Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
vậy theo bác các hãng khác tại VN vs Mẽo cũng giống nhau
Các hãng khác thì em không dám nhận xét vì không biết. Ở đây Bài viết đề cập đến Ford và Toy thì mình nói về hai thương hiệu này đi bác, mở rộng ra làm gì
Ford thì hiện tại đang là one ford.
Toy thì năm ngoái em có xem so sánh Cam 2015 xứ mình lắp ráp và Cam sx Mẽo, thấy khác rất xa về chất lượng, cái này bác có thể dễ dàng tra cứu mà. Năm nay Toy của xứ mình bằng Mẽo không thì em không biết vì không đủ tiền để để ý
Thằng em con ông cậu em mới mua bmw serie 5 được hơn tháng, em ngồi nghe thấy nó nói cái này xe em không có / cái kia bị cắt bớt ( so với bản châu âu và mẽo ). Nghe thì biết vậy thôi, vì em cũng chưa bao giờ tìm hiểu đến xe của Đức vì ít xèng
P/S : Em ko phải người của Ford hay bất kỳ hãng xe nào .

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Tiêu chuẩn quân đội thì phải dùng những thứ nồi đồng cối đá là đương nhiên

Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
Kaka vậy Toy k xấu , nó qua xứ Vịt mới thành thánh thôi.
Cá nhân mình chỉ thấy giá của Toy cao hơn giá trị sử dụng nhiều
----------------------
Cái xe chở lính thì chỉ cần bền bỉ, đơn giản, thuần tuý là cái hộp sắt di động. Nó đâu cần cả đống túi khí, gập gương tự động, khởi động nút bấm, vô lăng có nhiều nút bấm, cũng không cần số tự động nên chả cần lẫy chuyển số trên vô lăng, ko cần điều hoà tự động nhiều vùng độc lập, gạt mưa, bật đèn tự động, đèn xenon, led, ghế da chỉnh điện có nhớ, cửa sổ trời toàn cảnh, giàn âm thanh nhiều loa, màn hình cả chục inches có hỗ trợ giọng nói, tự động lùi chuồng, cảnh báo sai làn đường, tự động phanh, radar báo va chạm... Giàn nhún phía sau chỉ cần nhíp để chở nặng, chứ đa điểm êm ái thì vứt. Động cơ thì chỉ cần trâu bò, khoẻ, không cần lắm mã lực với tăng áp kép, phun trực tiếp đòi hỏi xăng dầu xịn… Dĩ nhiên quân đội Mỹ cũng sẽ có những yêu cầu nhỏ như phuộc to hơn, trâu hơn, tole dày hơn tí... và yêu cầu nhà sản xuất nâng giá cao hơn gấp ... nhiều lần là được. Nếu chỉ yêu cầu như vậy thì Toyota Somali cũng đáp ứng được chứ cần quái gì phải Toyota Mỹ này nọ.
Em nghĩ khác bác, xe của đặc nhiệm khác xe chở lính

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Toy Mỹ khác Toy Vịt nhiều lắm bác ơi
Chả riêng gì toy đâu bác. Bất kể xe gì bên Mỹ nó cũng khác xa với mình. Ngay dân Hàn nó còn than sonata nội địa không bằng Mỹ huống chi thị trường nhỏ bé như VN. Mà Mỹ lại là thị trường lớn nhất thế giới, khó tính nhất thế giới , chính sách thuế xe cũng dễ chịu nên nó có khác mình cũng đâu có gì ngạc nhiên. Nếu thấy bất công quá thì chỉ còn cách sang Mỹ ở thôi

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
25/9/14
2.738
2.911
113
33
Các hãng khác thì em không dám nhận xét vì không biết. Ở đây Bài viết đề cập đến Ford và Toy thì mình nói về hai thương hiệu này đi bác, mở rộng ra làm gì
Ford thì hiện tại đang là one ford.
Toy thì năm ngoái em có xem so sánh Cam 2015 xứ mình lắp ráp và Cam sx Mẽo, thấy khác rất xa về chất lượng, cái này bác có thể dễ dàng tra cứu mà. Năm nay Toy của xứ mình bằng Mẽo không thì em không biết vì không đủ tiền để để ý
Thằng em con ông cậu em mới mua bmw serie 5 được hơn tháng, em ngồi nghe thấy nó nói cái này xe em không có / cái kia bị cắt bớt ( so với bản châu âu và mẽo ). Nghe thì biết vậy thôi, vì em cũng chưa bao giờ tìm hiểu đến xe của Đức vì ít xèng
P/S : Em ko phải người của Ford hay bất kỳ hãng xe nào .

Mình nghĩ khái niệm one Ford cũng chỉ tương đối, k nói tới tên xe và loại xe Ford đã có sự khác nhau giữa các khu vực. Chỉ xét đến phân khí hậu, không có hãng nào đi dùng chung linh kiện sử dụng cho khu vực bắc bán cầu lạnh và khô với khu vực xích đạo nóng và ẩm hết bác, Ford đời trước hư triền miên cũng vì lý do này.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Ở thị trường Mẽo, sản phẩm và tiêu chuẩn của Toy khác bác ợ. Chỉ có ở VN ta là Toy chẳng coi ra gì. Râuuuuuuuuuu :([/QUOTE
Đúng là Toy dập dân mình theo khuôn mẫu của nó khi ở Việt Nam. Ở mình chỉ có mạng người là quá rẽ còn lại gì cũng đắt đỏ. Buồn !