Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Phân lane thế này tiện hơn hẳn, tiếc là không áp dụng đều tất cả các đường thành ra là cái bẫy.

Tập Lái
3/6/10
6
0
0
thói quen đậu ngay lane giữa đã thấm vô máu rồi nên các bạn đừng quá lo ,khi đậu vào lane giữa rồi mà định rẽ phải thì phải ngó xuống lòng đường phía phải xem xét lại một cái đã... nếu đâu đó có xxx đang đứng thì cứ đi thẳng lên trên Phạm-Ngọc-Thạch rẽ còn dễ hơn nữa mà.Ngay chỗ này không nên rẽ phải vì thiếu gì chỗ tốt hơn như CCHT HAY PNT.
NGAY NGÃ TƯ LÊ-DUẨN VỚI ĐINH TIÊN HOÀNG CŨNG CÓ CÁI MŨI TÊN Y CHANG NHƯ VẬY(ĐI TỪ SOFITEL RA)

Hạng B2
1/4/05
414
8
18
Còn các mũi tên dưới lòng ở các ngã tư đường NKKN & Ng Văn Trổi thì sao các bác? Phần lớn lane sát con lươn đều chỉ rẽ phải hay trái, chạy lane này đi thẳng có bị vịn không? Có bác nào bị chưa vậy?

Tập Lái
4/4/07
23
0
0
E thấy có nhiều bác khen việc tách nhập dòng như vậy, nhiều bác chê. Nhưng theo e, việc cho xe ô tô vào làn xe 2 bánh để quẹo phải rất hay, năng lực thoát xe sẽ tăng lên. Sắp đến các tuyến đường Điện Biên Phủ, Võ Thị Sáu, Cộng Hoà, Trường Chinh sẽ được lắp biển như vậy đấy. Xin các bác cho thêm nhiều ý kiến nhé

Hạng D
15/12/06
1.211
5.244
133
39
Em nói thật các bác chứ XXX muốn vịn thì kiểu gì cũng vịn.....3 hôm trước bạn em chạy đường nào em quên rồi..cũng chia 3 lane mà k có biển báo như đường NTMK-NKKK này....sắp quẹo phải nó tắp vào lane xe máy cho dễ quẹo..thế là bị vịn...XXX bảo là anh cứ chạy đúng lane ô tô anh....khi nào quẹo thì quẹo thôi....không sang trước, sang sau cho dễ gì cả

Hạng B2
22/4/08
173
9
18
topic này có các bác chú giải rất chi tiết về ứng xử theo bảng chỉ dẫn. Sẵn đây cho em hỏi ké luôn.
Trên đường ĐBPhủ - gần các ngã tư không cấm rẽ phải (Vd : ĐBP-HBTrưng), nhưng trước ngã tư có bảng phân 3 làn xe chỉ đi thẳng mà không thấy mũi tên rẽ nhánh - dưới đất thì phân làn ôtô và xe máy bằng vạch liền. Vậy rẽ phải như thế nào cho đúng luật đây các bác ?
Xin chỉ giúp !

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
TNThang nói:
topic này có các bác chú giải rất chi tiết về ứng xử theo bảng chỉ dẫn. Sẵn đây cho em hỏi ké luôn.
Trên đường ĐBPhủ - gần các ngã tư không cấm rẽ phải (Vd : ĐBP-HBTrưng), nhưng trước ngã tư có bảng phân 3 làn xe chỉ đi thẳng mà không thấy mũi tên rẽ nhánh - dưới đất thì phân làn ôtô và xe máy bằng vạch liền. Vậy rẽ phải như thế nào cho đúng luật đây các bác ?
Xin chỉ giúp !

Em cũng thét mét như bác lày lày!

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Tối qua có bác nào bị dính vào điểm danh đi, em đi qua đó khoảng 20h thấy quá trời xe bị dính, nhiều tới nỗi 1 số xe dù quẹo sai vẫn thoát được do xxx bắt ko xuể!