Hạng D
4/9/06
2.282
22.125
113
Anh thớt chắc thiếu sót gì mới không dám cải, csgt nói sai bét mà cũng nghe, đường cong, khúc quanh thì bắt buộc phải có biển báo để lưu Ý tài xế, còn không có biển thì lôi đầu ông gtcc ra chửi!
Còn chạy trên đường cong thế nào thì nói mãi rồi!
Thú thật là xem mấy thớt trên OS và nghe báo đài thì mình chỉ nắm được là đường cong thì không cần xi nhan nhưng ở đây xxx lại nhấn vào chỗ đường cong có biển báo là phải xi nhan.....chuyện là thế...

• Like
Reactions: HappyGrass
Hạng C
2/1/16
572
32.996
93
Thú thật là xem mấy thớt trên OS và nghe báo đài thì mình chỉ nắm được là đường cong thì không cần xi nhan nhưng ở đây xxx lại nhấn vào chỗ đường cong có biển báo là phải xi nhan.....chuyện là thế...
KK. Thẳng có thể là cong! Cong có thể là thẳng!

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định

cớm căn cứ luật nói vại nên lụm bánh mì chủ thớt rùi
còn chiện GTCC cắm bảng có đúng hay không là khác nữa

khi chỉ có cái đường độc dà đạo, thí dụ đường đèo v .v...
thì khỏi cần bảng báo giao lộ - khỏi cần signal
còn gần chổ cong mà có đường rẽ, dù chỉ là đường dân sanh đất đỏ nhưng có bảng báo
thì phởi signal rùi
để báo cho mấy xe khác biết mà ... né xe ta

hết nhiu chủ thớt

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
3/1/09
1.294
10.332
133
moá....tầm bốn giờ sáng nay em bị csgt bắt ở gần Ford phổ quang với cái lỗi thần thánh này, mấy anh cnl khoan chửi đã nhe, giờ anh em vào thớt này xem rồi xác nhận cho em coi đúng không, chuyện như vầy:
em đi phổ quang chiều ra phạm văn đồng, tới chỗ mấy chung cư của nova thì cua phải( không xi nhan), csgt chỉ xe em bắt vào lề, em tấp xe vào lề và hỏi :
B2: lỗi gì vậy anh ?
Csgt: lỗi không xi nhan khi vào đường cong
em nghe xong là biết cái lỗi thần thánh này rồi, trên OS và báo đài cũng nói nhiều nên không sợ
B2( bình tĩnh hỏi lại): khi vào đường cong là phải bật xi nhan sao ?
Csgt ( giải thích luôn): đường cong không có biển báo thì không cần xi nhan
Còn đường cong có biển báo thì phải bật xi nhan

nghe tới đây mình lùng bùng 2 cái tai, nghĩ thầm chắc có quy định mới hay sao ?.....
thôi không đôi co nữa, mình đành nộp tại chỗ rồi đi, cũng may là xe 2b, toi xị rưỡi.....đắng.....
ha ha , bị bắt là đúng rồi nha , chổ đó có cái đường vô khu dân cư , tính ra là ngả 3 nha , bắt là đúng

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
ha ha , bị bắt là đúng rồi nha , chổ đó có cái đường vô khu dân cư , tính ra là ngả 3 nha , bắt là đúng
Ko phải, chỗ anh nói là chung cư Sky Center
Chỗ ảnh nói chắc đối diện cổng quân đội, gần tới điện lực

• Like
Reactions: oto_bangb2