Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Em xin cập nhật vào đây để ít tốn đất của diễn đàn ạ.

Em đang tính toán để mua loại thiết bị vệ sinh nào rẻ, bền ạ.
Em cần:
- Bàn cầu: 42 bộ - loại 2 khối chắc là rẻ hơn 1 khối phải không ạ. Em cần loại nào giá dưới 1 trẹo.
- Chậu rửa bát loại 1 ngăn có bàn 1 bên: nên mua loại nào và giá bao nhiêu ạ? Em cần loại rẻ thôi ạ.

Phần dưới là phần hỏi trước
Tìm kiếm giải pháp hạ giá thành và thi công nhanh. Các bác lựa chọn loại nào để làm thép sàn:
1/ sản xuất từ thép cuộn hay thép lưới hàn?
2/ Giữa thép cuộn d8a150x150 và thép lưới hàn d6a100x100? Tấm sàn 3,5m x 4,5m.
Các bác tư vấn em với ạ.

Phần dưới là phần hỏi trước ạ
Em lăn tăn là ở mỗi tầng lầu đều có hành lang, lối đi chung cho người và xe gắn máy. Thế bây giờ nên lát gạch của hãng nào là kinh tế nhất ạ?
Em thấy có loại gạch 40x40 hình hoa văn, khi lát lại có hình như là hình tấm thảm dệt của Ba Tư. Đẹp nhưng chắc là mắc tiền và có phù hợp với hành lang của nhà trọ không ạ?
Em thắc mắc như trên. Với giá cả thượng vàng, hạ cám của các phụ kiện: vòi xả lavabo, cụm vòi xả vệ sinh kèm sen tắm, vỏi xả chậu rửa. Làm thế nào ta chọn được loại có chất lượng và độ bền phù hợp với giá tiền bình dân?
Các bác chỉ giáo dùm em với ạ. Em cám ơn ạ!

Đây là phần trước em hỏi
Vì trang bị cho nhà trọ, chi số tiền thấp nhất cho loại có độ bền tương đối với giá tiền bỏ ra => rút ngắn thời gian thu hồi vốn. Các bác đừng nói em xài loại vale xả bằng nhựa và cần sen nhựa nha :D.

Các bác khai sáng dùm em, chọn loại nào là phù hợp với chi phí bỏ ra thấp nhất ạ.

Em cám ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Re:Điều gì làm nên chất lượng và độ bền của phụ kiện vệ sinh?

cái nđúng là khó

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93

bác nên đưa một khoảng giá để mọi người có thể giới thiệu ngon bổ rẻ trong khoảng đó, chứ định nghĩa rẻ thì miên man lắm khi mà khoảng giá trị sp dao động quá lớn như TBVS

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133

Dạ cám ơn bác "bán gà rừng lai" :D
Giá của bộ vòi xả: chậu rửa, sen tắm và lavabo chọn ở mức trên dưới 200k/bộ thì xài được không ạ? Bền được bao lâu nếu sử dụng cho nhà trọ? Và, cuối cùng, chọn của hiệu nào ạ?

Hạng F
9/8/09
6.395
68.525
113
TFC
xaydungquocgia.com

Đương nhiên là chất liệu và thương hiệu rồi, kế nữa là nhập khẩu hay trong nước sx:
- Chất liệu đồng thau hay sắt xi? Mạ kền hay mạ vàng..rồi chiều dày lớp mạ
- Đối với van vòi thì chất liệu đóng ngắt van bằng cao su hay sứ chống trầy xướt.
- Thương hiệu
- Các nhà nhập khẩu trong nước đẩy giá lên cũng kha khá.

Về vòi sen: em thấy có loại trong nước sx, bảo hành cũng 3 năm đấy, bác chủ chịu khó tìm nhé, em ko nhớ rõ hiệu, nhưng trên vòi có tem chống hàng giả luôn đó.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133

@nqkhanhn: với tiêu chí hàng bình dân, không cần đẹp mà cần độ bền cao. Hàng trong nước có thì tốt quá rồi, nếu bền ạ. Thật tiếc là bác không nhớ được cái hiệu ạ.

Hạng B2
25/2/12
346
1
18
Nắng gió Sài Thành

Nếu bác dùng Inox thì phải chọn loại 304 ,các phụ kiện này thực tình nếu chọn đồ rẻ thì chất lượng không tốt -chỉ có hàng Đài Loan và Thái là ok - hàng trung quẻn thì hen xui,còn hàng trong nước thì chưa có loại nào tốt.Lời khuyên đã sài thì nồi đồng cối đá luôn,chứ sài đồ chất lượng thấp ,thay hoài mệt lắm ,tốn tiền công sức và thời gian

Hạng B2
17/8/12
130
1
0
Lang Bạt Kỳ Hồ

Vòi sen mang thương hiệu trong nước hình như là phần lớn hàng SX tại TQ đem về VN dán nhãn.
Cứ chọn các thương hiệu lâu đời thôi bác chủ. Về vòi nước em dính quả lừa "tiêu chuẩn USA bảo hành 5 năm rồi"

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.390
93
HCM

Caesar thôi bác ơi.

Status
Không mở trả lời sau này.