Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Lương từng đó, đang trà góp nhà, nếu không có bổgn lộc gì thêm thì không nên mua. Còn thậm chí lương 10 tr mà bổng nhiều thì vô tư.

Tóm lại tổng thu nhập 40 tr tháng cho cả 2 vc thì mua làm gì.

Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Khuyên bác chủ nên đi Morning cũ nếu quá ghiền, không thì thôi.
Còn các khoản phải chi khác nữa, lễ tết, nội ngoại, để giành lúc rủi ro bất trắc hoặc tiết kiệm.
Theo em bác chỉ nên mua xe có giá bằng 1 năm hoặc tối đa là 2 năm tiền tiết kiệm được của 2 vợ chồng.

Tập Lái
14/11/16
9
2
3
33
nếu nhu cầu đi lại thường xuyên thì cũng oke đó bác. Mua xe mới nó ít hỏng hóc cũng oke

lãi suất của họ thế nào bác, thủ tục nữa ạ ổn chứ bác? Bác nói anh nhà giảm giá chút nữa được không? Mazda 3 vợ em cũng thích lắm, nếu được em quất ạ
Em đang tham khảo đây. Hiện tại Em đang làm cho doanh nghiệp nhưng thấy rất cao. Không biết cá nhân có ít hơn không (TP Bank nhé !)
Lãi suất ưu đãi:
· Gói 1: lãi suất 9.4%/ năm cố định trong 12 tháng
· Gói 2: lãi suất 8.1%/ năm cố định trong 03 tháng
· Gói 3: lãi suất 9.3%/ năm cố định trong 06 tháng
· Biên độ sau ưu đãi từ 4.15% đến 5.25% tùy thuộc vào xếp hạng tín dủng của khách hàng

Em nói anh, trả góp nó ăn thẳng vô giá trị của món đồ mình mua, anh mua nhà, trả góp ok, vì ít ra nó là tài sản (nhưng vẫn chưa chắc đúng nếu anh mua căn hộ bình thường), còn cái xe, gần như nó là tiêu sản, đã vậy còn trả góp, nó ăn mòn cái xe luôn, đến lúc nhận ra thì bảo đảm anh sẽ rất chán cái xe. Với 15tr dư, a dư sức thuê xe có tài chở a về quê, hoặc a tự thuê xe lái, em vẫn thuê cả xe cả tài ở mấy nhà xe quê vợ em đi cho khỏe. Tiền dư a gom lại trả cho nhanh xong căn nhà, đó mới là sáng suốt.
Bác nói chuẩn. Nếu an toàn thì cứ thuê xe mà đi. Nhẹ đầu !

Tập Lái
17/8/20
0
0
1
26
Thu nhập như thế dư sức chi trả tiền góp hàng tháng cho các dòng sedan hạng B ấy cụ, vấn đề là mình trả trước bao nhiêu ấy cụ, thì sẽ ước tính được hàng tháng góp bao nhiêu.
Em chúc cụ chọn được xe như ý, nếu cần hỗ trợ cụ nt em nhé