Hạng B2
3/7/09
351
15
18
44
damhaphu nói:
Chào cả nhà.
Cái bẫy anh CGST đã ra mấy trang rùi.
Oạch. Ngã luôn với bác Vo2. Không trả lời bác luôn cho nó lành.
Theo tôi, túm lại có 2 cách để giải quyết mấy cái bẫy này.
1. Cố gắng đừng dính (Chạy kỹ chút)
2. Dính rùi thì cũng có 3 cách giải quyết:
a. Chung chi vui vẻ cả đôi (kiểu Phú tui)
b. Cãi lý cho bằng được. XXX thấy chán cho đi
c. Cũng chung chi. Nhưng mà lên đây chửi XXX

Tùy tính tình, khả năng kinh tế và điều kiện thực tiễn để áp dụng các cách trên.
Tui chạy xe luôn áp dụng khoản 1 và khoản 2a như trên.
Cũng chẳng suy nghĩ nhiều đến việc tiêu cực của CSGT cho nó mệt mỏi.

Nói rộng ra chút:
Bắt lỗi 1 canh CSGT vòi tiền ta thì rõ rồi. Còn ai bắt lỗi ta.
Như đã nói ở trên: Ai không có lỗi được ném viên đá đầu tiên.
Tôi nói ra cũng chỉ mong các bác nhìn việc rộng ra chút, vị tha chút cho nó nhẹ người thôi nhé.
Còn tôi. Ặc. Tôi chẳng làm gì được cho đời như anh CSGT nọ mà tội tôi còn tày đình hơn anh nhiều. Tôi vi phạm luật GT, tôi đưa hối lộ, rộng ra: tôi sát sinh (Câu cá - Ai cho tôi cái quyền được tước đi một sinh linh khác của tạo hóa?), Tôi phá hoại môi trường (làm lủng tầng Ozone 1 lỗ chắc bữa nay bằng cái chiếu ở trển rùi), Tôi làm băng tan ở Nam Cực, Tôi dán tiếp phá rừng gây bao cảnh thiên tai..... Nghĩ tới mấy chuyện đó, tôi còn đâu còn muốn bắt lỗi ai. Híc
Thân

botay.com

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
damhaphu nói:
Chào cả nhà.
Cái bẫy anh CGST đã ra mấy trang rùi.
Oạch. Ngã luôn với bác Vo2. Không trả lời bác luôn cho nó lành.
Theo tôi, túm lại có 2 cách để giải quyết mấy cái bẫy này.
1. Cố gắng đừng dính (Chạy kỹ chút)
2. Dính rùi thì cũng có 3 cách giải quyết:
a. Chung chi vui vẻ cả đôi (kiểu Phú tui)
b. Cãi lý cho bằng được. XXX thấy chán cho đi
c. Cũng chung chi. Nhưng mà lên đây chửi XXX

Tùy tính tình, khả năng kinh tế và điều kiện thực tiễn để áp dụng các cách trên.
Tui chạy xe luôn áp dụng khoản 1 và khoản 2a như trên.
Cũng chẳng suy nghĩ nhiều đến việc tiêu cực của CSGT cho nó mệt mỏi.

Nói rộng ra chút:
Bắt lỗi 1 canh CSGT vòi tiền ta thì rõ rồi. Còn ai bắt lỗi ta.
Như đã nói ở trên: Ai không có lỗi được ném viên đá đầu tiên.
Tôi nói ra cũng chỉ mong các bác nhìn việc rộng ra chút, vị tha chút cho nó nhẹ người thôi nhé.
Còn tôi. Ặc. Tôi chẳng làm gì được cho đời như anh CSGT nọ mà tội tôi còn tày đình hơn anh nhiều. Tôi vi phạm luật GT, tôi đưa hối lộ, rộng ra: tôi sát sinh (Câu cá - Ai cho tôi cái quyền được tước đi một sinh linh khác của tạo hóa?), Tôi phá hoại môi trường (làm lủng tầng Ozone 1 lỗ chắc bữa nay bằng cái chiếu ở trển rùi), Tôi làm băng tan ở Nam Cực, Tôi dán tiếp phá rừng gây bao cảnh thiên tai..... Nghĩ tới mấy chuyện đó, tôi còn đâu còn muốn bắt lỗi ai. Híc
Thân

Nam mô a di đà phật - boong boong boong

Vitamen nói:
Hôm qua em chạy xe từ Đinh Bộ Lĩnh đến ngã 4 giao với Bạch Đằng, vì cẩn thận nên em theo dõi đèn xanh liên tục. Đang bò theo chiếc Pajero định qua ngã 4 bỗng thấy đèn xanh ở giây thứ 10 bỗng nhảy phắt sang màu vàng ở giây thứ 3, lập tức em thắng dừng trước ngay vạch sơn. Với tốc độ như vậy nếu em đinh ninh còn 10 giây mà không nhìn thì chắc chắn bị đèn đỏ khi chưa tới 1/2 ngã 4. Em nhìn thấy THẰNG CSGT (em muốn chửi thề luôn chứ kêu thằng là đàng hòang rồi) đang điều khiển tủ công tắc đèn và tập trung cao độ vào dòng xe. Điều đáng nói là sáng thứ 7 xe rất ít, xếp hàng khỏang 4 xe ở lane ô tô.

