Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
CII công ty của bác nào mà hay thiệt , chuyện sai rành rành ra đó mà vẫn tồn tại được lại còn bày chuyện. Thử hỏi mấy bác coi có bao nhiêu phần trăm ôtô qua trạm XLHN biết được vụ hoàn phí đó, tram phí XLHN đông như thế nào các bác biết rồi ở đó chờ lấy vé hoàn phí, thật là nực cười hay chỉ muốn thoát ra thật nhanh dù tốn thêm 10k. Nhãm toàn tập.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
Nó lỡ bố trí ngoài đó roài, giờ chả nhẽ bứng cái trạm dời vào trong này, mỗi lần dời như thế bèo cũng hơn 10 tỷ, rồi cũng sẽ trừ vào tiền phí thôi chứ có phải tiền nó đâu

Hạng D
8/5/09
1.258
2.078
113
hattrickson nói:
Hôm qua em làm thí nghiệm đi đóng góp vài chục ngàn nhỏ nhoi cho ngân sách nước nhà (hôm qua ko dám kể vì sợ các bác ko tin). Hành trình của em bắt đầu từ PMH đi qua cầu dẫn nối từ PMH tới cầu Phú Mỹ, sau khi qua cầu và đi đến trạm thu phí --->tốn 10 ngàn. Qua trạm khoảng 50m phía bên trái thì nó có 1 cái buồng để hoàn phí cho các bác khi qua trạm xa lộ Hà Nội. Lúc về, em cũng thấy một cái buồng tương tự để phía trước trạm thu phí cầu Phú Mỹ cũng 50m, em ghé tới thử đưa cái vé của trạm XLHN cho bác ngồi trong đó xem, bác đó phán vài câu: Vé này ko dùng được anh ơi, lúc qua trạm XLHN anh phải nói người thu phí xin một phiếu hoàn phí khi qua cầu Phú Mỹ thì mới dùng được ở đây. ------------> Các bác nhớ lưu ý điều này nhé.

Nay mới đọc thớt này , em không để ý toàn mua cả 2 trạm

Tập Lái
19/2/08
46
4
8
Xe tui mua vé tháng mấy năm nay từ trạm thu phí cũ đến trạm thu phí mới. Bữa nào gom hết vé đã mua, khiếu nại một phát lấy lại tiền chơi. :D

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Bác mua vé tháng thì bác thử hỏi xem nó xử lý cho bác như thế nào. Em thì thấy việc xin giấy ở trạm XLHN rồi chạy về đưa giấy cho cái trạm nhỏ ở cầu PM -->lấy lại tiền (10.000đ) rất mất thời gian và phiền phức.

Hạng C
17/7/09
837
19
18
tuando nói:
Vẫn chưa hiểu ... Nếu em qua cầu Phú Mỹ, sau đó qua XLHN thì làm sao để khỏi phải mua vé ở XLHN hở các bác?

Qui trình như sau:

1. Đi từ Q7 qua cầu Phú Mỹ:
mua vé trạm PM- qua trạm - chạy lên 50m đến phòng điều hành, ghé buồng phía bên trái, dừng lấy phiếu qua trạm - ra cầu Rạch Chiếc dùng phiếu này qua trạm đi Q9.

2. Đi từ Q9 - Cát lái - qua cầu Phú Mỹ:
mua vé tại cầu Rạch chiếc , nhớ hỏi lấy phiếu qua trạm Phú Mỹ (ngay chỗ bán vé)- qua trạm - đi đến chân cầu PM - chạy đến cách trạm bán vé 50m ghé buồng hoàn phí bên trái (chỗ phát phiếu cho xe ngược chiều), đưa phiếu lấy lại 10000 - đến trạm thu phí mua vé đi bình thường.

xe nào ko biết hay đi lố coi như bị móc túi 10k, em có lần đi lố nhất quyết de xe 50m để lấy 10k chứ ko cho bọn nó mập mờ móc túi người dân.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/1/10
118
23
18
49
nguyensg nói:
Qui trình như sau:

1. Đi từ Q7 qua cầu Phú Mỹ:
mua vé trạm PM- qua trạm - chạy lên 50m đến phòng điều hành, ghé buồng phía bên trái, dừng lấy phiếu qua trạm - ra cầu Rạch Chiếc dùng phiếu này qua trạm đi Q9.

