Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
Thay mặt các bác trong BDH của O3ma gửi tới các bác trong BĐH OS lời chào từ nước Mỹ ;)!

Ấn tượng ban đầu: Mỹ vẫn là Mỹ, mọi thứ đều to lớn, hoành tráng, đất đai nhà cửa đều rộng rãi và đẹp đẽ, đất nước của tự do và nhiều cơ hội, nhưng giàu nghèo phân biệt rất rõ ràng. Người Việt không có trình độ ở đây khá vất vả, nhưng ai muốn ngoi lên thì cũng đều có cơ hội, có điều phải mần ăn suốt ngày chứ ít có cơ hội đi off-road như ở ta [:'(]:D. Túm lại ai ở đâu thì cứ nên ở đó thôi các bác ạ, ta không ham "thấy người ăn khoai, vác mai đi đào" các bác hỷ (lại tự sướng, thấy nho cao nên chê xanh tý như thế)!

Nhiều thứ ở đây châu Âu phải học Mỹ, cũng có nhiều thứ khác thì Mỹ còn phải theo học các đại sư phụ bên châu Âu như Đức chẳng hạn cứ gọi là dài dài. Các TP lớn thì chỉ mới có dịp vô Thủ đô Washington DC hôm qua và vài TP nhỏ 2 hôm trước (em mới đến đây tối chủ nhật vừa rồi). Cảnh quan kiến trúc DC thì cũng không phải là quá đẹp tới mức rùng rợn, với những bác đã từng đi du lịch châu Âu ở các TP như Rome, Paris, London, Berlin … thì có lẽ DC quá mới và cũng không có cửa để so sánh vì không sạch, không đẹp bằng:

Về lái xe, nói chung là kẹt xe như ở … Sì-goòng vì ai cũng có xe và các xe khủng cỡ SUV đổ lên lại quá nhiều. Đường xá xấu, phải gọi Autobahn bằng cụ, nhiều đoạn như trên QL1 A. Tốc độ lớn nhất em trải nghiệm đến nay là 50 mph hay đại loại thế (phí của giời con Murano V6 chỉ cần 8s giật lên 100 kmh và 200 kmh max :D):

Về tài xế xung quanh DC: lái xe kỷ luật và tự giác cao, tuân thủ tốc độ (quá chậm, chán !). Độ sướng lái xe ở trong TP và các vùng phụ cận Mỹ vậy là có vẻ là dưới trung bình, tạm phát biểu dè dặt thế đã. Để mai sẽ có dịp đi phượt xa chút xem sao :)

"Our life is our journey" -> chúc các bác đang du lịch miền Tây đi chơi dzui dzẻ :D!

Thân mến!
Golf06

PS: Các bác xem thêm vài hình ví dụ:
http://jumbo-sushi.de/usa/photos/Vai%20canh/index.html

Bonus: [tube]http://www.youtube.com/watch?v=9EflDxZG-y0[/tube] :D

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
@g: thích tốc độ sao lại lái chiếc SUV. Vô đổi lấy chiếc Cadillac CTS đi.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.003
113
Ủa bác góp ơi license của đức qua mỹ sử dụng được hả bác?

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn
Vậy là Bác Golf đã đạt chân đến Mỹ sau những bài học về luật giao thông :D.Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ nhé .

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Sang USA thì bác Góp phải mướn quả nào đậm chất Mỹ chút chứ như Cadillac Escalade, Ford F-150 hay Ford Expedition. :D