Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34
Re:Lưu ý bẫy của xxx tại Ngã 4 Đinh Bộ Lĩnh-Bạch Đằng

Mấy bác cho hỏi khi bị xxx ngoắc vào, mình có nên đưa giấy tờ trước hay hỏi tôi bị lỗi gì mà anh bất tôi? Em cũng lăn tăn vụ này: nếu đưa giấy tờ truớc, mình đúng cũng thành sai vì nó giử giấy tờ mình. Em ngu ngơ mới lấy xe về được tuần các bác ah.

Hạng C
13/11/07
841
15.517
93
53

nguyên tắc là nếu bác không thấy mình phạm lỗi gì thì tuyệt đối không đưa bất cứ giấy tờ nào cho mấy chú này cả

Hạng B2
14/8/09
108
0
0
67
TP.HCM

Cãi nhau vơi xxx chả ăn thua gì. Không lỗi này thì bắt lỗi khác. Bị thổi mấy lần, cứ đưa giấy tờ dinh thêm vài tờ và hỏi "lỗi anh to không?". xxx vửa "cào" hồ sơ vừa nhắc bác đi cẩn thận. có lần còn bảo mình: ai cũng như bác thì chúng em "đỡ" quá. Thấy thương thương làm sao ấy!!!. Có lần còn bảo mình: Em thấy rồi, muốn lắm chứ nhưng hôm nay có đội liên 'ngành". bác thông cảm. Khổ thế!!!

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34

vậy là cứ "Bác cùng chúng cháu hành quân" cho nó lành các bác nhỉ?

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport
phucminh nói:
Ngã tư này đã được cảnh báo trên OS lâu lắm rồi, đại khái xxx luôn làm như sau:
Chú ý các xe có biển số tỉnh, nếu cần chỉ cần Xanh -> Đỏ là dính búa. Nếu không là bắt cái tội không seatbell. Vụ này, con Lé xẹ 250IS biển số 93...-0001 màu xanh nhớt bị dính hoài.

=> Giải phải: chạy lane ngoài cùng bên trái, bật signal trái (lúc này chú ý tín hiệu đèn bên đường Bạch Đằng) qua BĐ, ra HX và vòng lại ĐBP.

Bác phucminh nói đúng đấy,xxx cũng nhìn xe mà thổi,em chạy xe khác ko sao,tối qua chạy Beetle bị dính 2 lần, 1 lần rẽ phải đèn vàng,1 lần rẽ trái đèn xanh từ Chánh Hưng qua Nguyễn văn Linh vào lan 2b để đi vào Trung Sơn,bấy lâu nay em vẫn đi vậy ko sao hết,em đi vậy đúng hay sai bác?

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

tran long nói:
Một vài ngã 4 khác cg vậy bác ơi. Không hiểu sao khi đk đèn bằng tay mà không tắt đg hồ đếm ngược.

Thì nhìn đèn mà đi cụ ơi.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

xelam_xelu nói:
nguyên tắc là nếu bác không thấy mình phạm lỗi gì thì tuyệt đối không đưa bất cứ giấy tờ nào cho mấy chú này cả

Mấy chú xxx xem giấy xong mới hỏi "biết lỗi gì không?" *éo *ịa, hỏi thế thì "chung" nhanh để còn kịp chợ, hic ...

vo2
Hạng B1
10/8/09
73
4
0
24
Vitamen nói:
Tui cung nghĩ như bác vitamen chứ kg thể lấy cớ khổ cực của người làm công vụ để xí xoá những chuyện tham nhũng ,vòi vĩnh tiền của người dân được. Pháp luật nao cho phep và thông cảm cho những hành vi đó? Hay ngày xưa bác damhaphu đứng đường được bồi dưỡng công sức 50k/ngày.Còn bây giờ có 50 tỷ rồi lại xem thường tiền của người khác...
damhaphu nói:
Sao nhiều bác tài thù ghét xxx quá nhỉ.
Tôi thì ngược lại, rất thương anh em CSGT, vì thương nên khi bị thổi vào tôi toàn tự nguyện đưa $$$, tự xin lỗi (Dù chưa biết mình phạm lỗi gì), rồi tự leo lên xe đi luôn. Như vậy tôi chẳng tức tối ai cho nó mệt óc.
Có chuyện này tôi kể nghe chơi, bác nào không thích thì bỏ quá cho.
Ngày đó tôi đã ra trường nhưng vẫn làm công tác đoàn, và là lứa thanh niên đầu tiên thực hiện việc tham gia thiết lập TTATGT, nói tắt là ra đứng đường cùng CSGT. Nói thật các bác lúc đó tôi được cấp 50.000/ngày và chỉ đứng đúng được một buổi nhưng sức thanh niên như tôi mà cũng muốn bịnh cả mấy ngày. Từ đó tôi bắt đầu có thiện cảm với các anh CSGT, nhất là những ngày SG nắng như đổ lửa hay những buổi chiều mưa tầm tả, trong cái cảnh hỗn loạn của giao thông, các anh đi tới đi lui, thổi còi, la hét để vãn hồi trật tự, trông thật đáng kính trọng. rồi những câu chuyện CSGT bị thương khi làm nhiệm vụ, CSGT tham gia bắt cướp giật hoặc CSGT bị tại nạn GT...càng làm tôi có thêm thiện cảm với CSGT.
Tất nhiên, con người mà, chuyện tiêu cực đâu chỉ có anh CSGT, nếu tất cả CSGT đều có tiêu cực thì cũng đã sao, chỉ 50~100K của những người vi phạm để tránh bị lập BB có gì là lớn chuyện, so với tình hình tham nhũng của nước ta hiện nay.
Tôi thấy vậy, nói vậy, mong bác chủ thớt đừng giận nhé.

