Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Lốp CASUMINA tốt không các bác?

Trích đoạn: tuyenvpt

Thật buồn cho nền công nghiệp nước nhà, nước ta có cao su tự nhiên mà sản xuất ko bằng các nước khác
Bác ơi, chính vì trình độ KHKT mình còn kém nên mới có nhiều đất để trồng cao su, chứ thực tình muốn chế biến từ cao su thiên nhiên thành các loại sản phẩm cao su cao cấp thì đòi hỏi phải có nền công nghệ hoá sinh cực kỳ phát triển, em e nước ta phải vài chục năm nữa mới khá được vụ này. Có cái đơn giản hơn là cái BC xxx... mà làm còn chưa "OK" nữa mà đòi làm cái chi to tát hả bác.:D

Tập Lái
26/9/06
20
0
0
68
HaNoi

Tôi cũng đã dùng Casumina gần 2 năm do muốn dùng hàng của Ta nhwng thực tình tiếng ồn lớn quá do vỏ cứng quá. bơm đúng áp thì xe xóc do lốp quá cứng, bơm nhẹ hơn một chút thì hao xăng. sau khi bấm bụng chi tiền thay bằng lốp Mitsờlanh thì ngộ ra "sao ta không dùng loại lốp mềm này sớm hơn. ngay từ lúc xe vừa lăn bánh đã cảm nhận xe êm hơn nhiều. cho đến nay (hơn một năm) xăng tiêu thụ giảm đi đáng kể. Khi trên thị trwờng giá Casumina đâu có rẻ - chỉ cần cảm nhận sơ qua khi cầm trên tay đã thấy chất lwợng sản phẩm của họ khá hơn ta nhiều.
Ước gì sản phẩm VN cũng có chất lượng ngang với các nwớc bạn để chúng ta tự hào dùng hàng của Ta.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

dù có yêu hàng VN chất lượng cao đến mấy thì cũng không nên xài Casumina cho xe 4B, không tốt đâu
còn xe 2B thì xài Casumina thoải mái :D, 2B nhà em toàn xài Casumina :D

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

không phải mình không ủng hộ hàng VN nhưng mạng của mình quý hơn.

Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63

Chảng phải em chuộng ngoại đâu, nhung em đã xài Casumina cho xe máy rồi (Atila) dỏ lám, chạy khoảng 1 tháng nó lì nhu trâu, dễ té lám. Sau em phải choi hàng của hãng lun, sọ quá vì bị té 2 lần. Mà các bác bít, té Atila nhu thế nào rồi đó.!!!

Hạng B2
22/4/08
173
9
18

chào các bác
em thì cũng thích những vụ ủng hộ hàng VN chất lượng nào cũng được. Tuy nhiên :
- Bỏ tiền ra thì phải đánh đổi được cái gì đấy : ở đây là an toàn và tiện nghi
- Nếu vì kinh doanh thì thứ tự lại là : kinh tế, an toàn, tiện nghi
Nhưng Casumin là anh cả trong ngành chế biến lốp xe của VN, có kinh nghiệm bao nhiêu năm trời. Vậy mà khả năng thay đổi công nghệ và thích ứng với thị trường quá kém. Đến giờ SP của Casumina chỉ đạt mức trung bình. Ngay cả lốp 2B cũng tàm tạm thôi. Em chạy môtô và xe tay ga nếu dùng lốp Casumina thì phải bơm cứng hơn một tí nếu không nó đảo dữ lắm, chạy có cảm giác mất cân bằng bánh. Bánh thì cứng nhưng không chịu được trọng lượng xe khi hơi bị non bánh
Trước đây (khoảng 1 năm) em có mua 2 lốp sau của xe fork lift tại đại lý chính thức của Casumina chạy được chừng 1 tháng thì lần lượt hai lốp tách ra thành 2 cái vành khuyên (nâng hàng không quá tải ~ max 2T cho xe 2,5T). Đại diện kỹ thuật công ty cũng lên xin về nghiên cứu ... rồi đi luôn.
Với kiểu như vậy thì Casumina chỉ đạt danh hiệu "hàng VN chất lượng không cao lắm" và họ có cả một chặng đường dài phía trước ?!?!
Nói thêm ngoài lề với các bác, cái mác "hàng VN chất lượng ... " gì đó là mua bằng xiền không hà.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/4/08
154
0
0

Không có khẩu hiệu nào tồn tại đc nếu k đúng với thực tế. Muốn hàng nội đc người tiêu dùng chọn lựa thì phải tốt và rẻ lúc đó k cần kêu gọi người VN sẽ dùng hàng VN
không việc gì mà mua hàng nội nếu vừa đắt vừa tồi. Muốn thể hiện yêu nước có nhiều cách lăm. Tôi và bạn bè làm từ thiện cho trại mồ côi khuyết tật. Về ôto dùng và hô hào dùng hàng VN có khi lại là không tốt chỉ làm cho bọn ld oto vama béo thêm mà bọn đó làm gì có đạo đức chỉ tìm cách bóp cổ dân ta thôi. riêng tôi sẽ k bao giờ mua xe ld . mua xe nhập đong thuế thực tế nhiều hơn có khi là yêu nước xịn . vài lời góp cùng các bác

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Nếu chỉ dùng cho xe tải thì bạn dùng lốp của Danang DAC , rat phù hợp với xe tải và điều kiện việtnam.

Trích đoạn: fineline

Bác ơi em chạy rồi , khuyên bác không nên chạy mina .Chả rẻ được đâu ,rẻ lốp nhưng đắt mọi thứ xe nó long sòng xọc ra đấy. Nó phá tan con matiz cùi của em , bơm đúng tiêu chuẩn để chạy thì phở lém .Còn bơm căng để chạy thì xe ơi là xe

Hạng B2
28/2/08
116
0
16

Trích đoạn: tycorona85

không phải mình không ủng hộ hàng VN nhưng mạng của mình quý hơn.
Em hoàn toàn đồng ý với bác.
Nếu xài cho kinh doanh VÀ những người thân không đi,em sẽ nghĩ lại có xài hàng VN hay k?
Nhưng xài cho Vợ 2 thì em sẽ không xài VN.(Trừơng hợp vỏ xe thôi nhé.)
Không biết em có bi quan về VN quá k?Chứ em thấy VN chỉ sản xuất CẦU CHÌ là bền nhất thôi(Ghi 20A,chứ răng lên 30A hay hơn thế vẫn xài tốt:D:D:D:D:D:D).Các loại khác,đa số liên quan đến kỹ thuật cao đều không ổn.
Nếu tốt thì sao VN vẫn là nước CHẬM PHÁT TRIỂN ?
Các bác suy nghĩ lại nhé ?