Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
bác test dùm em nha! khi bật ưu tiên ( ha-za) thì bên trái phải đều sáng. hiện tượng này thế nào???
em biết thì chẳng có cái rơ-le nào cả. chỉ có bộ chớp thôi. bộ chớp này đều sử dụng cho cả bên trái và phải.
việc kiểm tra để lạoi trừ thì đơn giản. bác đem bóng đèn bên bình thường gắng qua bên chớt nhanh. nếu hiện tượng chớp nhanh hết thì do bóng đèn, còn vần bị thì do bộ chớp ( em nghĩ bộ này k hư, nếu hư thì nó im luôn hoặc sáng luôn chứ k như vậy )
chúc vợ bác mau hết bệnh

• Like
Reactions: asahinguyen
Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
auto_vn911 nói:
bác test dùm em nha! khi bật ưu tiên ( ha-za) thì bên trái phải đều sáng. hiện tượng này thế nào???
em biết thì chẳng có cái rơ-le nào cả. chỉ có bộ chớp thôi. bộ chớp này đều sử dụng cho cả bên trái và phải.
việc kiểm tra để lạoi trừ thì đơn giản. bác đem bóng đèn bên bình thường gắng qua bên chớt nhanh. nếu hiện tượng chớp nhanh hết thì do bóng đèn, còn vần bị thì do bộ chớp ( em nghĩ bộ này k hư, nếu hư thì nó im luôn hoặc sáng luôn chứ k như vậy )
chúc vợ bác mau hết bệnh
Cảm ơn bác đã góp ý cho em nhé. Khi bật ưu tiên (hai bên trái phải đều sáng) thì vẫn bình thường bác ạ. Chỉ khi nào bật xi nhan phải thì cả phía bên phải (bao gồm xi-nhan trước, sau, trên gương và trên mặt táplo) nháy như máy khâu, hix. Bên trái thì okie.
Em đã thử tháo xi nhan trước ra, tuy nhiên tình trạng máy khâu vẫn còn. Do các bóng đều sáng bình thường nên em nghĩ ko phải do bóng đèn. Chắc là bộ chớp (hoặc rơle gì gì đó) chết mất kênh cho xi-nhan bên phải. Vấn đề bây h là chờ hàng về em sẽ thử lại xem sao. Chắc phải ra Tết mới có hàng, trong khi ngày nào cũng phải nhìn cái xi-nhan nên hơi chíu khọ một chút, hix

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
GENESSIS nói:
bảo đảm bác bị rơ le, hiện tượng hơi hiếm bị, nên đặt một cặp dùng một cái, ai bị bán lại gấp đôi bác a...hi ..hi

Hie, cảm ơn bác đã cho ý kiến hay. Em sẽ làm chục cái về bán dần :D

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
@buddhist:Bác biết vị trí con chớp chớp đó chõ nào chứ ah.
Bác mang xe qua chỗ em em thử cho, nhưng không bán cho bác được con chớp chớp đó ah.
Bác sẽ biết được là hỏng cái gì ngay ấy mà. Nếu bác vô Gara rồi họ có thiệt bị để kiểm tra và thử thì chắc là chuẩn.

Hạng B2
20/1/08
106
2
0
53
VN
akclinic.com.vn
Xe tôi cũng có hiện tượng trên sau khi thay bóng xi nhan dây tóc sang led -đều cả hai bên -tôi nghĩ chả ảnh hưởng gì mà có khi chớp nhanh lại tạo chú ý tốt hơn chớp chậm .

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
rãnh bác ghé em. em mời bác ly cafe và sửa lại cho bác. em đảm bảo là k thay thế j hết,..................
nhưng xiền cafe bác lo. kakakakakakka,

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
Vậy bác Bú qua ngay bác VN911 đi. Cho em đi ké với nha.

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
auto_vn911 nói:
rãnh bác ghé em. em mời bác ly cafe và sửa lại cho bác. em đảm bảo là k thay thế j hết,..................
nhưng xiền cafe bác lo. kakakakakakka,

Em cảm ơn bác Auto_vn911 trước nhé. Mấy hôm nay em bận quá nên ko qua bác được. Để qua Tết em sẽ alo quấy quả bác nhé

Hạng C
16/3/05
574
1
18
Bác xem có bị cháy cái bóng nào không, nếu có thì thay cái bóng mới i hệt cái cũ.
Khi có 1 bóng bị cháy thì dòng chạy qua hệ thống tăng lên làm rờ le nháy nhanh hơn.
Tương tự khi thay bóng dây tóc bằng bóng led cũng vậy do công xuất bóng led nhỏ hơn bóng dây tóc nhiều.
Xe em hồi trước cũng bị tương tự.