Tập Lái
25/8/18
11
10
3
35
Con anh học đây chưa mà phán như đúng rồi . Lúc đỉnh điểm 55 em nhé
View attachment 2216685
Hèn chi. Có lẽ vì lý do này mà LTV không đạt chuẩn quốc gia cấp độ 1. Mới nghe tin là ở Q7 này có mỗi VTS đạt chuẩn quốc gia mà cũng mới lấy được chứng nhận hồi tháng 3 năm nay. LTV, NTD ... đều không đạt

• Like
Reactions: olaole and vucamry
Hạng B1
26/11/18
53
71
18
35
Bác nghía qua trường 2 con em và một số CNLers khác đang học . Săn được các gói tài chính 50% các phụ huynh khác bán lại thì học phí tính ra tương đương Trường công :D .
Cái này chắc phải có gói tài chính chứ nếu học phí hiện tại và tăng hằng năm chắc khó theo nổi đấy anh.

Hạng B2
15/11/12
125
66
28
38
vào trình bày với thầy Nam hiệu trưởng , em lúc trước xin chuyển trường cho con sang lớp 3 bên Nsg cũng làm cách này, ban đầu thầy từ chối vì các lớp đủ sỉ số, em kiên trì đi gặp thầy 5 lần, sau đó 1 tháng có bé nào đó chuyển đi, nên thầy nhận con em vào, sau đó gửi tiền góp csvc , tặng quà thầy từ chối hết.
E cũng có cô công chúa định xin vào nsg tới năm 2022 bé mới nhập học, nhờ các bác chỉ giáo giúp khoảng tháng mấy là mình chuẩn bị được nhỉ ? vào gặp thấy là lúc phát hồ sơ hay sao ah ? vì tháng 6 thường là trường tuyển sinh e sợ lúc đó vào gặp thì lỡ chuyến đò

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
E cũng có cô công chúa định xin vào nsg tới năm 2022 bé mới nhập học, nhờ các bác chỉ giáo giúp khoảng tháng mấy là mình chuẩn bị được nhỉ ? vào gặp thấy là lúc phát hồ sơ hay sao ah ? vì tháng 6 thường là trường tuyển sinh e sợ lúc đó vào gặp thì lỡ chuyến đò
TRƯỚC 1 năm (hoặc ít nhất trước tết của năm liền kề năm học, vì sau tết cán bộ phường sẽ đi thống kê và đăng ký danh sách), anh à.
Giờ em đã đá đít 3 mẹ con đi tị nạn hộ khẩu giáo dục ở khu phố 6 phường Tân Phú quận 7 rồi. :D (chả tốn 1 xu; tại nghe mấy anh trên này nói có tiền cũng ko xin được NSG) Nhà em lại khu phố 3 phường Tân Phong nên ko có suất học Nam Saigon.

Hoặc bác mua luôn căn Hung Phúc Resident rồi nhập hộ khẩu là xong :D. Giá ngộp thở đang nhiều

• Like
Reactions: huuquan254
Hạng B2
15/11/12
125
66
28
38
TRƯỚC 1 năm (hoặc ít nhất trước tết của năm liền kề năm học, vì sau tết cán bộ phường sẽ đi thống kê và đăng ký danh sách), anh à.
Giờ em đã đá đít 3 mẹ con đi tị nạn hộ khẩu giáo dục ở khu phố 6 phường Tân Phú quận 7 rồi. :D (chả tốn 1 xu; tại nghe mấy anh trên này nói có tiền cũng ko xin được NSG) Nhà em lại khu phố 3 phường Tân Phong nên ko có suất học Nam Saigon.

Hoặc bác mua luôn căn Hung Phúc Resident rồi nhập hộ khẩu là xong :D. Giá ngộp thở đang nhiều
cảm ơn bác đã thông tin

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
cảm ơn bác đã thông tin
thông tin thêm cho bác là năm vừa rồi NSG có 1 cháu đậu Fullbright - là niềm tự hào to lớn của tập thể cán bộ cnv trường Nam Saigon :D

Em đi khai giảng cho thằng ku lớp lá, nghe lỏm thầy hiệu trưởng báo cáo thế :D

• Love
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
bác có kèo tị nạn hộ khẩu giáo dục k ? cho e xin thông tin với nhé ? đội ơn bác
ko bác. Tại nhà anh ruột em ở ngày khu phố đó nên hên thôi. Anh cứ hình dung thế này cho dễ, đường Nguyễn Lương Bằng bên Hung Phúc hoc Nam Saigon, bên Nam Viên học Lê Văn Tám. Trường nào cũng phải xếp hàng :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Võ Thị Sáu so với Nam Sài Gòn thì sao các anh nhỉ? Em ở sát bên Võ Thị Sáu.
nhà e đúng tuyến VTS. Em nghe nói cũng tốt, nhưng lớp đông quá, cô giáo ko coi xuể. Bà chị xã hội kể, từ khi xin qua NSG thì 2 đứa khá lên hẳn, do cô chu đáo hơn và tương tác với cô tốt hơn, chứ kia thì cô ko nhớ xuể.

Nhưng nói gì thì nói, chủ yếu là do đứa trẻ và gia đình thôi

Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Tình hình NSG hiện giờ sao rồi các bác? Năm nay mình có con vào lớp 1 thì giờ đi đk còn kịp vào ko nhỉ?