Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Lái xe mà không nắm luật thì coi như lệ phí học luật vậy.
Cho nên e cũng mong các bác đừng có bao lý thuyết hay bao gì khi thi bằng lái. Chịu khó học kỹ luật để tham gia giao thông cho anh toàn cho mình và cho mọi người.

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
View attachment 2390013
Em mới lụm trên FB mấy bác đi đoạn suối tiên -> ĐN cẩn thận nhe lò bánh mì mới thơm ngon biển báo chúng nó chấp vá khó quan sát dưới dạ cầu có xxx đàm lên trên lụm nhìu lắm bữa em thấy mà khong biết lỗi gì. NĐ 100 lỗi sai làn ăn no lun.
Cho em hỏi biển báo chấp vá kiểu này đúng quy chuẩn không các bác.
Ủa biển này có vấn đề gì đâu ta ? Thích chạy làn nào chạy làn đó thôi, miễn là dưới 80+4 thôi mà!

Hạng D
18/4/15
1.397
10.858
113
Sao không ai nghĩ lấy bằng chứng kiện cho tụi nó bị sa thải nhỉ. Toàn lũ chó má.
Lũ này gặp tôi là chết chắc, đơn kiện tới đảng ủy ngành và ủy ban kiểm tra thành ủy nó liền.
Làm gì sa thải ghê vậy, nếu có bb lập xxx thì kiếm lỗi khác thôi, đó là kẹt lắm, còn ăn bánh mì mà bị ốp a nghĩ lãnh đạn họ bênh ai, cùng lắm là hòa giải, mịa dân tốn rất nhiều tg đi lại!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
16/7/15
6.297
25.183
113
chuyển làn liên quan gì cấm vượt?
cấm vượt là đặt trong tình huống đường mà mỗi chiều chỉ có 1 làn, nghĩa là muốn vượt phải chạy qua (mượn) chiều ngược lại để vượt;
đường nhiều làn thì không còn khái niệm vượt; nếu còn thì lại quay về tranh cãi lỗi vượt phải!!!!

Tập Lái
1/1/21
29
35
13
41
View attachment 2387592
*Ảnh minh họa

Xin hỏi các bác, lỗi chuyển làn khi lưu thông trên cầu

Thằng em em nó kể nó lái xe trên đường dẫn cao tốc Trung Lương, bị xxx chặn vì tội chuyển làn trên cầu Hùng Phi. Nó còn lơ ngơ chưa hiểu là nó sai cái gì, lỗi chuyển làn trên cầu lần đầu nghe, thì các anh xxx bảo rằng nó sai khi vượt chuyển làn trên cầu và yêu cầu phải chuyển làn trước chân cầu.

Nó cự nự bảo cầu lớn 3 làn xe, vạch chia làm đường đứt quãng tại sao không được chuyển, các a vẫn nhất quyết bảo: anh chạy tới chân cầu mới được chuyển
Nó bảo lỡ những câu cầu có vạch liền ở chân cầu thì sao? thì các ông cãi cố cứ nhất quyết chuyển làn trên cầu là sai.

Về tìm báo đọc thì vẫn không hiểu là lỗi này như nào?

Các bác giúp một tay, khi nào trên cầu được chuyển làn và khi nào không?
T
vậy là vạch đứt trên cầu vẫn chuyển làn bình thường hả các bác?( em có bật xinhan)
Vẫn chuyển làn bình thường nhé và nhớ phải bật đèn tín hiệu (xi-nhan) báo chuyển làn. Ví dụ vài cây cầu cho bạn dễ hình dung như : cầu Sài Gòn, cầu Phú Mỹ, các cầu trên đường Võ Văn Kiệt, cầu Long Thành...