Hạng C
1/7/09
532
67
28
47
Xe e có gắn cái cản sau nhưng chưa tới kỳ đăng kiểm, tới lúc đó đi hỏi thử xem sao !!!! lần nào đi e củng kẹp 2xị tiền bánh mì, thấy máy a ấy hơi bị nhiệt tình với xe e lắm ạ, e thấy chủ xe khác khi nó bảo là đút cái đo khí xã vô cái bô là phải tự đút vào , nhưng e thì tự máy anh ấy làm kkkkk. e xét xe tại lạc long quân

• Like
Reactions: votruongvu
Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
e để quên 100k nên xét rất nhanh, mặc dù có thông tin không phải xe nào nó cũng lấy
nó cũng dẹp luôn cái sổ Đăng kiểm rồi, giờ chỉ còn tờ giấy theo từng lần xét
vụ cản sau, trong lúc chờ e thấy nhiều bác quay lại dán tem sau khi xét xong vẫn để chứ ko tháo

Có lẽ Bác chủ bị đám rửa xe dụ rồi. Một số Bác đã đem xe đi xét nói không cần tháo cản rồi mà

Vậy nhiều khả năng là em bị dụ rồi, các bác sắp đi chú ý xác nhận lại vụ này xem sao!

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Em thấy vụ này bi giờ phổ biến lắm, chắc tình hình bánh mì kiếm khó khăn, anh em kiến thức giao thông nâng cao lên nhiều

Có 1 thớt nào đó nói mấy trạm đăng kiểm ở TP giờ đông lắm nên cố gắng chạy ra Vũng Tàu đăng kiểm rồi tắm biển lun :)

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Em thấy vụ này bi giờ phổ biến lắm, chắc tình hình bánh mì kiếm khó khăn, anh em kiến thức giao thông nâng cao lên nhiều

Có 1 thớt nào đó nói mấy trạm đăng kiểm ở TP giờ đông lắm nên cố gắng chạy ra Vũng Tàu đăng kiểm rồi tắm biển lun :)

Hay đó các bác nhỉ! Các bác nào đăng kiểm hết hạn trong Tháng 7 & Tháng 8 thì làm 1 chuyến off đê!
2 tháng 1 lần, GMFC off xa đi đăng kiểm xe được không bác HT Poorguy?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Chiều hôm qua em để ý thì thấy không riêng xe em mà tất cả các xe đều tháo cản trước + cản sau trước khi vào xét xe, chỉ có riêng 1 chiếc xe ZACE biển xanh là để nguyên cả 1 cái cản trước to bự (che luôn cả đèn pha phía trước) và cản sau chạy vào line kiểm tra. Kết quả xe này thế nào em không để ý.

Tuy nhiên, hôm qua em không trực tiếp hỏi lại nhân viên xét xe xem có phải tháo cản ra không, mà em chỉ nghe và làm theo mấy chú em rửa xe trong sân trạm Hồng Hà, mấy chú em này nói nhiều xe phải quay ra nếu không tháo cản xe rồi, em ngại mất thời gian quay đi quay lại nên tháo luôn. Vậy bác nào sắp tới đi xét xe, hỏi rõ vụ này luôn để anh em chưa đi tham khảo với nhé!
Theo em, chắc tụi sửa-rửa...này nó cũng đang ế khách nên tạo dư luận một tí để có thêm công việc và được nhìn thêm nụ cười nhân hậu của Bác một cách thường xuyên hơn

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Hay đó các bác nhỉ! Các bác nào đăng kiểm hết hạn trong Tháng 7 & Tháng 8 thì làm 1 chuyến off đê!
2 tháng 1 lần, GMFC off xa đi đăng kiểm xe được không bác HT Poorguy?
Em thì OK ngay thôi, nhưng bác captiva_11 và bác alovend chủ xị nhé.

Hạng B2
28/10/07
204
4
18
39
Dạo này đi làm ngang qua trạm đăng kiểm Hồng Hà thấy đông thật :) xe em cũng sắp hết hạn đăng kiểm :) đọc thông tin các bác lấy kinh nghiệm, chuẩn bị đi đăng kiểm thôi :) chắc đi từ 7h sáng xếp hàng quá

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Dạo này đi làm ngang qua trạm đăng kiểm Hồng Hà thấy đông thật :) xe em cũng sắp hết hạn đăng kiểm :) đọc thông tin các bác lấy kinh nghiệm, chuẩn bị đi đăng kiểm thôi :) chắc đi từ 7h sáng xếp hàng quá
Trốn mất dạng sao bao nhiêu năm, giờ vào comment vậy thôi hả? không thấy bao cà phê cà pháo giề sấc.

Hạng B2
11/4/06
147
34
28
Em mới nghe mấy người bạn nói là theo quy định mới thì xe dưới 12 năm vẫn được đăng kiểm 12 tháng phải không các bác?
Vì theo luật cũ là xe trên 6 tuổi chỉ đăng kiểm 6 tháng/lần?
Mấy bác xác nhận giúp em vụ này với?