Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Hôm qua em làm thí nghiệm đi đóng góp vài chục ngàn nhỏ nhoi cho ngân sách nước nhà (hôm qua ko dám kể vì sợ các bác ko tin). Hành trình của em bắt đầu từ PMH đi qua cầu dẫn nối từ PMH tới cầu Phú Mỹ, sau khi qua cầu và đi đến trạm thu phí --->tốn 10 ngàn. Qua trạm khoảng 50m phía bên trái thì nó có 1 cái buồng để hoàn phí cho các bác khi qua trạm xa lộ Hà Nội. Lúc về, em cũng thấy một cái buồng tương tự để phía trước trạm thu phí cầu Phú Mỹ cũng 50m, em ghé tới thử đưa cái vé của trạm XLHN cho bác ngồi trong đó xem, bác đó phán vài câu: Vé này ko dùng được anh ơi, lúc qua trạm XLHN anh phải nói người thu phí xin một phiếu hoàn phí khi qua cầu Phú Mỹ thì mới dùng được ở đây. ------------> Các bác nhớ lưu ý điều này nhé.

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Sao lại cứ phải xin cho nhỉ ? Sao không làm như sau :
1. Qua cầu Phú Mỹ, mua vé rồi cầm qua Trạm thu phí Xa lộ Hà Nội thì khỏi mua vé nữa
2. Ngược lại, qua Trạm thu phí Xa lộ Hà Nội, mua vé rồi cầm qua trạm Phú Mỹ thì khỏi mua vé nữa

Làm như vậy cho dân đỡ vất vả, không cần suy nghĩ, nhất là ai cũng biết cả đâu, có biết cũng chưa chắc nhớ. Đơn giản cho dân mà cũng chẳng phức tạp hơn tí nào cho 2 trạm này cả.

hattrickson nói:
Vé này ko dùng được anh ơi, lúc qua trạm XLHN anh phải nói người thu phí xin một phiếu hoàn phí khi qua cầu Phú Mỹ thì mới dùng được ở đây. ------------> Các bác nhớ lưu ý điều này nhé.
Em mà bị như bác hattrickson, mà đúng lúc em rảnh rỗi là em quay lại trạm XLHN đòi cái phiếu đó rồi qua Phú Mỹ đưa cho tụi nó đấy

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Nếu làm vậy cũng khó bác àh , lở ai đó qua cầu PM rồi quăng vé người khác lượm được thì đi qua trạm XLHN không mất phí , lúc đó thất thu thì sao bác ? tiền thì vô túi người lượm vé ... Bây giờ đi qua mấy trạm thu phí đều có mấy người lom khom lượm vé đó ... rất nguy hiểm và để hoàn vé ở cầu PM (bán rẽ lại cho tài xế chắc là vậy)

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
vé có 3 liên là ổn nhất: tài xế giữ 2 liên - nếu bác đi tiếp thì trạm tiếp theo sẽ xé 1 liên nữa của vé mà không phải là bán vé mới, nếu bác không dùng tới, coi như bỏ.
vé sử dụng trong ngày. thế là đơn giản nhất.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.293
113
Ừ, em thấy có mấy người cứ xin vé tại trạm XLHN mà không biết làm gì (nhưng biết chắc là ý xấu). Em dù xe nhà không thanh toán lại với cty nhưng quyết không tiếp tay bọn xấu.

Túm cái váy lại là nếu đi qua 2 trạm thu phí này thì chỉ trả phí 1 lần & phải chịu khó nói y định này với mấy bác bán vé phải không ợ?

Hạng F
5/3/10
5.995
31.293
113
thanhnn nói:
vé có 3 liên là ổn nhất: tài xế giữ 2 liên - nếu bác đi tiếp thì trạm tiếp theo sẽ xé 1 liên nữa của vé mà không phải là bán vé mới, nếu bác không dùng tới, coi như bỏ.

Làm thế lỡ hôm nay bác chỉ đi trạm XLHN, về nhà cất liên 2. hôm sau bác chỉ đi trạm Phú Mỹ nên đem liên 2 ra người ta thất thu sao bác :)

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Lúc trước trạm thu trên đường Trần Não Q.2 đã áp dụng như vậy, đơn giản.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
solopidi nói:
thanhnn nói:

Làm thế lỡ hôm nay bác chỉ đi trạm XLHN, về nhà cất liên 2. hôm sau bác chỉ đi trạm Phú Mỹ nên đem liên 2 ra người ta thất thu sao bác :)

Thử xem: nếu em ghi rõ trong vé khi mua ở phú mỹ là liên 2 chỉ sử dụng khi qua XLHN (chiều từ PM-->XLHN) và dùng trong ngày, ngược lại cũng vậy th2 em nghĩ cũng có thể giải quyết được vấn đề.