi e gặp cũng thường lắm Bác ơi

Hạng B2
28/8/04
119
0
0
nguoi den tu Trieu Chau

-Trường hợp này B đúng bác à .Được quyền thò vợt sang sân dể đánh bóng nhưng vợt ko được chạm lưới nhé .
dạ cái này hông được thò tay qua đánh mà phải phi cây vợt, nếu vợt trúng banh thì coi như B thắng :)

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-@ bác vicky :phải phân biệt đánh bóng và ném vợt bác à,ném vợt được chấp nhận khi banh còn ở bên sân của mình.Còn khi banh nảy ngược lại sân đối phương thì chỉ được thò vọt qua mà khều,nếu nó nảy lại qúa mạnh áp phê và ngoài tầm với của mình thì mình thua,ném vợt qua sân trong t hợp này là mình thua luôn.

"Điều 20-Tình huống 5: Đấu thủ A cắt bóng qua lưới và bóng nảy trở lại bên sân A. Đấu thủ B không với được bóng, quăng vợt đánh bóng. Cả vợt lẫn bóng rơi sang bên sân A. A đánh trả nhưng bóng ra ngoài sân của B. B được hay thua điểm đó?

Quyết định: B thua điểm đó (Điều 20d và h)."