Hạng C
2/1/16
571
32.551
93
KHTN có cái khoa Toán tin gì đó sau nay đào tạo Cử Nhân Tin Học thì phải
vợ em nó thiếu có 1 môn mà không đc cấp bằng (trường này ngộ, học hết là TN chứ không làm luận văn)
mãi đến tận 2006 em xúi nó đi học thêm nhà thầy, đóng học phí gấp đôi, thế là tự dưng thi đậu, đc cấp bằng cử nhân CNTT ngang với oẳng sĩ...
bây giờ đi buôn chung cư
95 chuyển sang cơ chế tín chỉ rồi. Ai không thích hay không đủ khả năng thì tích lũy đủ tín chỉ mà ra trường thôi!

• Like
Reactions: ngr040
Hạng C
2/1/16
571
32.551
93
Êm cho con học toán trường 218 có ổn không anh , hay phải học thêm ở ptnk , tân hồng phong
Trưởng 218 ltt lâu lắm mình không ghé nên không biết như thế nào nữa! Xin nhường lại cho các anh khác bình luận!

Hạng D
11/9/14
1.702
52.198
113
"Binh" là đập lộn huh anh?
Vụ cúng kiếng thầy bà thời mìn học ló khó như... nên giời...

Rất nhiều anh già ko ra trường được vì nợ môn Anh, môn chuyên ngành ko TN được, cũng tìm cách... binh, đi cửa trước cửa sau j đó, vẫy mà vỡn... tốt nghiệp ko có bằng... há há...

• Haha
Reactions: HappyGrass
Hạng C
2/1/16
571
32.551
93
Vụ cúng kiếng thầy bà thời mìn học ló khó như... nên giời...

Rất nhiều anh già ko ra trường được vì nợ môn Anh, môn chuyên ngành ko TN được, cũng tìm cách... binh, đi cửa trước cửa sau j đó, vẫy mà vỡn... tốt nghiệp ko có bằng... há há...
Binh bằng mắt :D

Nhưng CCCC vẫn có cửa!

Hạng C
25/12/16
696
79.479
93
Binh bằng mắt :D

Nhưng CCCC vẫn có cửa!
Khối chuyên tu ,tại chức , già đầu rồi đi học thì binh thuận lợi hơn vì hiểu chuyện dồi .
Mấy ông sinh viên mà để binh toè loe thì mấy hôm nó rộ lên cả thành phố biết .:D:D

• Haha
Reactions: Nbson217
Hạng C
2/1/16
571
32.551
93
Khối chuyên tu ,tại chức , già đầu rồi đi học thì binh thuận lợi hơn vì hiểu chuyện dồi .
Mấy ông sinh viên mà để binh toè loe thì mấy hôm nó rộ lên cả thành phố biết .:D:D
Em từng gặp1 lần sv bị rớt có tới 3 người xin giùm là một người thầy thân, trưởng phòng tổ chức, trưởng bộ môn!

• Like
  • Wow
Reactions: ngr040 and songoi
Hạng C
25/12/16
696
79.479
93
Em từng gặp1 lần sv bị rớt có tới 3 người xin giùm là một người thầy thân, trưởng phòng tổ chức, trưởng bộ môn!
Đấy gọi là " sinh viên có thân phận "
Lúc mình học cơ bản thì hOạ hình ,cơ lí thuyết ,sức bền vật liệu rớt như sung
Cứ đợt thi nào xong là sv phải luyện mặt buồn để đến gặp thầy năn nỉ ỉ ôi ..:D

• Haha
Hạng C
25/12/16
696
79.479
93
Hồi đó mình học vẫn theo chế độ niên chế ,chưa được theo tín chỉ nên oải lắm ,tất cả các môn đều phải từ 5đ trở lên ,chỉ cần 1 môn 4đ là ở lại lớp học lại toàn bộ nên ngay cả những môn đỉnh cao như kinh tế chính trị cũng méo đùa được ,chỉ cần out 1 môn đó thôi là đứt cước nên các thầy dất được o bế ,gặp từ xa là đã vòng tay " con chào thầy" để tạo độ sướng .:D:D

• Wow
Hạng B1
19/11/11
64
879
83
Học trường chuyên lớp thường hay trường thường lớp chuyên tuỳ vào “phân khúc” của học sinh trong lớp. Nếu bạn ấy ở top 1/3 lớp thì việc học sẽ nhẹ nhàng, cấp 3 sẽ là kỷ niệm tươi vui và đáng nhớ nhất, bạn bè cấp 3 là thân thiết nhất (hơn ĐH, sau ĐH và bạn đồng nghiệp). Còn nếu ráng lắm mới vừa đủ đậu vào trường chuyên, hay đậu vớt vô trường chuyên thì bạn ấy sẽ phải cày bừa cật lực mới theo kịp bạn bè, lúc đó cấp 3 thành ám ảnh, tự ti.
Thông minh như PSN ở LHP không hiếm. Nhưng ko phải ai cũng lấy việc kiếm thật nhiều tiền làm mục tiêu sống của mình, và ko phải ai cũng muốn làm chủ doanh nghiệp. Bạn bè em có những đứa rất giỏi, giờ vẫn lãnh lương tháng, sống cuộc đời bình dị, nhưng happy vì đủ tiền làm điều mình muốn và thấy đc ý nghĩa của cuộc đời mình.