Em nghĩ bác bị tuyên truyền nhiều quá nên có chút nhầm lẫn. Vấn đề ở đây không phải là thù ghét hay yêu thích cảnh sát mà là vấn đề về đạo đức nghề nghiệp. Người ta không thể vịn vào lý do khó khăn trong nghề và nghiệp của mình mà cướp đi quyền lợi hay làm tổn hại người khác. Nói như bác thì bác có yêu những bác sĩ vô lương tâm, giáo viên tồi, những cảnh sát thối nát đem đồng lương của mình ra làm tấm khiên che đỡ cho các hành vi bỉ ổi và vô liêm sỉ, đạp lên đạo đức và pháp luật? Không ai ép buộc họ chọn cái nghề và cái nghiệp đó, họ có quyền chọn lựa khi ở tuổi trưởng thành mà.

Vị trí của nhân viên công lực luôn được đề cao trong XH, em cũng rất kính trọng những vất vả và sự hy sinh của nhân viên công lực vì sự bình an và hạnh phúc của cộng đồng. Em sẵn sàng ủng hộ các chế tài nghiêm khắc cho hành vi phạm luật và dùng một phần lớn tiền phạt để bù đắp thiệt thòi và động viên họ một cách thích đáng. Nhưng vi phạm nguyên tắc đạo đức nghề nghiệp một cách có chủ ý thì tuyệt đối không thể chấp nhận được.

Hạng B2
14/4/08
366
351
63
Theo em giải pháp cho ngã tư này là dùng đèn treo ngang trên cao là hợp lý nhất , ai cũng quan sát được chấp luôn mấy ông nội xe bus che tầm nhìn , mấy xxx khỏi kiếm chuyện.

Hạng B1
22/1/08
71
5
8
Chào cả nhà.
Cái bẫy anh CGST đã ra mấy trang rùi.
Oạch. Ngã luôn với bác Vo2. Không trả lời bác luôn cho nó lành.
Theo tôi, túm lại có 2 cách để giải quyết mấy cái bẫy này.
1. Cố gắng đừng dính (Chạy kỹ chút)
2. Dính rùi thì cũng có 3 cách giải quyết:
a. Chung chi vui vẻ cả đôi (kiểu Phú tui)
b. Cãi lý cho bằng được. XXX thấy chán cho đi
c. Cũng chung chi. Nhưng mà lên đây chửi XXX

Tùy tính tình, khả năng kinh tế và điều kiện thực tiễn để áp dụng các cách trên.
Tui chạy xe luôn áp dụng khoản 1 và khoản 2a như trên.
Cũng chẳng suy nghĩ nhiều đến việc tiêu cực của CSGT cho nó mệt mỏi.

Nói rộng ra chút:
Bắt lỗi 1 canh CSGT vòi tiền ta thì rõ rồi. Còn ai bắt lỗi ta.
Như đã nói ở trên: Ai không có lỗi được ném viên đá đầu tiên.
Tôi nói ra cũng chỉ mong các bác nhìn việc rộng ra chút, vị tha chút cho nó nhẹ người thôi nhé.
Còn tôi. Ặc. Tôi chẳng làm gì được cho đời như anh CSGT nọ mà tội tôi còn tày đình hơn anh nhiều. Tôi vi phạm luật GT, tôi đưa hối lộ, rộng ra: tôi sát sinh (Câu cá - Ai cho tôi cái quyền được tước đi một sinh linh khác của tạo hóa?), Tôi phá hoại môi trường (làm lủng tầng Ozone 1 lỗ chắc bữa nay bằng cái chiếu ở trển rùi), Tôi làm băng tan ở Nam Cực, Tôi dán tiếp phá rừng gây bao cảnh thiên tai..... Nghĩ tới mấy chuyện đó, tôi còn đâu còn muốn bắt lỗi ai. Híc
Thân