Hạng D
5/2/15
3.606
6.296
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Vậy tính ra là lập cái lực lượng csgt ra là để cho các bác "đối phó" và tìm cách "chứng minh" vô tội hen, chứ csgt bây h mục đích là không phải giữ gìn trật tự giao thông nữa! Mà đỉnh điểm là csgt Đồng Nai sai phạm trắng trợn z mà éo có thằng chó nào thanh tra hết, mẹ lũ khốn nạn chúng nó! Cám ơn bác chủ đã nhắc nhở a e cẩn thận, e thì e đi xe đạp nên không thể nào đi dc 40 cây chuối giờ :D
Cung đường này đã có một loạt bị thuyên chuyển sang chỗ khác, nhưng lũ mới về còn tàn bạo hơn sưa vì toàn thể CSGT ĐN đã thành xxx rồi. Chúng nó hùa nhau đi cướp thì thì có trời mà trị, chỉ có "khi nào dân nổi can qua" may ra. Nói chung là chỉ tìm cách sống chung với chúng nếu muốn tồn tại thôi.

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
E hay về Định Quán. Từ đây về DG hay bị 2 đoạn 50km. Lần nào về e cũng thấy có mấy bác bị dính.

Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Hôm nay đọc bài của bác huan_fashon, joephan , mình cũng có vai ý kiến sau , mình đã tưng đăng bài ( cảnh báo lái mới từ DL về SG cảnh báo xxx ) vậy có nhiêu bác vô comment về bài viết cửa mình với những lơi lẽ khiếm nhã mà ko chịu luu ý lới nhắc của minh ma bây giơ nhiêu men trong diễn đàn bị dính lỗi như vậy mình cũng buồn , nên qua đây mình nhắc lần cuối cùng chì cần chạy đúng 50km/h trong khu dân cư không có dãi phân cách cứng từ BẢO LỘC VỀ ĐỊA PHẬN ĐÔNG NAI. không được vượt bất kỳ lý do gi nếu ko thật sự cân thiết vì cũng chẳng về sớm hơn được bao nhiều mà dính bãy tốc độ của CA ĐN thì mệt t lắm
Cảm on về lời cảnh báo của bạn .

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác đọc kỹ lại TT nhe, khu dân cư, đường không có phân cách cứng thì vẫn 50km/h.
nói chung trong KDC cứ chổ nào có CỨNG thì e đi 60 hả bác? còn ngoài khu dân cư có CƯNG thì e đi đc bao nhiêu vậy bác, à còn k CỨNG thì bao nhiêu luôn bác? e toan loanh quanh trong tp, lâu lâu mới ra khỏi tp nên rất lóng ngong nhưng nơi k để biển báo tốc độ!:3dcuoi:

Hạng C
17/9/14
879
3.155
93
c51 confirmed
Hạng C
7/8/11
648
693
93
Hôm nay đọc bài của bác huan_fashon, joephan , mình cũng có vai ý kiến sau , mình đã tưng đăng bài ( cảnh báo lái mới từ DL về SG cảnh báo xxx ) vậy có nhiêu bác vô comment về bài viết cửa mình với những lơi lẽ khiếm nhã mà ko chịu luu ý lới nhắc của minh ma bây giơ nhiêu men trong diễn đàn bị dính lỗi như vậy mình cũng buồn , nên qua đây mình nhắc lần cuối cùng chì cần chạy đúng 50km/h trong khu dân cư không có dãi phân cách cứng từ BẢO LỘC VỀ ĐỊA PHẬN ĐÔNG NAI. không được vượt bất kỳ lý do gi nếu ko thật sự cân thiết vì cũng chẳng về sớm hơn được bao nhiều mà dính bãy tốc độ của CA ĐN thì mệt t lắm
Mình cũng đã dính bẫy này cách đây 2 tuần nhưng nhờ có camera hành trình nên không ăn bb. Bác chủ thớt nhắc nhở là đúng rồi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.863
113
Saigon & Dalat
Theo em nhớ thì chỉ trung tâm DiLinh mới có con lươn, nhưng đường quá dằn sóc nên hiếm khi chạy được 60. Còn tòan tuyến QL20 thì cứ 80/50 cho đúng luật.
Em đi công việc SG ĐL thường xuyên mà có bao giờ bị dính đạn đâu.

Tập Lái
12/11/14
33
13
8
52
Mình cũng đã dính bẫy này cách đây 2 tuần nhưng nhờ có camera hành trình nên không ăn bb. Bác chủ thớt nhắc nhở là đúng rồi.
Đoạn Tân Phú về Dầu giây và ngược lại, tôi thấy biển báo khu dân cư, vạch kẽ đường đầy đủ mà.
Nhưng có điều, anh chánh để biển cấm vượt liên tục. Đoạn cấm vượt thì dài, đoạn cho vượt quá ngắn. xxx me các bác ở những đoạn đó.

• Like
Reactions: achxi and kts.quang
Hạng B2
1/1/15
159
246
43
58
Em nói khi lái xe sẽ học được tính kiên nhẫn thì một người bạn (lớn tuổi) trả lời: phải học tính kiên nhẫn trước khi lái xe, em thấy thật chí lý.
Các cung đường phải kiên nhẫn khi lái xe là cung đường này, và cung đường qua ngã ba Ông Đồn đi Phan Thiết, đường chỉ có 2 lane cơ giới ngược chiều, khúc quanh nhiều, biển hết cấm vượt nối nhau với biển cấm vượt chừng 100m, không đủ thời gian tăng tốc để vượt, nhưng lái xe cũng phấn khích lắm, phải tính toán tốc độ vượt, khoảng cách an toàn, chú ý biển báo, rồi xxx nữa, .... về đến cao tốc LT-DG là thở phào nhẹ nhõm, nói chung là vui.

• Like
Reactions: Khang Thịnh