Hạng D
26/8/05
3.937
22.864
133
chỗ gia hạn là do CĐT cam kết á bác, tuỳ vào dự án của CĐT. Nghe nói OFT của Vin thì gia hạn thêm được nhưng không biết là tốn phí gì không; còn Techport thì bên CĐT & Phát triển dự án cam kết gia hạn cho khách hàng thêm 50 năm sau, đất của KCN Nam Tân Uyên bàn giao cho thuê dài hạn nên chắc CĐT cũng tự gia hạn thêm :D
Nhà nước CÓ THỂ, CHỨ KHÔNG CÓ NGHĨA VỤ gia hạn cho CĐT, và kg cần giải thích bất cứ lý do gì nếu từ chối gia hạn do quy hoạch lúc ấy kg phù hợp, và việc không gia hạn đi kèm với KHÔNG BỒI THƯỜNG. Nếu đc gia hạn, CĐT phải đóng tiền theo định giá đất lúc gia hạn (là giá của 50 năm sau). Luật Đất đai hiện hữu quy định vậy.

CĐT chỉ CAM KẾT NẾU ĐƯỢC GIA HẠN SẼ GIA HẠN tiếp cho người mua. Bạn nghĩ CĐT có thu phí của người mua kg?

Tư vấn bán hàng hiếm sales nào có đạo đức, tư vấn đầy đủ như này cho khách lắm.

Mong bạn là số ít có đạo đức. :D

Hạng C
17/9/18
816
574
113
Nhà nước CÓ THỂ, CHỨ KHÔNG CÓ NGHĨA VỤ gia hạn cho CĐT, và kg cần giải thích bất cứ lý do gì nếu từ chối gia hạn do quy hoạch lúc ấy kg phù hợp, và việc không gia hạn đi kèm với KHÔNG BỒI THƯỜNG. Nếu đc gia hạn, CĐT phải đóng tiền theo định giá đất lúc gia hạn (là giá của 50 năm sau). Luật Đất đai hiện hữu quy định vậy.

CĐT chỉ CAM KẾT NẾU ĐƯỢC GIA HẠN SẼ GIA HẠN tiếp cho người mua. Bạn nghĩ CĐT có thu phí của người mua kg?

Cái khổ của mô giới là nếu nói thiệt tình quá thì lại ko bán được
Còn những bạn lèo lái hay thì lại bán được hàng =)))))))

Tập Lái
6/5/20
29
235
28
Mà 50 năm sau có còn sống nữa đâu, lúc đó hên thì để lại cho cháu chắt thôi! Còn ko thì cũng xài đủ rồi! Haha

• Like
Reactions: hoangphugroup
Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
hãy quên số 50 năm, về thời hạn như đất NN đi; tính hiệu quả kinh tế dòng tiền cho hợp lí. Tính gì mà tới 50 năm :|

• Like
Reactions: hoangphugroup

Techport là được phát triển trên đất cho thuê của CTCP KCN Nam Tân Uyên, nên CĐT dự án cũng có hợp đồng thuê dài hạn mới dám cam kết gia hạn tiếp, còn phí thì bên CĐT chưa báo do chưa đến thời điểm gia hạn. Tất nhiên là em sẽ phải tư vấn cho khách vấn đề của OFT kỹ chứ bác :D Về phí hỗ trợ là free, nhưng phí đóng gia hạn cho nhà nước phải có :D

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Mua OFT xong cho thuê tầm 8 - 10 năm là lấy lại vốn ban đầu; 40 năm sau cho thuê trang trải chi phí hoặc để dành mua thêm Bất Động Sản khác là ổn áp khi tài chính có hạn :D
Đó là quan điểm cá nhân của em khi quyết định mua OFT Charmington La Pointe :)