Luật Giao Thông Lỗi gì đây?

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
Ở giao lộ 3 tháng 2 - Lý Thái Tổ có cái vòng xoay.
VX này nằm dưới chân cầu vượt.
Các bác xem quay đầu trước biển vx rất thuận lợi nhưng xxx lại ko cho dù phía dưới vĩa hè có mũi tên chỉ hướng.
Mấy xe 2b đi ngược chiều.
View attachment 1697334

View attachment 1697335
Mình cũng tính đưa VD này lên để tham khảo. Trước mắt quay đầu không qua VX là dính lỗi không tuân thủ bb rồi đoá. Còn thực tế thì...kkk

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
Không có biển cấm đi ngược chiều nên TH này chỉ là lỗi vi phạm bb, mà lỗi như vậy quá là nhẹ so với mức độ nguy hiểm có thể gây ra, theo mình là nên đưa vào là lỗi không đi bên phải chiều đi của mình.
Lỗi k đi bên phải chiều đi chỉ áp dụng cho đường có 2 chiều lưu thông phân cách bằng vạch kẻ/lươn cứng thôi mà bác.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Lỗi k đi bên phải chiều đi chỉ áp dụng cho đường có 2 chiều lưu thông phân cách bằng vạch kẻ/lươn cứng thôi mà bác.
Luật cũng không quy định cụ thể lỗi này, có thể đúng là như bác nghĩ nhưng như mình đã có còm ở phần trước, nếu xem cái đảo tròn của vòng xoay hoặc đảo vuông như hình vẻ minh họa là dãi phân cách cứng thì có thể gán vào lỗi này được, vì lỗi vi phạm bb quá nhẹ.

Lỗi gì đây?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Trường hợp này 2 chiều đường cắt ngang tín hiệu đèn là đỏ nên xe quay đầu không bị giao cắt nguy hiểm
Đã nói là ko có đèn tín hiệu rồi, chỉ là mượn cái hình thôi.
Ko có đèn đỏ thì quay đầu là bị lổi ngược chiều sao?

Không có biển báo vòng xoay mà anh.
Zậy cái bùng binh đó ko phải vòng xoay?
Tại sao các pt lại phải đi theo hướng vòng xoay?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Đã nói là ko có đèn tín hiệu rồi, chỉ là mượn cái hình thôi.
Ko có đèn đỏ thì quay đầu là bị lổi ngược chiều sao?

Zậy cái bùng binh đó ko phải vòng xoay?
Tại sao các pt lại phải đi theo hướng vòng xoay?
Giao lộ mà không có đèn tín hiệu chắc là ở khu khỉ ho cò gáy, chổ này chắc quay vòng vòng vài vòng chơi cũng hỏng sao he he.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác nên tập trung vào nội dung của thớt, trường hợp quay đầu theo đề nghị của bác với đk phải có tiểu đảo hoặc vạch kẻ..biển báo cho phép quay, còn quay như hình trong thớt này mà bác ủng hộ thì mình cũng thua.
Th của bác đưa ra là sai lè ra rồi, còn bàn gì chi nữa mà tập với trung.
E chỉ thật sự quan tâm tới việc cho phép quay đầu trước vòng xoay, vì nó thật sự có lợi, giảm ùn tắc và ko nguy hiểm gì.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Th của bác đưa ra là sai lè ra rồi, còn bàn gì chi nữa mà tập với trung.
E chỉ thật sự quan tâm tới việc cho phép quay đầu trước vòng xoay, vì nó thật sự có lợi, giảm ùn tắc và ko nguy hiểm gì.
Thớt này đang hỏi chạy như vậy thì lỗi gì mà, còn việc cho phép quay đầu trước vòng xoay có nên hay không có thể mở thớt mới :D

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thớt này đang hỏi chạy như vậy thì lỗi gì mà, còn việc cho phép quay đầu trước vòng xoay có nên hay không có thể mở thớt mới :D
Lỗi gì thì nhiều bác đã nói 1,2,3 rồi. Phạt thì tùy CSGT và bản lĩnh của lái xe thôi.
Bàn cho ra lỗi gì vô ích.
Vấn đề quan trọng hơn là làm cách nào để thực hiện việc cho phép quay đầu trước VX, vì nó có lợi nhiều hơn.
GTVT có thể làm tiểu đảo hoặc đơn giản hơn là kẻ vạch và gắn biển cho phép quay đầu là xong.