Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Giả sử, khi đang lưu thông trong TP HCM vào ban đêm, một bóng đèn chiếu gần bị cháy, CSGT dừng xe của bạn, thông báo với bạn rằng có một bóng đèn bị cháy. Sau đó họ lập BB xử phạt nội dung "lưu thông không đầy đủ đèn chiếu sáng", rồi cho bạn tiếp tục đi.
Câu hỏi đặt ra, CSGT xử lý như thế có đúng hay không?
ĐÚng,
mình sai lè ra còn gì, bằng chứng rành rành luôn
Cái này ký BB rồi đi nộp phạt xong về tối mò thay bóng gấp luôn :)
Mà đã thay thì thay một cặp, không nên thay một bên nha bác, để lại cái bóng còn kia làm bóng Back up

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
ĐÚng,
mình sai lè ra còn gì, bằng chứng rành rành luôn
Cái này ký BB rồi đi nộp phạt xong về tối mò thay bóng gấp luôn :)
Mà đã thay thì thay một cặp, không nên thay một bên nha bác, để lại cái bóng còn kia làm bóng Back up
e có camera hành trình chứng minh đèn e vừa đứt cách đây 1 vài phút .. anh ấy có dc lập bb ko?

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
e có camera hành trình chứng minh đèn e vừa đứt cách đây 1 vài phút .. anh ấy có dc lập bb ko?
Hên Xui, nhưng vẫn được vì bác đang bị hỏng đèn, anh ấy bắt bác phải thay ngay bác có đèn để thay không???
Em là em có đèn thay liền luôn đó!

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
Hên Xui, nhưng vẫn được vì bác đang bị hỏng đèn, anh ấy bắt bác phải thay ngay bác có đèn để thay không???
Em là em có đèn thay liền luôn đó!
Thường thì xin có tình có lý, chắc họ cũng cho qua, ko phạt đâu.
Dù xấu mấy, họ cũng là con người, biết hỉ nộ, ái ố. Ko đến nỗi vô cảm như vậy đâu.
Nhiều khi cũng bỏ quá cho nhau, chả đến nỗi vậy. Vì đây xét vào tội: Nhỡ tay, chớt người thui hà!!!

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Thường thì xin có tình có lý, chắc họ cũng cho qua, ko phạt đâu.
Dù xấu mấy, họ cũng là con người, biết hỉ nộ, ái ố. Ko đến nỗi vô cảm như vậy đâu.
Nhiều khi cũng bỏ quá cho nhau, chả đến nỗi vậy. Vì đây xét vào tội: Nhỡ tay, chớt người thui hà!!!
Làm sao làm coi như không thấy thì xong chứ gì đâu mà khó
EM có lần chạy nhanh trong phố em quất gần 70 đi ăn tiệc, bị vịn, hỏi em tội gì em nói tham ăn :), lâu lâu mới được mời nên chạy nhanh ăn không tụi nó ăn hết, mấy ảnh cười rần rần cho em đi :)

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Em từng bị trường hợp như vậy, cháy bóng chíu gần, vẫn còn đèn đề-mi.
Giải pháp của em là bật đèn pha, khi có xe phía trước hoặc ngược chiều thì hạ pha.
Hông biết vậy có đúng hông nữa.
Vẫn bị phạt , còn nặng hơn là bị cháy 1 bóng đèn chiếu gần.
Không đủ đèn thì phạt 350k. Còn mở pha trong khu đô thị , đông dân cư thì 700k.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
Làm sao làm coi như không thấy thì xong chứ gì đâu mà khó
EM có lần chạy nhanh trong phố em quất gần 70 đi ăn tiệc, bị vịn, hỏi em tội gì em nói tham ăn :), lâu lâu mới được mời nên chạy nhanh ăn không tụi nó ăn hết, mấy ảnh cười rần rần cho em đi :)
Đúng! Lần sau cứ vui vẻ mà xin là họ cho đi tuốt. Đừng cãi này nọ mất hay!

• Like
Reactions: Tohoa and ngtatliem
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Đúng! Lần sau cứ vui vẻ mà xin là họ cho đi tuốt. Đừng cãi này nọ mất hay!
xuống cứ ta đây,moc điện thoại aloo tà lưa có khi nặng thêm :)
em trừ khi gặp mấy ảnh hỏi có quyền trợ giúp không?? cho gọi đó thì em mới gọi còn không em tự linh hoạt xử lý :), nhờ cậy rồi người ta cũng nhờ lại mình thôi, chả ai cho không ai cái gì bao giờ

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
xuống cứ ta đây,moc điện thoại aloo tà lưa có khi nặng thêm :)
Nhiều người cư xử kém lắm. Coi họ như con gì, thì họ cũng đối lại y chang. Nên nhiều lúc gặp anh Cùn quá, Nó gọi qcbx đập cho cũng đáng.
Nghĩ cho cùng, tại anh, tại ả, tại cả đôi bên!
Lời nói ko mất tiền mua, cứ nhẹ nhàng mà được việc!