Hạng D
4/9/06
2.278
21.754
113
moá....tầm bốn giờ sáng nay em bị csgt bắt ở gần Ford phổ quang với cái lỗi thần thánh này, mấy anh cnl khoan chửi đã nhe, giờ anh em vào thớt này xem rồi xác nhận cho em coi đúng không, chuyện như vầy:
em đi phổ quang chiều ra phạm văn đồng, tới chỗ mấy chung cư của nova thì cua phải( không xi nhan), csgt chỉ xe em bắt vào lề, em tấp xe vào lề và hỏi :
B2: lỗi gì vậy anh ?
Csgt: lỗi không xi nhan khi vào đường cong
em nghe xong là biết cái lỗi thần thánh này rồi, trên OS và báo đài cũng nói nhiều nên không sợ
B2( bình tĩnh hỏi lại): khi vào đường cong là phải bật xi nhan sao ?
Csgt ( giải thích luôn): đường cong không có biển báo thì không cần xi nhan
Còn đường cong có biển báo thì phải bật xi nhan

nghe tới đây mình lùng bùng 2 cái tai, nghĩ thầm chắc có quy định mới hay sao ?.....
thôi không đôi co nữa, mình đành nộp tại chỗ rồi đi, cũng may là xe 2b, toi xị rưỡi.....đắng.....

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
moá....tầm bốn giờ sáng nay em bị csgt bắt ở gần Ford phổ quang với cái lỗi thần thánh này, mấy anh cnl khoan chửi đã nhe, giờ anh em vào thớt này xem rồi xác nhận cho em coi đúng không, chuyện như vầy:
em đi phổ quang chiều ra phạm văn đồng, tới chỗ mấy chung cư của nova thì cua phải( không xi nhan), csgt chỉ xe em bắt vào lề, em tấp xe vào lề và hỏi :
B2: lỗi gì vậy anh ?
Csgt: lỗi không xi nhan khi vào đường cong
em nghe xong là biết cái lỗi thần thánh này rồi, trên OS và báo đài cũng nói nhiều nên không sợ
B2( bình tĩnh hỏi lại): khi vào đường cong là phải bật xi nhan sao ?
Csgt ( giải thích luôn): đường cong không có biển báo thì không cần xi nhan
Còn đường cong có biển báo thì phải bật xi nhan

nghe tới đây mình lùng bùng 2 cái tai, nghĩ thầm chắc có quy định mới hay sao ?.....
thôi không đôi co nữa, mình đành nộp tại chỗ rồi đi, cũng may là xe 2b, toi xị rưỡi.....đắng.....
Từ hồi bị tính VAT hai lần ảnh yếu ớt quá. Lỗi này thì phải xin biên bản đem về chứ.