Tập Lái
16/3/20
14
5.522
78
54
Năm 2016, mìn dạy một đứa đậu Hsgqg Hoá giải 3, vẫy mà nó làm bài thi đh môn Hoá có 7đ...

nghịch lý là khi nó học LT Y lại, bà cô còn mắng nó là MCB nghĩa nà Mất Căn Bản á...
Do sao đó chớ. Hồi xưa mấy thằng bạn giãi quốc gia toán cũa tui thi đại học toàn 9.5, 10.
Nói chung tui vẩn ũng hộ trường chuyên lớp chọn, hông thành công củng thành nhân.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.472
113
đây
LHP tuyển đầu vào giỏi nên luyện gà cũng khỏe hơn và tỉ lệ thắng cao hơn là đương nhiên, cái đó có gì hay ho đâu

Học sinh chưa giỏi mà luyện thành gà chọi giỏi mới thấy tâm huyết của gv và hs cỡ nào

Nên cái trường mà gọi là ngon thì LHP chỉ nên gọi là trường có hs đầu vào ngon thôi, chứ dạy thì nhàn hơn dạy bọn hs dốt nhiều, có gì mà tâng bốc

Hạng D
11/9/14
1.702
52.499
113
Do sao đó chớ. Hồi xưa mấy thằng bạn giãi quốc gia toán cũa tui thi đại học toàn 9.5, 10.
Nói chung tui vẩn ũng hộ trường chuyên lớp chọn, hông thành công củng thành nhân.
Đối với môn Hoá, kiến thức thì Hsgqg giống khoảng 50% kiến thức thi đh...

kể cả mí anh gs ts cũng ko giải hết được cái đề thi đh theo chtr môn Hoá thời 2007- nay...

• Like
Reactions: Alexiszobra2019
Tập Lái
30/6/20
2
126
28
24
Mịa! Đây chính là điều mà tôi rút ra được sau khi sống quá nửa đời người nhưng chỉ tiếc rằng đã không áp dụng được vào đâu! :-(

Tôi từ nhỏ học với bọn kinh quá nên luôn chấp nhận rằng mình ngu và vì thế không bao giờ cảm thấy tự tin.
Giá như tôi học trường làng thì chắc lúc nào cũng được tuyên dương trước trường và như thế sẽ cảm thấy mình giỏi giang biết bao nhiêu (dù độ ngu vẫn không thay đổi)!!!
vầng, em đồng ý với sếp
nhìn đám bạn em mà từ nhỏ đến lớn tâm lý "sao mình ngu thế" nó cứ ám ảnh, cái đéo gì mà cứ thi hsg qg với lại du học biền biệt
chứ thật ra, em cũng không đến nỗi chuột chạy cùng sào...

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.749
113
vầng, em đồng ý với sếp
nhìn đám bạn em mà từ nhỏ đến lớn tâm lý "sao mình ngu thế" nó cứ ám ảnh, cái đéo gì mà cứ thi hsg qg với lại du học biền biệt
chứ thật ra, em cũng không đến nỗi chuột chạy cùng sào...
Ờ! Kể ra đến năm 40 tuổi mới phát hiện ra là mình ngu thì sẽ ổn hơn một thằng bé mới 10 tuổi đã phát hiện ra điều này!!! :(

Tập Lái
30/6/20
2
126
28
24
Ờ! Kể ra đến năm 40 tuổi mới phát hiện ra là mình ngu thì sẽ ổn hơn một thằng bé mới 10 tuổi đã phát hiện ra điều này!!! :(
sếp ạ, em đúng là thua cả thằng bé 10t

Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
BK và TH không dùng bộ đề. Nhưng đề của TH thì rất cơ bản, không khó như BK.

Hai trường này có khoa Toán tốt, k thấy thi bộ đề bao giờ. Ngoài Bắc đề TH khoai lắm anh ( đối với em)

Một cựu SV trường TH cũ chia sẻ

• Like
Reactions: HappyGrass