Các bác lưu thông hướng từ Nguyễn Thị Minh Khai vào Nam Kỳ Khời Nghĩa hết sức lưu ý giao lộ này. Hiện tại 2 lane trong bên phải đều có hình vẽ quẹo phải và đi thẳng nhưng xe hơi quẹo phải vào Nam Kỳ Khởi Nghĩa phải đi vào lane trong cùng bên phải (lane dành cho xe gắn máy) do mới có biển báo quy định lane đó dành cho xe quẹo phải.

Sáng nay em dừng đèn đỏ ở lane giữa và bị vịn, cãi 1 hồi đành chấp nhận phạt 150 ngàn lỗi quẹo phải không nhường người đi bộ do không mang theo bằng lái...:D

Bà cụ...đặt biển 1 đằng còn hình trên lane 1 nẻo thế thì chết dân...:mad:

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
thank kìu bác! hĩhix, lại một trò mới tăng thu ngân sách. Mấy cái bảng hướng dẫn lưu thông của VN cứ như chơi trò đánh đố

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Cái vụ này có mấy tháng rùi bác ơi, anh em tài xế còn cám ơn xxx trên VOV nữa đó, đi khúc này em cứ đàng hòang đi hẳn vào lane xe 2b để quẹo – Sướng ( chính nhờ đi như vậy nên lưu lượng xe được giải tỏa nhanh, trước đây hay bị xe 2b cản mũi nên qụeo chậm )

Hạng D
14/5/08
2.536
21.260
113
Ngó bộ không cần đề án thu phí oto vào trung tâm nữa rồi, có ai dám vào trung tâm nữa đâu Hehehehe

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
33
kebab nói:
Các bác lưu thông hướng từ Nguyễn Thị Minh Khai vào Nam Kỳ Khời Nghĩa hết sức lưu ý giao lộ này. Hiện tại 2 lane trong bên phải đều có hình vẽ quẹo phải và đi thẳng nhưng xe hơi quẹo phải vào Nam Kỳ Khởi Nghĩa phải đi vào lane trong cùng bên phải (lane dành cho xe gắn máy) do mới có biển báo quy định lane đó dành cho xe quẹo phải.

Sáng nay em dừng đèn đỏ ở lane giữa và bị vịn, cãi 1 hồi đành chấp nhận phạt 150 ngàn lỗi quẹo phải không nhường người đi bộ do không mang theo bằng lái...:D

150 ngàn lỗi quẹo phải không nhường người đi bộ do không m

Đa tạ bác lắm lắm

Hạng B2
2/8/05
345
2.156
93
TP HCM
Ngày nào đi làm về em cũng quẹo phải từ NTMK ra NKKN khúc này, toàn đậu lane ngoài cùng bên trái hoặc lane giữa, giờ mới biết cái vụ phải đi vào lane xe máy để rẽ phải. Mà cái biển chỉ dẫn nó cắm đâu mà em ko thấy nhỉ ? Cám ơn bác đã thông báo

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
koonjang nói:
Ngó bộ không cần đề án thu phí oto vào trung tâm nữa rồi, có ai dám vào trung tâm nữa đâu Hehehehe

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
kebab nói:

Đúng là giang hồ hiểm ác.

Cảm ơn pác

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Giờ thì ai cũng chấp hành tốt giao thông roài hehe mấy anh hẻo quá nên thổi tè lè tùm lum. Tối hum qua vừa ra khỏi vòng xoay hàng xanh tự nhiên môt ông áo vàng chạy lon ton ra thổi mình lại, thấy chẳng co giề vi phạm thế là mình không tấp vào lun :)
hắn dòm theo tí roài thôi đi thổi xe khác

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Đã có mũi tên chỉ đường vẽ ngay dưới đường, cho phép rẽ khi đậu ở lane 2b. Có bảng chỉ dẫn ngay khúc ngã ba Lê Quý Đôn – bảng phân làn xe nên các bác cứ đi bình thường, qua ngã ba Lê Qúy Đôn thì tấp hẳn vào lane 2b để quẹo cho sướng. ( Em nghe trên VOV bây giờ nhiều đường cho quẹo kiểu này rồi chứ ko chỉ đường NTMK )
.