Hạng D
9/2/15
1.490
7.175
113
40
Hồi trước hình như ở cầu vượt đi vào sân bay Tân Sơn Nhất cũng kẻ vạch liền ko cho chuyển làn. Mới tuần rồi đi lại thấy đã thành vạch đứt (phía trên cầu) rồi.
Hồi xưa mà lớ ngớ ko rành đường đi tới cầu chưa chịu rẽ thì chắc ăn dính lỗi cán vạch liền luôn
Chạy oto khó hơn xe máy chút là nhìn biển báo cực hơn xíu thôi.
Còn lane đường nó đứt thì cứ xào chẻ thoải mái.
Nét liền thì kg đè. Cứ vậy mà chạy thôi.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.990
133
gầm cầu SG, hướng từ Trần Não sang Quốc Hương, toàn đứng bắt lỗi này.
sếp thu đủ rồi nên mới dừng bác ei
Cách đây 8 năm thời anh Trà sếp Pc67 em bị lỗi này ở suối tiên nè tổ cha nó lúc đó cũng gà mờ bị thịt 200k, mọe e bật si nhan lúc chuyển làn đánh lái nó tự tắt tới nơi bị bọn thối rạch chó nó lụm cố cải với bọn nó mà e thấy vài thằng típ thị sữa gần đó nên cũng nhát. Rồi em lên diễn đàn tìm hiểu mới biết mình bị phạt nu sau này đi VT chở 7 8 thằng trên xe e cố tình ko mở xi nhan dài để chúng nó bắt mà nó không bắt :(

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Bác nói khó hiểu nhỉ.
Cấm vượt thế nào với đường có 2 làn trở lên mà lại dùng vạch đứt?
Vâng, bởi thế em mới nói bác ạ. Em lái xe chỉ có thói quen quan sát biển báo nên không nhớ được đã gặp trường hợp ấy chính xác ở đâu, nhưng đại loại thế này:
Biển cấm vượt > vạch liền một lúc > vạch đứt > hết một lúc sau mới thấy biển xả cấm vượt, bác nào láu táu thấy vạch đứt mà vượt là ăn ...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
8/10/11
3.066
5.990
133
Lỗi chuyển làn trên cầu là như thế nào?

Em mới lụm trên FB mấy bác đi đoạn suối tiên -> ĐN cẩn thận nhe lò bánh mì mới thơm ngon biển báo chúng nó chấp vá khó quan sát dưới dạ cầu có xxx đàm lên trên lụm nhìu lắm bữa em thấy mà khong biết lỗi gì. NĐ 100 lỗi sai làn ăn no lun.
Cho em hỏi biển báo chấp vá kiểu này đúng quy chuẩn không các bác.

Tập Lái
28/4/19
47
48
21
33
View attachment 2390013
Em mới lụm trên FB mấy bác đi đoạn suối tiên -> ĐN cẩn thận nhe lò bánh mì mới thơm ngon biển báo chúng nó chấp vá khó quan sát dưới dạ cầu có xxx đàm lên trên lụm nhìu lắm bữa em thấy mà khong biết lỗi gì. NĐ 100 lỗi sai làn ăn no lun.
biển này hôm chủ nhật em mới đi cũng không theo hướng trên biển chắp vá có gặp mấy anh đứng đó luôn nhưng ko thấy vẫy vào luôn a!

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.990
133
biển này hôm chủ nhật em mới đi cũng không theo hướng trên biển chắp vá có gặp mấy anh đứng đó luôn nhưng ko thấy vẫy vào luôn a!
Mình phải vui vì mình may mắn đó bac :D bữa em đi chiều ngược lại thấy bị túm vài chiếc.

• Like
Reactions: Văn hiệp 247
Hạng C
10/8/20
518
967
93
View attachment 2390013
Em cũng mới đi qua đoạn này cuối tuần rồi. Sợ bị vịn nên em phải chuyển qua làn bên phải sát làn xe máy để chạy. Chỗ dạ cầu đang sửa đường bị thu hẹp.
Cái không hiểu là biển bị sửa nhập nhằng, gây khó hiểu.

• Like
Hạng D
24/2/20
4.516
7.466
113
37
vậy là vạch đứt trên cầu vẫn chuyển làn bình thường hả các bác?( em có bật xinhan)

Hạng D
8/10/11
3.066
5.990
133
Em cũng mới đi qua đoạn này cuối tuần rồi. Sợ bị vịn nên em phải chuyển qua làn bên phải sát làn xe máy để chạy. Chỗ dạ cầu đang sửa đường bị thu hẹp.
Cái không hiểu là biển bị sửa nhập nhằng, gây khó hiểu.
Bữa em đi lane giữa đi thẳng có để ý biển nhưng nhìn tùm lum lắm giờ lên fb mới biết lun.

• Like