Thảo Luận Chung Lỗi vượt phải

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
Atonio nói:
hà vũ nói:
Cãi cái này gọi là cãi.....cố

Cãi cố là sao bác, mình chuyển làn mà sao không được ạ? Nếu bác có sách nào dạy khác thì chỉ ra đây cho anh em học hỏi.
XXX nó bắt hú hoạ, dọa vài câu mà vãi ra quần rồi thì nộp phạt. Có can đảm và hiểu biết mới cãi chứ sao lại gọi là cố.

Bác hiểu như thế nào là chuyển làn?

Bác phân biệt được đâu là vượt phải hẳn tranh luận tiếp bác nhỉ.

Bài viết bác chủ thớt có sa hình rỏ ràng mà vẫn lái tranh luận từ vượt phải qua chuyển làn thì em á khẩu bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/8/10
136
7
0
rõ ràng phân lane là đứt quãng, vậy cớ gì không dám chuyển lane? có quy định nào bảo sau khi chuyển lane thì phải đi bao nhiêu km mới được chuyển lane tiếp? chỉ trừ những bác tài mới thấy xxx quắc cây gậy đã vãi ra quần rồi mới không dám cãi trong trường hợp này?
về tuyến đường Điện Biên Phủ, xin lỗi luôn, nhà tôi ở Bình Triệu, tôi đi làm hàng ngày trên con đường này và việc chuyển lane để vượt chướng ngại vật là thuờng xuyên. Lý do, có một số bác tài thấy xxx như thấy ông kẹ, tự nhiên dặm thắng cật lực, người ta cho phép đi 50 thì cứ đi, còn đây, thấy xxx dặm mẹ nó xuống còn 30 luôn. Tui đi sau, tất nhiên là tui chuyển lane để qua mặt miễn sao không quá 50 thì thôi. Mà tui chuyển lane trước mũi xxx đó, có ai kêu vô đâu.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
NP.HIDEAWAY nói:
rõ ràng phân lane là đứt quãng, vậy cớ gì không dám chuyển lane? có quy định nào bảo sau khi chuyển lane thì phải đi bao nhiêu km mới được chuyển lane tiếp? chỉ trừ những bác tài mới thấy xxx quắc cây gậy đã vãi ra quần rồi mới không dám cãi trong trường hợp này?
về tuyến đường Điện Biên Phủ, xin lỗi luôn, nhà tôi ở Bình Triệu, tôi đi làm hàng ngày trên con đường này và việc chuyển lane để vượt chướng ngại vật là thuờng xuyên. Lý do, có một số bác tài thấy xxx như thấy ông kẹ, tự nhiên dặm thắng cật lực, người ta cho phép đi 50 thì cứ đi, còn đây, thấy xxx dặm mẹ nó xuống còn 30 luôn. Tui đi sau, tất nhiên là tui chuyển lane để qua mặt miễn sao không quá 50 thì thôi. Mà tui chuyển lane trước mũi xxx đó, có ai kêu vô đâu.

OK với bác, tôi cũng đã làm như vậy trên đoạn ĐBP này và vô sự trước mặt XXX. Suy luận trên QL 51 cũng đi như vậy sao nhiều bác vẫn bị XXX phạt???!!!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
solopidi nói:
Lỗi vượt phải rồi

Tương tự đoạn Điện Biên Phủ từ Nguyễn Bỉnh Khiêm đến hàng Xanh, xxx đứng đầy ra đấy, bác thử đi như vậy xem
Em thấy bác này post nhiều bài nhưng nội dung là không chính xác.

Ai nói bác đoạn đường trên không cho chuyển lane.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
hà vũ nói:
Atonio nói:
hà vũ nói:
Cãi cái này gọi là cãi.....cố
Cãi cố là sao bác, mình chuyển làn mà sao không được ạ? Nếu bác có sách nào dạy khác thì chỉ ra đây cho anh em học hỏi.
XXX nó bắt hú hoạ, dọa vài câu mà vãi ra quần rồi thì nộp phạt. Có can đảm và hiểu biết mới cãi chứ sao lại gọi là cố.
Bác hiểu như thế nào là chuyển làn?

Bác phân biệt được đâu là vượt phải hẳn tranh luận tiếp bác nhỉ.

Bài viết bác chủ thớt có sa hình rỏ ràng mà vẫn lái tranh luận từ vượt phải qua chuyển làn thì em á khẩu bác ạ
Còn bác này nữa, em mời bác về học Luật giao thông lại nhé.

Thậm chí, chữ ký bác còn viết sai chính tả nữa kìa: Là lảnh đạo, đang phấn đấu làm lảnh tụ

Hạng B2
4/8/10
136
7
0
wusnat nói:
NP.HIDEAWAY nói:

OK với bác, tôi cũng đã làm như vậy trên đoạn ĐBP này và vô sự trước mặt XXX. Suy luận trên QL 51 cũng đi như vậy sao nhiều bác vẫn bị XXX phạt???!!!

Bác cho em hỏi, bác đã đi ql51 chưa? tuyến đường này có mấy lane và quy định lane cho từng loại xe nào bác đã nắm chưa? bác nắm được những quy định này trên tuyến 51 thì bác sẽ tự trả lời được tại sao vượt phải ở đây xxx tuýt vô.

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
phucminh nói:
Thậm chí, chữ ký bác còn viết sai chính tả nữa kìa: Là lảnh đạo, đang phấn đấu làm lảnh tụ

Éc éc, sao bác lại bới móc ra thế. cái đó có gì sai nếu em thích viết thế?

"Trong trường hợp như thế có vi phạm lỗi vượt phải không các bác "

Câu trả lời là theo sa hình thì bạn phạm lỗi vượt phải.

Còn mấy anh cứ nói là mấy anh chuyển làn thì quả là vô đối ạ, Tai sao cứ khăn khăn là chuyển làn?

Mấy anh nói mấy anh có học, vậy mấy anh giảng cho em nghe là vượt phải thì hiểu như thế nào? và chuyển làn hiểu như thế nào ạ?

Hạng B2
4/8/10
136
7
0
hà vũ nói:
phucminh nói:

cái này mới gọi là cải cố nè bác
em đùa tí, bác đừng cáu

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Cái này em có hỏi xxx rồi, xxx nói chuyển lane trong thì ông cứ chạy thẳng qua xa tầm nhìn xe tải thì lại chuyển lane lại, nếu ông đánh ra đánh vào thế thì là ông vượt phải rồi. Tóm lại khuyên chân thành các bác cứ đi thẳng 1 đoạn rồi hãy chuyển lane.

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
NP.HIDEAWAY nói:
hà vũ nói:
phucminh nói:

cái này mới gọi là cải cố nè bác
em đùa tí, bác đừng cáu

hehè, nếu em nói là "ban A có con chim to vô đối" và bạn A có con chym/trym to vô đối" thì đựơc? còn e mún lảnh không mún lãnh cũng vầy mà.