Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội
RE: Lốp CASUMINA tốt không các bác?

Em chưa phải thay vỏ nhưng lúc thay em sẽ tìm loại giống như loại đã lắp theo xe. Vỏ của em là TOYO, chắng biết có tốt hay không nhưng đi theo xe, nhà sản xuất cũng đã tính chán rồi.
Nước ta đang phấn đấu để trở thành nền kinh tế thị trường, còn họ có từ thời Tám Hoánh nên kinh nghiệm và công nghệ còn lâu ta mới đuổi kịp. Cách làm ăn thiếu trách nhiệm có từ hồi bao cấp, chộp giật mới xuất hiện thời nay đâu phải dễ khắc phục, nó làm ta mất lòng tin ở chính ta nên sính ngoại là không tránh khỏi.
Em dùng mina cho 2B cũng thấy cứng và không bằng của ngoại. Xăm Mina dùng hay phải bơm còn của Nhật cả năm mới phải bơm lại một lần.
Thôi thì cứ cái tốt mà dùng, tiền nào của ấy.

Tập Lái
13/4/08
8
0
0
Tp HCM

casuvina (southern ruber industry co) VN đứng hạng 59 thế giới về vỏ xe, còn bridgestone crorp của nhật đứng đầu, thứ 2 là michelin của pháp, goodyear mỹ đứng thứ 3 nhưng 3 hãng trên 2 trong 3 hãng trên còn kinh doanh nhiều mặt hàng khác nữa còn casuvina & michelin thì chuên về vỏ ruột xe.
chứng tỏ hàng VN cũng có số má đấy chứ.
hãy ủng hộ hàng VN chất lượng cao

Tập Lái
13/3/08
29
0
0

Cứ quy ra giá tiền thì biết ngay chất lượng lốp nào tốt hơn, nhất là lốp dùng cho Ôtô.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Lốp Caosumina tốt!!! nhưng ít xiền thì phải dùng caosumina thui....em dùng mấy năm nay cho con 2B thấy cũng ok. khi nào kha khá tí chắc dùng các loại lốp khác:)

Hạng D
23/10/04
2.240
1.889
113
Re: RE: Lốp CASUMINA tốt không các bác?

Sắp đến thời điểm thay cái vỏ xe, em xem lại xem các bác có thông tin gì mới ko?

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83

Casumina á? em cạch, thay cái vỏ sau cho xe tay ga bà xã, mới 1 tháng nó phù như trái bong, chạy phạch phạch phải đổi lại yoko liền,
4b mà bị kiểu đó chạy cao tốc thì toi, em vừa chơi cặp Mitchelin cho bánh trước, hài lòng. Vote Mit!

Hạng D
23/10/04
2.240
1.889
113

A2.0 nói:
Casumina á? em cạch, thay cái vỏ sau cho xe tay ga bà xã, mới 1 tháng nó phù như trái bong, chạy phạch phạch phải đổi lại yoko liền,
4b mà bị kiểu đó chạy cao tốc thì toi, em vừa chơi cặp Mitchelin cho bánh trước, hài lòng. Vote Mit!
Vỏ Mit thì ngon rồi,nhưng cao su của Mit nó thiên về êm mềm nên khả năng cày đường xấu hơi dở, đi đường đá dăm dễ bị chém tét vỏ lắm.

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44

Em dùng cho Spacy rất ok. Còn 4 bánh thì chưa biết.

Hạng C
6/8/11
644
1
18

mina nói thật là em không dám xài đến nó cách đây hơn 2 năm rồi . từ khi em tậu chiếc xe kia 1t4 chạy cho cty nhà em . ban đầu dùng vỏ của thằng kia ( vỏ rỡm luôn các bác ạh ) , thấy chạy cũng bình thường , 8 tháng là bắt đầu có hiện tượng phù nề ruột xe và nổ vỏ . nghe ông tài xế chạy thuê cho mình , tậu 4 bánh và 5 ruột mina hết gần chục triệu . chạy được 5 tháng ruột cứ phải thay liên tục , thế là cạch từ đó luôn .

" hàng việt nam chất lượng cao " <=== bất cứ sản phẩm chất lượng tệ nào cũng có thể có nếu như công ty đó có tiền các bác ah. không phải là không yêu nước , nhưng ngặt 1 nỗi là dân việt nam mình làm ăn chán lắm cơ .

Tập Lái
14/4/10
0
15
18

casumina chay xe may thi ok lam rùi. khôg biết xe hơi thì sao???bác thử làm chuột bạch cho ae thử xem :D