3/11/16
0
22
3
www.starhouse.vn
Nam Long thì tầm trung bình thôi nên khó yêu cầu cao đuợc. Chỉ thấy cái Ehome 5 Bridgeview Quận 7 gì đó thấy quảng cáo có vẻ là cao cấp hơn chút mà chưa vô nên ko biết để nhận xét.
Cái Flỏa Anh Đào này em cũng ngó nghiêng đầu tư cho tụi Hàn làm bên khu CNC thuê nhưng hơi ngại cái đường dây điện cao thế ngay sát bên nhà, nhà nào view bên này cũng hơi ớn. Em nghe nói có thông tin sẽ cho ngầm hoá các dây điện này giống như dự án Lavita của Hưng Thịnh. Anh em có thông tin chia sẻ giúp nhé.
Thanks!

Tập Lái
22/7/14
27
166
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
đây là khuôn mặt các bạn ấy nè ai lấy đỉa bay trả cho người ta về lại hành tinh kìa
Em đang muốn mua chung cư, có đứa bạn cũng mua của Nam Long, chẳng thấy có vấn đề gì cả, nó cũng đang tư vấn cho em nên mua của Nam Long đây

Em đang hóng vụ này, nghe đâu chủ đầu tư có làm việc với chị này để khắc phục hậu quả rồi mà vẫn chưa thỏa thuận được. Thôi em hóng tiếp vậy.

Mình cũng nghe đâu bên đó không những khắc phục hậu quả mà còn đền thêm tiền cho khách hàng nữa ý. Nào giờ có thấy chủ đầu tư nào tử tế thế nào đâu nhề.

Đền 1 tỷ tám đó, trong khi căn này chị ấy mua có tỷ hai, lời rồi còn giề hehe.

Ai nói đền tỷ tám, bác hóng chưa tới nhé, là công ty cam kết mua lại căn hộ đó với giá 1 tỷ tám , trong khi chị này mua có 1 tỷ hai thôi. Mà chị này ngộ lắm nhé, không cho đội sửa chữa vào sửa, cũng không chịu phương án tỷ tám, lại còn mời nhà báo đến , lại còn đập vỡ cửa kính nhà người ta nữa. Chả hiểu.

Em là cư dân Flora Anh Đào đây các bác, cho em than tí nhé. Bà này làm rùm beng bữa giờ, mắc mệt hà. Em có thấy có gì đáng phàn nàn đâu mà chủ đầu tư cũng đã giải quyết quá toàn vẹn rồi. Chả biết còn muốn gì nữa, bữa giờ chả ai được yên với bà này.

Đứa bạn mình ở đây, nó bảo, căn hộ chất lượng tốt, giá lại rẻ, nó mừng lắm vì mua được căn hộ này, mới rồi còn rủ thê bà con tới mua nữa. Thấy vụ lùm xùm này cả tháng nay, mình có hỏi nó, nó bảo, mệt ghê, ai mà cũng như chị khách hàng này, riết rồi mấy nhà đầu tư sợ luôn, không dám xây chung cư phân khúc này nữa, mà vậy thì nhiều người không có cơ hội mua nhà giá rẻ mà chất lượng quản lý ổn định ấy chứ.

Chắc chủ đầu tư cũng ớn luôn, xây nhà kiểu này chả biết lời nhiều không mà cứ gặp chừng vài khách hàng như chị này chắc họ ớn luôn quá.

Nam Long có thông báo về việc thuê đơn vị kiểm định thuộc sở xây dựng đó. 2 tuần nữa sẽ có kết quả thôi. Thiệt chứ lúc đầu cũng hãi lắm, mà sau thấy chủ đầu tư giải quyết vậy thì mình yên tâm rồi.

Mình thấy báo chí đang viết về căn hộ đó nè. Mà cũng không hiểu lắm, vì chỉ tập trung vào căn hộ của chị này thôi. Nếu chỉ có một căn hộ này bị như vậy mà bảo cả công trình không chất lượng thì mình thấy không công bằng lắm. Mà thấy cư dân Flora Anh Đào thì lại bênh vực chủ đầu tư. Chả hiểu. Một vài ý kiến cá nhân đừng ai ném đá em nhé, tội nghiệp.

Mới nghe thông tin từ một phía thì chưa kết luận được gì đâu. Chưa biết ai đúng ai sai. Mình cũng không phải cư dân Flora Anh Đào, nhưng là cư dân của Ehome nhiều năm nay rồi. Nói không phải bênh chứ mình thấy chủ đầu tư giải quyết vậy là rất hợp lý hợp tình. Không như đứa bạn mình cũng ở chung cư mà giờ đang khóc ròng, vì nhà bị nứt, nó khiếu nại nhưng mãi chả được gì nên thôi kệ. Kiểu như chủ đầu tư bán xong là phủi tay ý.

Nói nhiều mà làm gì. Bà này cố tình ăn vạ thôi. Bà ấy có chịu hợp tác đâu mà. Cái vụ nứt tường này ấy à, các công trình sử dụng gạch không nung, hyoàn thiện bàn giao nhanh đều bị nứt ở mấy tầng 1, 2, 3. Mình có tìm hiểu rồi, thực ra những vết nứt này không ảnh hưởng nhiều về kỹ thuật hay nguy hiểm. chỉ xấu thôi. Ban quản lý tòa nhà cũng đang hỗ trợ rất tốt cho mấy căn gặp tình trạng này.

Mấy chị cư dân Flora Anh Đào ơi, em đang định mua nhà bên đấy. Ban đầu, chồng em cản dữ lắm, vì anh ấy có biết vụ này, nhưng em bảo, cả công trình không ai nói gì, chỉ có mỗi chị này làm ầm ỹ, chả biết có khúc mắc gì. Mình quyết định mua là mua thôi. Chồng em đồng ý rồi, em sắp gia nhập Flora nhé mấy chị.

Tập Lái
30/5/15
0
819
77
Q11
bây giờ CĐT bán nhà bằng uy tín và thương hiệu, chứ bán kiểu này thì các dự án sau khỏi lùa gà, e nhớ ngay trước có ông môi giới kiêm CĐT nào cũng lớn ở SG bán cái gì ở tuốt Vịnh lận mà có chuyện chưa đền bù đất thôi mà lên báo giấy và báo mạng cái là hôm sau cho quân đi mua hết báo giấy trên SG và dẹp hết báo mạng giật tít. Sao NL không làm vậy ta , để giấu cái phốt mà bán tiếp chứ @@

Tập Lái
8/10/16
0
102
27
Saigon
Nam Long thì chỗ nào nhìn bề ngoài cũng OK hết, tiếp khách ngoài cửa không sao, nhưng vô nhà thì thấy chất lượng hoàn thiện rất kém

Cái nì chuẩn nè... khách muốn xem nhà nên tìm lý do hẹn vào chiều tối... nhớ làm hư 1/2 cơ số đèn nựa cho chắc... he he