Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Re:Lựa chọn Avante hay Accent

dat_viet nói:
Tình hình thì khoang xe em hơi ồn, bên nội thất họ quảng cáo lót sàn cách âm, giá 4 chai cho cả xe. Nhưng tham khảo ý kiến mấy bác tài xế ở cơ quan thì các bác bảo xe mới không nên lót vì khi lót phải tháo hết sàn ra, đợi xe cũ cũ rồi hãy lót. Em chưa rõ lót cái này hiệu quả đến đâu nên cũng đang băn khoăn có nên lót hay không. Nhưng do xe em đi làm đường xa (trung bình khoảng 160km/ngày), khoang xe ồn hơi nhứt đầu, nên em cũng muốn "liều" thử. Các bác tư vấn giúp em với.
Xe ồn kiểu gì bác; liệu có phải do đường xấu không. Bác đo thử xem bao nhiêu dB? chỗ nào ồn nhất? Đường xấu thì bác đừng lăn tăn nữa.
Theo em cứ để thế mà đi thôi.

Tập Lái
1/8/12
9
0
0

Mình chưa đo thử nhưng cảm giác ồn là do tiếng máy vào khoang xe, có bác cũng tư vấn cho mình nên xem lại một số nguyên nhân khác như: do lốp, ổ bi ... Cuối tuần này chắc mình đem đi kiểm tra thế nào.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45

Bác ngồi xe khác cùng cấp xem có thế không; xe mới thì quên vụ bảo dưỡng đi ạ; chưa thể hỏng được.

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Dạo này thấy avante cũ bán nhiều quá, nên mình quyết định làm nhà khảo cổ để hỏi bác chủ này xem sao.

Sau gần 2 năm rưỡi thì xe vẫn tốt chứ bác? Mình đang lăn tăn kiếm con xe cũ, nhưng còn phân vân nhiều phương án quá. Mong bác chia sẽ ít thông tin về xe của bác hiện tại nhé. (ít tiền nên nó khổ thế).

Cảm ơn bác nhiều.

Hạng B2
19/5/12
162
64
28
Dạo này thấy avante cũ bán nhiều quá, nên mình quyết định làm nhà khảo cổ để hỏi bác chủ này xem sao.

Sau gần 2 năm rưỡi thì xe vẫn tốt chứ bác? Mình đang lăn tăn kiếm con xe cũ, nhưng còn phân vân nhiều phương án quá. Mong bác chia sẽ ít thông tin về xe của bác hiện tại nhé. (ít tiền nên nó khổ thế).

Cảm ơn bác nhiều.
Hình như ông anh mình đang định bán con avante, bác cần thì em hỏi kỹ lại