Những người cảnh sát nghiêm túc đang bị những đồng nghiệp thối nát làm vấy bẩn. Em không muốn phải kêu cảnh sát bằng "THẰNG" hay "BỌN". Nhưng thằng cảnh sát hôm qua thì em kêu bằng thằng chó chết.

Bình tĩnh nào bác, chuyện xưa như Trái đất, hơn nữa trong OS cũng kha khá anh em CSGT...

Hạng B2
11/2/07
116
2
18
53
Vitamen nói:
Hôm qua em chạy xe từ Đinh Bộ Lĩnh đến ngã 4 giao với Bạch Đằng, vì cẩn thận nên em theo dõi đèn xanh liên tục. Đang bò theo chiếc Pajero định qua ngã 4 bỗng thấy đèn xanh ở giây thứ 10 bỗng nhảy phắt sang màu vàng ở giây thứ 3, lập tức em thắng dừng trước ngay vạch sơn. Với tốc độ như vậy nếu em đinh ninh còn 10 giây mà không nhìn thì chắc chắn bị đèn đỏ khi chưa tới 1/2 ngã 4. Em nhìn thấy THẰNG CSGT (em muốn chửi thề luôn chứ kêu thằng là đàng hòang rồi) đang điều khiển tủ công tắc đèn và tập trung cao độ vào dòng xe. Điều đáng nói là sáng thứ 7 xe rất ít, xếp hàng khỏang 4 xe ở lane ô tô.

Những người cảnh sát nghiêm túc đang bị những đồng nghiệp thối nát làm vấy bẩn. Em không muốn phải kêu cảnh sát bằng "THẰNG" hay "BỌN". Nhưng thằng cảnh sát hôm qua thì em kêu bằng thằng chó chết.
Em bị như bác cách đây 2 hôm. Trước đó em đã đọc bài của bác nhưng em không tin.

Bọn chúng làm việc này rất rất chuyên nghiệp. Mịa chúng nó.

Hạng B2
11/6/07
395
22
18
Đúng là May ơn khôn, To ***hơn đẹp mặt hì hì, Ngày nào em cũng đi qua chỗ này mà chưa bị vịn như mấy Bác, chia buồn cùng các Bác.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Re:Lưu ý bẫy của xxx tại Ngã 4 Đinh Bộ Lĩnh-Bạch Đằng

Sao nhiều bác bị quá vậy ta
tại anh hay tại ả

Hạng B1
11/10/09
70
0
0
51
Em thì cũng cố gắng theo phương án 1. CỐ gắng kỹ chút, nhưng mà đến lúc xui, gặp phải bọn crazy dog thì có kỹ cũng chẳng tránh được. Nếu bị dính chưởng thì một là cãi cho ra, hai là đóng phạt đàng hoàng. Biết rằng mấy chú phải ăn vì "đường dây" nó phải thế, nhưng mà nghĩ lại nếu thành phần nào cũng tranh thủ ăn thì còn gì là xã hội Việt Nam. Thế hệ mình đã vậy, chẳng lẽ con cháu mình sau này cũng thế...

Em chứng kiến mấy bác xe tải làm cả tháng lương được 2-3 triệu. Nuôi vợ con còn không đủ vậy mà cứ gặp mấy chú, bất kể đúng sai, là phải chi 100-200k sao thấy tội quá. Hèn chi thỉnh thoảng có xe tải ủi mấy chú luôn. Đâu có áp bức là có đấu tranh mà. Bác nào đó theo phương án "vui vẻ cả hai bên" có nghĩ rằng một ngày nào đó người thân của mình cũng bị mấy chú bẫy hay không.

XH bây giờ nó phức tạp và rối rắm lắm, nhưng em nghĩ nếu như mỗi người đều có ý thức nói không với hối lộ thì Việt Nam mình một hai chục năm nữa sẽ tiến bộ lắm. Mấy chú cũng không dám lộng hành như bây giờ đâu.

Vài dòng chia sẻ.

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Sẵn đây các pác cho em hỏi , trong truòng hop mình đang tham gia GT va ko pham luật thì xxx co quyền yêu cầu mình dùng lại để kiem tra giấy trò xe ko ???
Vì hôm no em đang di thì xxx băt dung xe lai kiem tra giấy tò chơi vây đó , em co noi vói no : tui ko pham luật thì ko co quyền kiem tra giay tò gi cả , XXX tra lòi : nó co quyen muốn kiem tra ai thì kiem tra .
Vây theo cac pác co đúng vậy ko ?

LMMLS

LuuManh_LichSu nói:
Sẵn đây các pác cho em hỏi , trong truòng hop mình đang tham gia GT va ko pham luật thì xxx co quyền yêu cầu mình dùng lại để kiem tra giấy trò xe ko ???

Khg có quyền....Bác cứ ngồi trên xe....chờ mấy con "bò" lại và đặt câu hỏi, nếu anh khg chứng minh tôi vi phạm thì tôi đi tiếp...khg có thời gian...nhưng bác chú ý là các giấy tờ pháp lý phải đầy đủ và khg được đưa cho nó.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
và bác phải chú ý xe bác cũng k có thay đổi kết cấu thường là cản trước sau, vành lốp, đèn nếu k mấy chú ghét kiếm chuyện đó là phạt đã luôn đó