Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội
RE: lốp Goodyear cho xe Ford

Nếu 3 lốp theo xe vẫn dùng được và bác muốn tiết kiệm thì ít nhất bác cũng phải thay một đôi hoặc tìm được một quả tương đương một quả còn lại. Em xui dại bác ra HBT vào CH Ngọc Diễm hỏi mua lốp Maxsis cũ, có khi xin đuợc luôn. Hơn tháng trước em vừa thay cả 4 lốp Mit ở đó và để lại 4 lốp cũ nhưng vẫn còn ngon lành; 2 Mit, 2 Maxsis (Chả hiểu sao chủ xe cũ lắp thế). Công nhận lắp Mit vào chạy êm hơn hẳn. Sướng đê mê. Rưng mà bây giờ người khác hưởng rồi. Giờ lại chuẩn bị thay Mit cho Ếch đây.:)
P/S: Thay mới thì Mit Thái là ngon rồi bác ạ, Pháp phiếc giề cho tốn xiền.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Hôm rồi em thay lốp Michelin Pháp cho con Ếch 3.0, lốp 235 chỉ 2,1tr thôi các bác ạ. Các bác đừng vào chính hãng mua, ra các đại lý hoặc chỗ bán lốp thì sẽ được discount thêm chút ít!!
Gai lốp Goodyear đúng là đẹp hơn Mit nhưng đó là nguyên nhân gây nên độ ồn, bác nào không thích thì dùng Mit sẽ bớt ồn hơn!

Hạng B2
3/12/06
352
60
28
39

Bác xài Mit Thái thôi cho đỡ tốn cũng không khác gì hàng Pháp cả, nhưng Thái nằm trong khối AFTA của đông nam á nên được ưu đãi thuế nhập khẩu hơn nên giá mềm hơn. Bác di Mit loại Energy X còn đỡ tốn xăng hơn đấy.l

Tập Lái
5/3/08
7
0
0

Trích đoạn: sheva_one

Còn lốp Maxis thì sao hả các bác, em thấy Mon 2.5 nguyên bản đi loại lốp này mà

Nguyên bản là vậy nhưng đến khi phải thay thì em chỉ chọn Mít sơ thôi vì êm và đầm . 1.6T/1q x4 chứ em không thay từng cặp .

Tập Lái
27/3/07
24
3
3
www.cjc18.com

các bác cho em địa chỉ mua lốp nào tốt cho captiva o Hà Nội với , e đang định thay lốp. Lốp cũ ồn quá bác ạ. Thanks các bác nhé