Hạng B2
8/1/08
139
0
0
Các bác ơi, em được biết GoodYear có ký cung cấp độc quyền lốp cho xe Ford tại Việt Nam. Thế nhưng em lại nghe nhiều ý kiến khen Micheline,... Bây giờ em đang cần thay lốp gấp vì mòn quá rồi, nguy hiểm quá. Nhưng cứ phân vân không biết chọn loại nào.
Xin các bác tư vấn giúp các ưu điểm - nhược điểm của mấy loại lốp phổ biến ở mình với (Mich, GoodY, Brigest...). Bác nào có kinh nghiệm giúp em nên thay loại nào, giá cả ra sao, ở đâu thì tốt. Xe em là Mondeo v6 2.5 ở Hà Nội.
Xin cảm ơn nhiều

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: lốp Goodyear cho xe Ford

Theo cảm nhận của em thì GoodYear đi đường trường tốt hơn, an toàn hơn, thích hợp cho chạy nhanh nhưng tạo ra độ ồn, ngồi trong xe cảm nhận rất ù tai. Nếu bác đi trong thành phố nhiều và thích cảm giác đầm, êm thì chọn Micheline...nhưng lốp này độ an toàn không cao bằng goodyear!

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

Em thấy xe Mondeo thường hay dùng lốp Mitchenlin Bác ạ.
Giá trong hãng:
- Lốp Brigeston: 2.150.000 đ/q
- Lốp Mitchenlin: 1.700.000 đ/q
- Lốp Good year: 1.430.000 đ/q

Hạng B2
8/1/08
139
0
0

Cám ơn các bác. Chắc là em chọn Mit vậy, em chủ yếu chỉ chạy loanh quanh đi làm trong phố thôi.
Em hỏi ngu tí: thế Michel Schumakher thì chạy lốp gì nhẩy.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: vhung

Cám ơn các bác. Chắc là em chọn Mit vậy, em chủ yếu chỉ chạy loanh quanh đi làm trong phố thôi.
Em hỏi ngu tí: thế Michel Schumakher thì chạy lốp gì nhẩy.
]
[8D]
toàn bộ lốp F1 năm ngoái là của Bridgestone do Michelin rút lui không tham gia, nhưng Michael Schumacher k có đua năm ngoái [8D][8D]

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Còn lốp Maxis thì sao hả các bác, em thấy Mon 2.5 nguyên bản đi loại lốp này mà

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Maxis của Taiwan, vừa đắt, vừa ồn.

Cứ Mit đi bác.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

MAXSIS là loại lốp cao cấp của Chengshin tyre thôi.

Nhưng ồn thì chưa chắc bác ạ, nếu lốp xe bác cũ quá thì nên thay chứ theo kết quả test của nhà SX thì độ ồn của loại này là ngang với BS đó nhé. Dĩ nhiên điều kiện thử là lốp mới. Có thua thì thua cái thương hiệu thôi.

Trích đoạn: mdhung

Maxis của Taiwan, vừa đắt, vừa ồn.

Cứ Mit đi bác.

Hạng B2
3/12/06
352
60
28
39

Michelin đi bác, đỡ ồn hơn goodyear mà đi cũng đầm lắm, chỉ có điều là gai lốp không được đẹp như goodyear và bridgestone thôi. Còn BS thì đi chán lắm, trừ potenza

Hạng B2
8/1/08
139
0
0

Cám ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm. Mấy hôm rồi em cũng chạy loanh quanh khảo sát các nơi. Thấy tư vấn lung tung cả:
- Ở Hai Bà Trưng thì khuyên chỉ cần thay lốp Hàn Quốc (Hankook thì phải) : 1T đ/q; Còn Mit thì 1,55 T đ/q
- Vừa rồi qua Ngọc Khánh: Mit Pháp hơn 3T con của Thái khoang 1,6T
Khổ nỗi em không mang đủ tiền, hơn nữa kiểm tra lại thì thấy xe em là lốp Maxsis, 3 chiếc còn OK, chỉ có 1 chiếc không hiểu sao lại bị lắp ngược hoa và mòn khá nhiều. Nhân tiện em cân và đảo bộ lốp cũ luôn mất có 140.000, chạy tạm thêm ít bữa vậy.
Có điều tình hình này không hiểu nên thay kiểu gì. Chả lẽ lại thay cả 4 thì xót ruột, mà thay có 1 thì hình như sẽ bị lệch xe.
Các bác tư vấn thêm cho em với.