2. Đi từ Q9 - Cát lái - qua cầu Phú Mỹ:
mua vé tại cầu Rạch chiếc , nhớ hỏi lấy phiếu qua trạm Phú Mỹ (ngay chỗ bán vé)- qua trạm - đi đến chân cầu PM - chạy đến cách trạm bán vé 50m ghé buồng hoàn phí bên trái (chỗ phát phiếu cho xe ngược chiều), đưa phiếu lấy lại 10000 - đến trạm thu phí mua vé đi bình thường.

xe nào ko biết hay đi lố coi như bị móc túi 10k, em có lần đi lố nhất quyết de xe 50m để lấy 10k chứ ko cho bọn nó mập mờ móc túi người dân.
Làm cách này vừa khổ cho người dân vừa tạo điều kiện cho tiêu cực (vd như người làm ở trạm hoàn phí có thể kiếm vé qua trạm XLHN đã sử dụng và tự đổi ra tiền bỏ túi riêng)
Cách dùng vé 3 liên thì tiện cho người dân nhưng cũng tạo thất thoát cho cty thu phí (vd như 1 người chỉ đi tuyến XLHN sẽ có nhiều vé còn liên 2 có thể dùng để qua cầu PM. Người này có thể bán/cho lại những người chỉ đi qua cầu PM mà ko đi qua XLHN)
Dời trạm XLHN về đầu đường ĐBP xem ra là hợp lý nhất. Ko hiểu sao họ lại được duyệt cho dời ra vị trí mới. Em hàng ngày ko đi qua ĐBP mà vẫn phải mua vé 2 lượt qua trạm này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
danacons nói:
Nếu làm vậy cũng khó bác àh , lở ai đó qua cầu PM rồi quăng vé người khác lượm được thì đi qua trạm XLHN không mất phí , lúc đó thất thu thì sao bác ? tiền thì vô túi người lượm vé ... Bây giờ đi qua mấy trạm thu phí đều có mấy người lom khom lượm vé đó ... rất nguy hiểm và để hoàn vé ở cầu PM (bán rẽ lại cho tài xế chắc là vậy)

Làm như bác thì các COCC đang nắm quyền thu phí biển thủ bằng bụi đường à! Đến cái vé do Bộ GTBT phát hành, ghi hẳn hoi là "dùng toàn quốc", màu xanh rì rào mà bây giờ có được trạm nào chấp nhận nữa đâu. Cứ làm riêng, tự thu lấy, bỏ tiền tươi vào túi, rồi thì là sổ sách mình làm sau. Vậy mới ăn chứ!

Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
đúng là bọn ăn bẩn, thực là nực cười khi cầm vé hoàn phí từ XLHN đưa (vé có ghi rõ số xe, giờ qua trạm XLHN rõ ràng mà bọn soát vé nhất định không chịu bảo phải de lại 50-100m lấy hoàn phí 10k rồi lại đây mua vé.
Tôi cãi lại tại sao bận đi tôi chỉ cần cầm vé hoàn phí đến XLHN là ok bận về lại có chuyện phải ghé trạm hoàn phí tại cầu Phú Mỹ lần nữa nằm ở trước đó? Các anh không thể tự lấy vé hoàn phí của XLHN rồi quyết toán với nhau à? Có phải cố tình đặt trạm như vậy không? Giờ xe sau nằm chờ, lui xe lại trạm hoàn phí đi ngược chiều 1 đoạn xa hay là thí cô hồn 10k các bác chọn cái nào? CII quả thực là công ty con của COCC nào đó mới lộng quyền như vậy, tồn tại sai trái hàng năm trời, thu không biết bao nhiêu tiền của phi pháp của người dân như vậy mà vẫn tồn tại đến ngày hôm nay mà không ai dẹp bỏ được, làm dân đen đành vậy thôi.