Hạng C
22/2/10
648
401
63
Cảm ơn bác đã có ý kiến.

Trước đó phải 1 năm nay em có cắm qua cổng OBD2 1 cái HUD. Trong thời gian đó cũng không có hiện tượng gì đặc biệt.

Tuy nhiên vừa rồi sau sự cố đó em cũng tháo bỏ cái HUD không cắm vào cổng OBD2 nữa.

Hôm đó chỉ mất điện và chấp chờn nguồn của bảng đồng hồ tablo còn màn hình giữa thì không sao vẫn có điện hiển thị thông báo đầy đủ cả.

Sau khi kiểm tra fix, xóa lỗi thì cũng không còn hiện tượng mất điện , chập chờn nguồn cho bảng đồng hồ tablo và các báo lỗi đó nữa.
Cũng mới 1 vài ngày và đang dịch bệnh phong tỏa nên em cũng ít đi - do đó chưa thể đánh giá đã ổn định hết hay chưa!

Em chỉ ngạc nhiên là cầu chì xe thường rất chắc chắn ít khi lung lay và lỏng... Có sự cố thì chỉ bị đứt chứ không có tình trạng chập chờn.

Mà ở đây nó mất nguồn 1 thời gian ngắn ~ 10 phút, sau đó chập chờn 1 vài lần và sáng lại kèm theo báo lỗi...

Việc báo lỗi có thể hiểu được là tín hiệu qua bảng đồ hồ bị ngắt do đó ECU tự động fix và báo lỗi giả...
Sau khi fix, xóa lỗi thì sẽ hết thôi! Chứ thực sự không phải lỗi vật lý thực!
Xe em cũng lắp cái Hud cho đẹp, cái lạ là đi mãi ko sao, hôm hết tết lên Tp thì xe báo lỗi van nước. Trước đó em đã đọc đâu đó có bác bảo ko nên lắp hud vào Odb2. Lúc đó em tháo ra thì hết lỗi.

• Like
Reactions: ksxdcd and Osin
Hạng B2
3/8/12
295
249
43
Bác có thể nói rõ cho em biết ron cao su của bác bị rách ở vị trí nào không?

Cảm ơn bác!

có một lý do nữa em đã từng bị đó là ron caosu bị rách, nước mưa nó ngấm vào từ chỗ đó. Và hôm sau nó cũng nhảy búa xua xì ngầu. xong thì lại thôi. Em phải lần mò hoài mới thấy được chỗ đó mà fix lỗi đó.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Xe mình là Mer, nó bị phía sau cốp, vị trí là cục Sam sau của xe. không biết xe này thì mấy vị trí có khác không.
cục Sam là cục gì bác Trác ? Em có tật không biết không hiểu thì hỏi ....hơi phiền các bác nhỉ ?