Hạng D
16/1/13
4.800
81.108
113
Em cũng nghĩ thế. Em còn quên nói là tốc độ trung bình của em cũng chỉ gần 20km/h thôi anh :) (em chỉ để đi làm hàng ngày, đi chơi thì toàn air vì tụi nhỏ kg thích ngồi xe đi xa), vỏ xe thì em thay khi đến hạn thời gian chứ kg bao giờ đến hạn km :)

Khi cần hoặc đụng chuyện thì lốp đã quá già :)

Tôi thì đúng 3.5 năm thay cả vỏ lẫn bộ thắng 1 lượt cho dù rất ít đi xa (vì đi xa mướn xe mới có thắng và lốp mới).

Nuôi lốp xe 3 năm, dụng chuyện chỉ có .... 1 lần . Mà lần đó mà lốp không đủ tốt thì .... :(

Hạng C
21/8/07
574
32.037
93
Su về vn được mấy lần?!?! Đường vn nhìn thì đẹp, phẳng trải nhựa nóng... nhưng đi thì rần rần xót cả xe. Ở vn làm gì cần phải thời với chả tiết chỉ nắng và mưa thôi....
Bậy

Đường xá thấy mượt mà lắm mà vì thấy bọn CNL đi và up hình .

Có lẽ bọn xe sang lắp không đúng lốp cho thời tiết VN

Hoặc bọn chủ xe sang tiếc tiền thay lốp lúc gần hết hạn dùng (khoảng 3 năm)

Hạng B1
7/2/19
92
576
83
34
E nói rồi. Cứ mua stop and go. Runflat dẹp đi, mua mắc hơn mà ko hiệu quả.
Hôm kia e đi về cao tốc. Thấy 1 xe hư bên đường, e tấp vô. Xe KiA Caren lủng lốp mà đầu vặn con đội bị tét cạnh nên ko nâng bánh lên dc. Chắc do nắng nên mọi người vẫn ngồi trên xe khi tài xế thay bánh nên nặng quá, banh đầu vặn. E vô lụi cho 2 phát vì lổ to quá do cán vít nằm nửa trong nửa ngòai rồi cứ thế chạy nên nó nạy cái võ tét ra. Chọt 1 mủi thì lôi ra dc nên thêm 1 mủi nửa. Mất 30p giang nắng rồi cũng xong. Họ lên xe đi tiếp về bình thuận, hỏi e tính gởi tiền vá nửa chứ. :D

Xanh ko lấy tiền vá xe mà xin công tác cái máy bay ngồi bên trong phỏng?

Hạng B2
20/2/10
120
227
53
Chết mịa. Xe e xe cỏ chơi lốp thường toàn bang nhằm ổ gà mà ko sao.
Đường ở quê chỉ 2,5m muốn tránh xe ng chiều phải đánh lái ra rồi vào lại. Có khi nhằm đoạn lệch cao làm trầy cả mâm.
:(
Vỏ thường vậy chứ nó dẻo hơn thằng RF, sụp ổ voi khả năng sống sót cũng cao hơn, chạy RF sợ nhất leo lên leo xuống mấy cái gờ dg làng bác nói. Vỏ RF nó mòn cũng nhanh hơn vỏ thường, giá mua thì gấp đôi, dc cái khi cán đinh vẫn lết thêm tí kiếm chổ vá cũng được.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.501
113
Vỏ thường vậy chứ nó dẻo hơn thằng RF, sụp ổ voi khả năng sống sót cũng cao hơn, chạy RF sợ nhất leo lên leo xuống mấy cái gờ dg làng bác nói. Vỏ RF nó mòn cũng nhanh hơn vỏ thường, giá mua thì gấp đôi, dc cái khi cán đinh vẫn lết thêm tí kiếm chổ vá cũng được.
Run flat có phải tubeless ko a?

Hạng C
4/1/16
644
3.001
93
e chưa chạy nên ko dám nói

nhưng có 1 ông chạy E300 kể là chạy từ Hn lên hà giang bị dính đinh, ỷ lốp runflat cứ chạy

thêm 50km thì tan quả lốp

gọi điện về Hn đem lốp lên mất 13 củ/c
bách nhục
Nếu chỉ bị cán đinh thôi mà bị tan nát quả lốp thì đúng là xl.