Thảo Luận Chung Lỗi vượt quá tốc độ

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
xin chào các bác,
theo nguyên tắc xử phạt hay kết tội ai thì cũng phải có bằng chứng, nhưng bây giờ anh hùng núp rất nhiều, họ thường núp chỗ này bắn tốc độ rồi gọi đồng bọn bắt ace cách đó mấy km, trong trường hợp như thế, mình muốn có bằng chứng thì có yêu cầu CA cung cấp ngay ko? hay lại phải đợi cuối buổi làm ăn rồi mới đưa mình xem. thậm chí nhiều người bị mất tiền oan vì thực sự mình ko chạy quá tốc độ mà do vội gấp nên phải chi.
mong anh em có kinh nghiệm trong việc này chia sẽ.

Hạng D
26/7/08
1.922
60.579
113
Họ bắn là có chụp hình rồi, bác muốn coi họ sẽ cho bác coi thôi, vụ này khỏi cãi. Nếu chưa tâm phục khẩu phục, bác có thể hỏi xxx anh hùng núp nơi nảo rùi chạy lại coi thoải mái.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/09
4.786
697
113
Logo & Avatar
Thường họ hay hẹn bác lên giải quyết vụ việc thì mới đưa ra bằng chứng. Mà bằng chứng ở đây là tờ giấy không đủ để chùi đ.... / Đôi khi còn cắt gọt bớt mấy cái cảnh bên vệ đường lúc chụp dính. Chỉ cò là cái mông xe đúng biển số xe của mình. Thử hỏi có công tâm không ?

Hạng B2
15/2/11
306
1
16
Em chưa dính thế này bao giờ, nhưng mấy người bạn dính mấy phát trên Bảo Lộc rồi, dù chạy rất đúng luật, nhưng cuối cùng phải tự an ủi là do... đồng hồ xe mình báo sai :D

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
e dính ở gia kiệm, dốc mơ, quay xe lại, đến tận lùm coi monitor tâm phục khẩu phục luôn.

tết thi ngay thị xă komtum, bắn trước mặt và cho coi tại chổ luôn. tữ đó đến nay gần 2 năm, hổng dám đạp chưng ga kji thấy biển nhà cửa nhấp nhô.

Hạng C
27/1/10
812
2
18
ôi Dốc mơ, dính nhiều lắm, nó canh ngay khúc chân dốc mới ác

Hạng B1
7/8/10
76
2
8
35
e đồng ý với bác Phươngcarall. E bị xe máy một lần ở Phú Túc, lúc đi đóng phạt chỉ đc xem mỗi cái hình. ko phục

Hạng D
26/7/08
1.922
60.579
113
Bác đòi coi ngay được mà, xxx khoái vụ tâm phục khẩu phục lắm, mất gì mà họ ko kính bác. Em chui cả vào xe ngồi tám với xxx, rùi vui vẻ ra nhận BB ;)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/3/11
81
0
0
Mấy con trâu đó mất dạy lắm. Nếu tụi nó công minh thì mình bị phạt cũng chịu, nhưng người thế này người thế kia nên rất bực

Hạng D
14/1/11
1.324
8.283
113
- Có khi có thật có khi không, nhưng sau này hình bắn được in trong biên bản lại không có in số KM tốc độ trên hình nên không tâm phục khẩu phục, nhiều khi nó đưa cái hình xe số thì giống mà khác tỉnh khác loại xe luôn, rõ chưa...Luật là luật nhưng phép vua thua lệ làng. Hên xui.