Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Cái này thể hiện đạo đức bản chất của người việt nam khốn nạn mất dạy đừng đổ lỗi cho cái gì khác
Việt Nam, Trung Quốc, Nga ngố....cùng team về khoản máu nóng và tay nhanh hơn não cũng như ko có văn hóa này....
Nhà cháu méo hiểu tại sao luôn.....Cái này do nhiều thứ nhưng chủ yếu là cái thứ mà nói ra là có thể có giấy mời.....
Chỉ cần qua Cam và Lào thôi chứ ko cần đi đâu xa cả là thấy bọn đồng bào chúng nó đối xử với nhau xa xỉ thế vậy...?

Hạng F
29/10/16
11.595
22.262
113
Pháp
Cho nên có hứa w lòng rồi... Cái con Vy khốn kiếp đó vừa mất xác là bay về VN liền...Khi đó rủ vài tay khoái tụ tập ăn nhậu trên đây..offline 1...à ko...phải là vài bữa...
Chống chỉ định khi tham gia:
  1. Phải xin phép vợ trước vì có thể về trễ vì ...tăng ca....tới sáng...
  2. Vợ cho phép nhớ Gật đầu, Cám ơn.
  3. Phải đi taxi đến nơi ăn nhậu hay có thể để xe lại ( Bắt buộc).
  4. Giao lưu w tôn chỉ friendly, không khích bác ép uổng... ( Cái này hình như có Luật).
  5. Luôn tôn trọng luật pháp, mình vì mọi Người.
Ai tham gia nhớ đăng ký sớm vì ...chỗ ngồi có hạn...Haha...
OK bác Tủn, nhưng cho biết thời gian nha ... vì em cao lắm được 4 tuần
Điều kiện mặc dầu hết Covi2, nhưng nếu về mà cách ly 14 ngày ở KS, sau đó 14 ngày ở nhà thì em ..... không đi đâu nha, hết 4 tuần bỏ tiền để thụ hưởng cảnh ở tù là không được. Hẹn các bác ngày nào đó không xa .... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: nttanmam
Hạng B2
7/4/19
123
50
33
35
Đọc bài này Mình thấy cảm thán quá... Người Việt mình nó hỏng từ mấy thế hệ rồi, nhà dột từ nóc, khi mà XH đầy rẫy bất công, mạnh được yếu thua, cường quyền, khi mà đồng tiền nó mua dễ dàng lẽ phải... Muốn được như người ta khi mà câu Thank you, Sorry là ở cửa miệng, khi mà Bạn vào trước giữ cửa cho người sau, khi mà kiên nhẫn xếp hàng hay kẹt xe..vv..vv.. Nói thật với XH này là không thể cho dù Gia đình có giáo dục thế nào thì khi con cái nó lớn nó cũng bị cuốn theo XH ít nhiều, bởi vì đơn giản " Vật chất quyết định ý thức" ...Khi mà Nó thấy làm đúng sao bị thiệt thòi và Nó làm đúng lại là thiểu số, lại bị đào thải...cuối cùng Nó đành làm sai theo...
Thằng con Mình là mình dạy nó từ 3 tuổi nhận biết Stop là phải dừng, Red Light là phải dừng, mua hàng là phải Get Line..vv..vv.. Hồi nó 5 tuổi về Vn, chở nó trên xe 2b nó hỏi " Tại sao đèn đỏ mà người ta đi? Người ta kỳ quá!"...Mình chỉ biết nói " Người ta sai rồi, thôi kệ người ta đi, nhưng con là đèn đỏ ko đc đi, OK!"...
Nó là vậy, đúng với câu " Thượng bất chính Hạ tất loạn" ...Buồn thôi rồi!
đó là 1 phần nhỏ người dân thôi anh. đa số đều dừng đèn đỏ mà. anh không nên quơ đũa cả nắm vây? nếu thượng bất chính cái covid nó băm cả nước ra bã rồi anh.

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Cái này thể hiện đạo đức bản chất của người việt nam khốn nạn mất dạy đừng đổ lỗi cho cái gì khác
Anh đang chửi hết tất cả người Việt nam luôn đó. Anh chơi lớn thật đó. Anh nhìn xung quanh anh ai là người Việt là anh chửi hết họ luôn. Tui khẳng định luôn là xã hội có người này người kia. Không phải ai cũng xấu đâu. Chắc anh thù người Việt Nam lắm mới cay nghiệt vậy. Chứ cái nước tui đang thù nhất là TQ thì tui cũng phải công nhận họ không phải ai cung xấu. Còn ý thức giao thông thì tui vẫn tin nó sẽ tốt hơn. Còn nhanh hay chậm thì tùy khả năng người lãnh đạo.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Bạn nói ai thế. Không nên quơ đũa cả nắm. Theo tôi, đó là thiểu số, không đại diện cho cả dân tộc
Mình thấy đa số là vậy ấy. Bác lái xe bao năm rồi, thế bác gặp bao nhiêu trường hợp bác xin vượt mà người ta né cho bác vượt? Rồi bao nhiêu trường hợp nhường đường cho bác khi giao nhau qua ngã tư, vòng xoay? Bao lần bác bị xe máy tạt đầu xong nhẹ nhàng xin lỗi?
Em lái 5 năm, gặp 2 lần, còn trăm/nghìn trường hợp còn lại đều không. Các trường hợp xe máy đi ngược đường, đi ngược vòng xoay, lấn sang làn đâm thẳng đầu xe em, vượt đèn đỏ đâm vào xe em rồi quay lại quắc mắt chửi em không tiếc lời thì đếm không xuể.

