Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Luật ghi thế nào ?

Làn ngoài cùng bên trái là dành cho xe Ô tô con , xe khách làn kế cận là dành cho Ô Tô tải nếu đường đó có từ 2 làn xe Ô tô trở lên .
Còn không thì cả xe Ô tô con + Khách + Tải xài chung một làn nếu đường chỉ có một làn dành cho Ô Tô .

Đường nội thành Sài gòn
Đường Điện Biên Phủ
Làn ngoài cùng bên trái là dành cho xe Ô tô con , làn kế cận cũng có dành cho Ô Tô con
Các pác vượt thoải mái nhá...

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Theo luật ĐB mới hình như không được vượt phải nữa dù đường có nhiều làn xe chạy. Như vậy thì ĐBP hay Trường Chinh vược phải được không ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.083
113
Q3

Khúc ĐBP trong nội thành coi chừng 200K nhé bác, kinh nghiệm đó....có gì chặt phải lun...
Trích đoạn: tran long

Theo luật ĐB mới hình như không được vượt phải nữa dù đường có nhiều làn xe chạy. Như vậy thì ĐBP hay Trường Chinh vược phải được không ?

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Thưa với bác:

1. Đúng như bác nói, rất nhiều và rất nhiều kẻ đã và đang chạy bên trái cùng...nhiều khi nó bò chỉ 20km/hr...bên phải trống trơn nó cũng không cho qua

2. Nếu bác thiếu kiềm chế mà vượt phải thì coi như tong, CSGT sẽ cho bác ăn biên bản và giữ xe bác vì tội "vượt phải"

3. Những bảng chỉ đường hình tròn là bắt buộc, nhưng các bảng hình vuông màu xanh hiện nay cũng được mấy chú bắt luôn - Trong luật không thấy:mad::mad::mad:

4. Nơi nào không có biển báo...nhưng có 3, hoặc 4 làn. nếu bác là xe 4 chỗ mà đi vào các làn bên trong thì cũng ăn đòn như chơi (em đã bị đoạn lăng cha cả - Quân khu 7)

5. Vì sợ bị bắn lén lên mấy thằng xe tải cứ ung dung đi vào làm trái cùng như bác nói....thế mà đi qua chỗ CSGT thì chẳng ma nào nói giề....chỉ chết mấy thằng như em chạy sau

6. Em đã từng bị tét lại khi từ bên phải đường đi ra (hôm vào 44 Tiền giang đi ra)...vì đường đông nên em từ từ sang trái...mấy chú tét lại nói em đi sai làn (trong khi đó xe em vẫn còn xin nhan trái) em giải thích là vừa từ trong đi ra....chú Công An Nhân Dân nói "quá 10m cũng là sai rồi"...em vẫm không hiểu bằng các nào đi vào làn trái cùng mà không phải đi qua mấy cái làn bên trong:mad::mad::mad:

7. Theo trình tự ưu tiên đường thì xe 4 chỗ phải được đi bên trái cùng, và cũng đồng nghĩa với việc có thể đi các làn trong khi cần thiết.....nhưng ở Việt nam yêu quý của chúng ta thì các anh Công An Nhân Dân không nghĩ như thế.

mong bác hiểu

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chia bùn với bác Hoa Tran !
Thôi rồi bác Hải ơi ! Khách hàng từ 44 cà-phê Tiền Giang ra bị vịn nè ! Bác an ủi quý khách chầu cà-phê đê...

Hạng B1
29/7/05
56
1
8

đáng ra giao thông trên đường phải như vậy - keep right - nhưng ở VN là - keep left. Tôi xin lỗi vì chêm tiếng Anh để tiện so với luật giao thông nước ngoài.
bác làm nhà em thấy nhớ úc quá, chỗ nào cũng "keep left" với "give way" (biển give way này cũng đặc biệt và đề cao ý thức nhường đường của các bác tài xứ kangaroo lém, về mình chắc sẽ thành "take way" hoặc "dont give a sh...t"):D

Tập Lái
6/4/05
17
0
1
Ha noi

Chào các bác em thấy các bác nói chuyện rôm rả quá nên vào góp vui, em có bằng lái xe 10 năm nay rồi khi đi thỉnh thoảng cũng gặp một số lái xe không cho vượt, nhưng tỉ lệ rất ít thôi. Nghe các bác nói bác Der Fahrer ở NN sẽ không hiểu đúng thực tế ở VN.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Vâng ạ, các bác cứ đi đường 5 xem, đi sát bên trái có ngày đền mạng đấy. Bất thình lình có thằng (con) điên từ bụi cây giữa đường lao ra, hoặc chui hàng rào, hoặc đầu xe máy xe đạp nhô ra.
Mới lại em đi đúng tốc độ nên chả bao giờ vượt được ai, mình chạy 79km/h rồi mà chúng nó cứ dí sát đít đèn còi nhặng lên, cứ làm như ở quê chúng nó có người nhà sắp ra đi...
(Em xin lỗi vì vừa đi HP về, bức xúc quá!)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: mohican

Chào các bác em thấy các bác nói chuyện rôm rả quá nên vào góp vui, em có bằng lái xe 10 năm nay rồi khi đi thỉnh thoảng cũng gặp một số lái xe không cho vượt, nhưng tỉ lệ rất ít thôi. Nghe các bác nói bác Der Fahrer ở NN sẽ không hiểu đúng thực tế ở VN.
Tại bác ít cầm lái đó ! Chứ bác lái xe thường xuyên, sẽ thấy có khối kỳ đà trước mũi !
@ bác Primera : không chỉ đường 5 như bác nói đâu,mà tất cả đường nào có hàng cây trên dải phân cách, các bác tài đều có nguy cơ nhồi máu cơ tim hết ! Bác Xe Cẩu chắc rành...

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Tuần trước em đi đường 5 HN-HP đoạn gần ngã ba rẽ đường 1A mới có con Zace chạy trước tốc độ khoảng 50km/h, đoạn này là hết đường nội đô nên em bật đèn xin nhan-nháy pha và sau đó còi để xin vượt mãi mà nó không cho mặc dù trước nó chả có xe nào cả. Nóng mắt em hơi lán sang phải ngó xem có*** không và vượt phải lên định ép cho phát , ngó sang thấy 2 chị cũng tầm U40, chị cầm lái mặt hơi căng thẳng chắc mới biết lái nên lại thôi. Nhiều khi gặp tình hưống này cũng bực mình.