Tư Vấn Chia Sẻ Lốp michelin

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com
Gửi các pac. Em ở hà nội. Hiện nay em đang cần thay bốn quả lốp Michelin cho em mông đau của em. các bác có biết ở đâu bán michelin của japan hay USA k ạ. Em tìm trên thị trường toàn đồ taiwan và thailand thôi. Mấy thằng bạn em kêu loại này chạy dở lắm. Nhờ các bác chỉ giáo.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com
RE: Lốp michelin

Không phải em khó tính. Nhưng hôm trước em có so sánh michelin của xe nhập khẩu nguyên chiếc về việt nam và lốp michelin ở việt nam. Chất lượng khác hẳn nhau bác ạ. Lốp xịn nó mềm hơn -> xe đi sẽ êm hơn -> Em sẽ khoái hơn vì mông em bị đau mà.:D

vậy chứ em hỏi bác cái lốp theo xe nguyên chiếc và cái lốp Michelin bán ở mình nó có cùng loại hông bác...có thể cùng size, cùng seri nhưng khác loại là thua à nha...

Lốp Michelin cho passenger car hiện nay có những loại sau: Energy MXV8; Energy XM1; Vivacy; Certis; Pilot Preceda; Pilot Primacy; Pilot Sport. Không phải loại nào cũng có sẵn ở VN...mỗi loại này lại đi theo các tiêu chí khác nhau

;)

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Thế giả sử em nghe lời bác mua lốp ở Việt Nam. Thì theo bác xe em là xe mondeo2.5 thì nên lắp loại đi êm nhất. Mong bác cho em một lời khuyên

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

xe của em là vành 16inch.Bác chọn cho em loại nào mà lắp vào chạy êm nhất là được vì đường ở Việt Nam mình xấu quá, với lại mông em hơi đâu. he he

...mới chỉ có 1 thông số là size (16 inch) chưa đủ bác ơi...còn seri, tức là tỷ lệ giữa độ cao của sidewall và bản lốp nữa...chứ chọn cái ko phù hợp thì chết...tốt nhất bác đọc thông số của bộ nguyên bản đê...:D

Hạng B2
22/9/05
138
0
16

Tiện topic của bác đau mông cho em xin hỏi các bác làm cách nào để biết lốp xe cần thay hả các bác? Em mua xe họ đang đi dở dang nên không theo dõi km được các bác à. Em nghe nói Mít xê lanh là đỉnh còn Brigestone và Yokohama thì giá cả thế nào các bác? Em ở Hà nội. Xe em là xe ôn con các bác à không phải xe tải.

Trích đoạn: Bolsai
làm cách nào để biết lốp xe cần thay hả các bác?
...căn cứ vào số km đã đi và thực trạng của bộ lốp...cũng nên lưư ý đảo lốp khi đến hạn...Còn với trường hợp lốp bị hỏng trong quá trình vận hành thì nên thay ngay đặc biệt nếu là cặp lốp trước...

Em mua xe họ đang đi dở dang nên không theo dõi km được các bác à.
...nếu không theo dõi được thì căn cưa theo thực trang lốp thôi...

Em nghe nói Mít xê lanh là đỉnh
...cái mày chỉ đúng tuyệt đối trong năm nay và chỉ ở giải Formula 1 thui...:D...còn nhãn hiệu nào cũng tốt cả...giá cả cho hàng cùng chủng loại cũng sêm sêm...:D