Người VN mất hẳn nền tảng đạo đức bác ạ. Cái này không phải lỗi của họ, do nền GD nát quá rồi.

• Like
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Mình thấy đa số là vậy ấy. Bác lái xe bao năm rồi, thế bác gặp bao nhiêu trường hợp bác xin vượt mà người ta né cho bác vượt? Rồi bao nhiêu trường hợp nhường đường cho bác khi giao nhau qua ngã tư, vòng xoay? Bao lần bác bị xe máy tạt đầu xong nhẹ nhàng xin lỗi?
Em lái 5 năm, gặp 2 lần, còn trăm/nghìn trường hợp còn lại đều không. Các trường hợp xe máy đi ngược đường, đi ngược vòng xoay, lấn sang làn đâm thẳng đầu xe em, vượt đèn đỏ đâm vào xe em rồi quay lại quắc mắt chửi em không tiếc lời thì đếm không xuể.

Người VN mất hẳn nền tảng đạo đức bác ạ. Cái này không phải lỗi của họ, do nền GD nát quá rồi.
Chủ yếu là thi hành luật không nghiêm thôi bác, tụi Tây ở bên xứ nó ngon hiền nhưng qua xứ Vịt cũng chạy bát nháo như Vịt

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
yep quá khó. Thường các tài xế phản ứng lại 1 hành vi đi láo bằng 1 hành vi tương tự hay gắt hơn.
Tình trạng giao thông hỗn loạn, khôn lỏi khôn vặt, chơi ngu, chơi ngông, chơi láo là đầy rẫy trong giao thông hiện nay.

Nói chung là bát nháo. Trong đó có cả mình, nhưng mình không gây sự trước, không cắt mặt và hay nhường xe máy, ngừoi đi bộ và nhường xe to :D. Thỉnh thoảng mấy xe hạng A BCD đi láo quá thì phản ứng bằng cách đường tôi tôi cứ đi mà thôi. :p

• Like
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Anh đang chửi hết tất cả người Việt nam luôn đó. Anh chơi lớn thật đó. Anh nhìn xung quanh anh ai là người Việt là anh chửi hết họ luôn. Tui khẳng định luôn là xã hội có người này người kia. Không phải ai cũng xấu đâu. Chắc anh thù người Việt Nam lắm mới cay nghiệt vậy. Chứ cái nước tui đang thù nhất là TQ thì tui cũng phải công nhận họ không phải ai cung xấu. Còn ý thức giao thông thì tui vẫn tin nó sẽ tốt hơn. Còn nhanh hay chậm thì tùy khả năng người lãnh đạo.
Nói hoàn toàn 100% thì sai nhưng hơn 90% thì ko sai đâu. Nhiều bác trong đây cũng cùng ý kiến như vậy. Mình cũng là người Việt Nam sinh ra và lớn lên ở Việt Nam nên mới chán nản như vậy. Nhưng khác với mọi người cho rằng do xã hội, do giáo dục... Thì mình ko đồng ý, cái này là bản chất rồi. Đổ lỗi cho xã hội chỉ là cái cớ để biện minh cho những hành động sai trái

• Like
Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Nói hoàn toàn 100% thì sai nhưng hơn 90% thì ko sai đâu. Nhiều bác trong đây cũng cùng ý kiến như vậy. Mình cũng là người Việt Nam sinh ra và lớn lên ở Việt Nam nên mới chán nản như vậy. Nhưng khác với mọi người cho rằng do xã hội, do giáo dục... Thì mình ko đồng ý, cái này là bản chất rồi. Đổ lỗi cho xã hội chỉ là cái cớ để biện minh cho những hành động sai trái
Anh nói bản chất cũng không đúng. Chẳng ai sinh ra mà xấu tính cả. Do môi trường sống và phát triển của mỗi người thôi. Mấy nước đã phát triển thì họ cũng trải qua 1 thgian như vn mình bây giờ không thể tránh được đâu. Mình cũng sống ở Vn mấy chục năm rồi chuyện chướng tai gai mắt cũng thấy hàng ngày. Nhưng chuyện tốt cũng không hiếm. Nên không thấy chán nản cái xã hội này. Mà cái xã hội nào cũng vậy sống ở đâu cũng có vấn đề của nó ít hay nhiều thôi. Riêng mình cảm nhận Việt Nam đang phát triển tốt hơn từng ngày.

• Like