Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Nhiều người cư xử kém lắm. Coi họ như con gì, thì họ cũng đối lại y chang. Nên nhiều lúc gặp anh Cùn quá, Nó gọi qcbx đập cho cũng đáng.
Nghĩ cho cùng, tại anh, tại ả, tại cả đôi bên!
Lời nói ko mất tiền mua, cứ nhẹ nhàng mà được việc!
nhìu a mình nói lịch sữ đàng hoành (mấy chả bắt láo) mà tụi nó nc mất dạy lắm a ạ... nạt nộ nữa chứ!

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Nhiều người cư xử kém lắm. Coi họ như con gì, thì họ cũng đối lại y chang. Nên nhiều lúc gặp anh Cùn quá, Nó gọi qcbx đập cho cũng đáng.
Nghĩ cho cùng, tại anh, tại ả, tại cả đôi bên!
Lời nói ko mất tiền mua, cứ nhẹ nhàng mà được việc!
nó bắt láo a có bức xúc không?

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
nhìu a mình nói lịch sữ đàng hoành (mấy chả bắt láo) mà tụi nó nc mất dạy lắm a ạ... nạt nộ nữa chứ!
Khổ, xã hội mà. Người tốt có, củ chuối có.
Biết sao giờ. Cứ mềm nắm, rắn thì buông.
Cố gắng lựa tình huống. Vì nhiều anh có học hành gì đâu, từ xã chuyển sang mà, đầu toàn đất!

• Like
Reactions: Tohoa and ngotpro
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Vẫn bị phạt , còn nặng hơn là bị cháy 1 bóng đèn chiếu gần.
Không đủ đèn thì phạt 350k. Còn mở pha trong khu đô thị , đông dân cư thì 700k.
Lỗi này khó cãi lắm, nhẹ nhàng tình cảm là hơn. Hôm trước vì quá lịch sự nên mình bị quân Phú Túc hỏi thăm rồi:
Chả là mình bật đèn sương mù & đèn chiếu gần, thi thoảng xe ngược chiều chói mắt nhá đèn mình thường tắt bớt đèn chiếu gần đi chỉ để bóng sương mù, hôm ấy gặp các anh đi trực ngược chiều nhá đèn mình cũng "lịch sự" như thế và... các anh thò đầu ra với tiếng còi vang lên, mình tấp vô không hiểu việc gì, các bác ấy bảo cháy bóng đèn rồi kìa, mình bước xuống xem hóa ra thằng sương mù có 1 em bị chập chờn nhưng đèn fa & cos còn nguyên (xe mình quả sương mù tích hợp dính chung vào 2 con mắt to kia nên cũng hơi khó phân biệt), mình bật chiếu gần và bảo chú kia là đèn xe tui chưa cháy, chú tới bật lên bật xuống 1 lúc phán lại là lúc nãy tụi tui thấy mắt ông bị đui 1 bên rõ ràng, giờ ông bảo đèn chưa cháy thì tui phạt ông lỗi không bật đủ đèn ===> :(. Cơ mà biên bản phạt 750k chứ làm gì có vụ 350k vậy bác???

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Em từng bị trường hợp như vậy, cháy bóng chíu gần, vẫn còn đèn đề-mi.
Giải pháp của em là bật đèn pha, khi có xe phía trước hoặc ngược chiều thì hạ pha.
Hông biết vậy có đúng hông nữa.
Trên xe nên có cuộn bang keo trong hay vàng cũng được bác nhé, cứ dán nữa cây đèn rồi mở pha chạy là okia nếu băng trong dán chừng 5 lớp nhé. Kinh nghiệm lăn lộn và học hỏi.

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Trên xe nên có cuộn bang keo trong hay vàng cũng được bác nhé, cứ dán nữa cây đèn rồi mở pha chạy là okia nếu băng trong dán chừng 5 lớp nhé. Kinh nghiệm lăn lộn và học hỏi.
Cảm ơn bác, lát nữa em mua để cuộn băng keo lên xe luôn.
Bữa giờ em tính mua cặp bóng sơ cua để sẵn trên xe, không biết có nên như vậy không? Sợ bóng để lâu trong điều kiện xe chạy tưng tưng nó rụng râu :D

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Lỗi này khó cãi lắm, nhẹ nhàng tình cảm là hơn. Hôm trước vì quá lịch sự nên mình bị quân Phú Túc hỏi thăm rồi:
Chả là mình bật đèn sương mù & đèn chiếu gần, thi thoảng xe ngược chiều chói mắt nhá đèn mình thường tắt bớt đèn chiếu gần đi chỉ để bóng sương mù, hôm ấy gặp các anh đi trực ngược chiều nhá đèn mình cũng "lịch sự" như thế và... các anh thò đầu ra với tiếng còi vang lên, mình tấp vô không hiểu việc gì, các bác ấy bảo cháy bóng đèn rồi kìa, mình bước xuống xem hóa ra thằng sương mù có 1 em bị chập chờn nhưng đèn fa & cos còn nguyên (xe mình quả sương mù tích hợp dính chung vào 2 con mắt to kia nên cũng hơi khó phân biệt), mình bật chiếu gần và bảo chú kia là đèn xe tui chưa cháy, chú tới bật lên bật xuống 1 lúc phán lại là lúc nãy tụi tui thấy mắt ông bị đui 1 bên rõ ràng, giờ ông bảo đèn chưa cháy thì tui phạt ông lỗi không bật đủ đèn ===> :(. Cơ mà biên bản phạt 750k chứ làm gì có vụ 350k vậy bác???
Tối qua em tham khảo lại thì thấy bị lỗi "Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng khi trời tối (Điểm g Khoản 3 Điều 5): Phạt tiền từ 600k đến 800k