Tập Lái
2/8/12
1
0
0
45
Re:Lựa chọn Avante hay Accent

Theo em thì Avante cho rộng rãi, thoải mái khi đi xa

Hạng B2
11/7/10
123
14
18
OS Đà Nẵng

Avante đi bác, em đang cưỡi em nó, sướng lắm bác ah, bạn em đang đi Focus 2011 qua chạy thử cũng mê luôn

Tập Lái
1/8/12
9
0
0

Chân thành cảm ơn ACE đã nhiệt tình giúp đở.
Các bác tư vấn giúp em nên trang bị option nào cho em Avante 1.6 AT ? Và kinh nghiệm sử dụng, bảo dưởng em nó ?

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93

dat_viet nói:
Các bác tư vấn giúp em nên trang bị option nào cho em Avante 1.6 AT ? Và kinh nghiệm sử dụng, bảo dưởng em nó ?
Bác đã lấy xe chưa. Nếu đã lấy rồi thì xin chúc mừng bác. Thông thường những option lắm thêm cho e nó: Phim cách nhiệt, lót sàn, DVD, Camera de, Cáp bảo vệ gương chiếu hậu, cản sau, nếu bác thịch nghe nhạc thì lắp thêm loa sub nữa, viền đèn, che mưa,.... và còn 1 rừng thứ để lắp thêm cho xe, mình chỉ tiện kể vài thứ cho bác tham khảo, đa phần khách hàng thường lắp những thứ trên
Bảo dưỡng thì sau khi đi 1000km đầu bác thay nhớt, mang vào hãng kiểm tra toàn bộ xe, nếu có gì chưa đạt hãng sẽ canh chỉnh lại cho bác, sau đó bác cứ đi 5.000 km là thay nhớt định kì, bác nhớ mang vào hãng bảo dưỡng để xe được bảo dưỡng một cách tốt nhất, nếu bác cứ mang vào hãng bảo dưỡng đúng theo qui định của hãng thì xe của bác đi rất ít phát sinh hư hỏng vặt

Tập Lái
1/8/12
9
0
0

huynhthanh nói:
dat_viet nói:
Bác đã lấy xe chưa. Nếu đã lấy rồi thì xin chúc mừng bác. Thông thường những option lắm thêm cho e nó: Phim cách nhiệt, lót sàn, DVD, Camera de, Cáp bảo vệ gương chiếu hậu, cản sau, nếu bác thịch nghe nhạc thì lắp thêm loa sub nữa, viền đèn, che mưa,.... và còn 1 rừng thứ để lắp thêm cho xe, mình chỉ tiện kể vài thứ cho bác tham khảo, đa phần khách hàng thường lắp những thứ trên
Bảo dưỡng thì sau khi đi 1000km đầu bác thay nhớt, mang vào hãng kiểm tra toàn bộ xe, nếu có gì chưa đạt hãng sẽ canh chỉnh lại cho bác, sau đó bác cứ đi 5.000 km là thay nhớt định kì, bác nhớ mang vào hãng bảo dưỡng để xe được bảo dưỡng một cách tốt nhất, nếu bác cứ mang vào hãng bảo dưỡng đúng theo qui định của hãng thì xe của bác đi rất ít phát sinh hư hỏng vặt

Thứ 2 này mình mới lấy xe. Chân thành cảm ơn bác nhé.

Hạng B2
28/11/11
197
167
43

dat_viet nói:
Bác chọn Avante 1.6 AT là hợp lý rồi, em cũng đã xem và đi thử em này từ SG ra đến Đà nẵng tính ra thì xe đi 4 người chỉ ăn 6.5 lít/100km cho đường hỗn hợp (đến tỉnh nào cũng ghé vào lượn lờ trong nội thị dăm chục km). xe đi đầm, không ồn.
tuy nhiên em thấy xe của bạn em màu trắng nhưng lại có vệt đen ở mông hơi xấu, Avante theo em thì nên chọn màu đen hoặc màu đồng thì hợp lý hơn.

Hạng B2
27/7/09
267
8
18

Em xin một vài hình ảnh của Avante 1.6 và Accent 1.4 tiêu chuyển nội địa hàn quốc để bác chủ và các bác them tham ạ.
Đây là Avante ạ.
Lựa chọn Avante hay Accent

Còn đây la Accent ạ.

120720_104233.jpg[/IMG]

Hạng B2
28/11/11
197
167
43

Bác chủ lấy xe về chưa? cho vài đánh giá, cảm nhận xem nào!

Tập Lái
1/8/12
9
0
0

Em mới lấy xe về hôm qua, màu trắng phải nói là rất cute các bác ạ :D. Phụ kiện chính hãng thì em chỉ sơn gầm xe, dán tay nắm cửa (không lấy chén cửa) và thêm che mưa inox. Chạy roda 200km về nhà hơi đừ, nhưng về bà xã khen quá trời nên ... hết mệt rùi. Hì hì.
Sơ bộ là thế này:
- Cảm giác lái là tốt, chắc lên được tầm 100 km/h, chứ lên 120km/h thì sợ xe sẽ bơi vì tay lái và xe nhẹ quá.
- Ngoại thất cute (hic thực tế em mê em i30 CW với em sonata màu trắng quá nhưng không đủ đạn). Hệ thống đèn đẹp và đi ban đêm đường trường tốt, không cần thêm gì nhưng em đang xem xét độ đèn cho ngầu tí.
- Trang bị nội thất tiện dụng đối với xe gia đình. Điều em chưa hài lòng lắm là trong buồng lái còn hơi ồn tiếng động cơ, đặc biệt mỗi lần vào ga hơi gấp. Mai cuối tuần em sẽ trang bị thêm lớp lót sàn cách âm cách nhiệt nữa xem thế nào. Âm thanh nghe chưa được sướng lắm vì em thích nhạc sàn, chắc em sẽ thêm loa sub, khi nào đủ đạn thì thêm con ampli chơi.

Nói chung với tầm giá này thì em thấy hài lòng. Các đại ca xem có gì chỉ giáo thêm giúp em nhé.

Tập Lái
1/8/12
9
0
0

Bao Khanh nói:
Theo em thì Avante cho rộng rãi, thoải mái khi đi xa

Em Avante to hơn Accent nhưng nội thất vẫn chật, trần thấp quá bác a. Em nâng ghế tài lên để quan sát đằng trước cho tốt hơn thì đầu gần đụng trần, hơi khó chịu :(.