Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
Tucson được rất nhiều tạp chí bên tây lông review rất xuất sắc trong mảng compact Crossover của nó nhé bác.
1 đằng Tucson nhập so với CX-5 của anh THACO (không được là Mazda ráp nữa cơ) là em đã thấy khập khiễn rồi.
Em đã ngồi lái/ngồi sau CX-5 2.0 (của ku em) lẫn Tucson (ông hàng xóm) rồi, em chả thấy cửa nào CX-5 so được với Tucson (sorry 500 anh em mua CX-5 nhé, có hơn chắc hơn được mỗi cái động cơ skyactive 2.0 so với NU 2.0).
Em mà băn khoăn phân khúc này thì có Xtrail thôi (CRV ok nhưng honda VN chả chịu nâng cấp).

Em mua xe phục vụ em và gia đình, chả quan tâm ai hỏi xe gì? mua nhiêu ? sao lại mua xe hàn? bán lại lỗ nhiêu? (mấy người có 4B thì chả ai hỏi em câu đó, toàn thánh phím & GATO nên em chả chấp)..
.
.
.
Em thì không thích bền lẫn option nên em đi xe Mỹ ạ.
Thế Bác có chắc tiêu chuẩn nhập VN giống bên Mỹ ?

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Thế Bác có chắc tiêu chuẩn nhập VN giống bên Mỹ ?
EM cũng nghĩ như bác bên dưới, thị trường VN rất nhỏ (doanh số lèo tèo) em không nghĩ HQ rảnh hơi modify tiêu chuẩn riêng cho VN (đâu dễ edit dây chuyền sx/robo theo nhiều tiêu chuẩn bác), có thể cắt bớt option vì option là module gắn thêm (bên mẽo cho tùy chọn option rất cao)
Tucson nhập từ nhà máy Ulsan, cùng nhà máy sx cho các thị trường khác nên về khung gầm, kỹ thuật lắp ráp chắc là giống nhau

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Tucson ko ai chê cả chỉ có điều CX5 giá giảm tốt quá làm dân tình ko đắn đo khi lựa chọn, phải nói nó ngon trong tầm giá đó.
Em đồng ý với bác đoạn này con CX5 2.5 AWD giờ có 990 thì thật là quá bá đạo .... bó tay anh THACO

• Like
Reactions: BUHUNG and thangmsu
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
níu tui có 1 tỉ 2 nữa . Tui không bao giờ mua xe xịn se xua để làm giàu cho bọn nhà nước . vì mình bỏ 1 tỏi 2 mua xe . là nhà nước xung công quy 600 chai goài
- phương châm mua xe 600 chai đi che mưa che nắng cho dzợ con bớt khổ . còn 600 xút miến đất vùng quê để đó có lời .
- chừng nào giá xe VN bằng xe Mỹ . tui chơi xe xịn . mà ngày đó còn xa xa xa lắm . nhiều khi ngày ấy không sảy ra

ps . tâm sự của trai nghèo

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Em là em lấy tỷ hai đập hết vô vietlot, lấy trăm tỷ cưới em váy hoa và mua xe hay tỷ mốt dìu bước em nó, kaka
Bác có hơn 70 tỷ mới mua đc hết dãy số! Chưa kể chủ xị nó chọt thêm 1 tờ là lỗ sặc máu nhé :)