Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
GV bán kém vì lý do dịch vụ hậu mãi kém, phụ tùng phụ kiện ít và không phổ biến làm cho việc thay thế gặp nhiều khó khăn và phải chờ lâu. Và GV cũng không hề rẻ chút nào như bác nói với cái giá gần 900tr cho 1 cái xe máy cũ và bị cắt hết option!
GV bán ế cũng vì chỉ có bản 2 cầu mà không có bản 1 cầu, bản 1 cầu phù hợp với việc đi trong phố hơn! Còn nói về gầm cao và hầm hố thì em thấy crv chưa chắc đã bằng GV
Em không biết bác nói thế nào là máy cũ? Ý bác là máy của CRV, Fortuner, SantaFE, hiện đại hơn? Tốt hơn? của GV? (bác cho em số liệu chứng minh nhé).
GV nhập nguyên chiếc từ Nhật (bản thân giá xe nhập đã mắc hơn xe ráp VN 20~30%) mà có giá chỉ 850tr, còn CRV, Fortuner, SantaFe ... giá ~1,1 tỷ. Các option bị cắt có đáng cái giá 250tr không? Mà đó là chưa kể yếu tố xe nhập Nhật. Còn theo như Fan cuồng Toy nói xe nhập Nhật hay VN đều như nhau, thì miễn bàn tiếp nhé

Tập Lái
20/8/13
42
5
8
www.suzukivn.com
Chào bác,nhập Nhật ở đây là xe được nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật về VN.Xe đã hoàn thiện 100% do kỹ sư Nhật lắp ráp theo tiêu chuẩn Nhật,linh kiện Nhật.Còn nếu xe nhập rời linh kiện và kết hợp nội địa hóa với tay nghề thợ VN ráp thì gọi là xe liên doanh chứ không phải xe nhập nguyên con nữa.Tất nhiên thương hiệu Su xuất sứ từ Nhật.
Bác vui lòng search google thuật ngữ phân biệt 2 dòng xe này CKD và CBU giúp em.Em cảm ơn
Em kết Bác nhất, vì Bác nói thật chuẩn:3dquaytay:

Tập Lái
20/8/13
42
5
8
www.suzukivn.com
tại thị trường nội địa nhật bản thì Su Vitara chiếm lĩnh nhé bác, đừng có qua Nhật mà bất ngờ khi không thấy bóng dáng Ỉn thần thánh đầy rẫy ở VN. Su không nói ai người VN chúng ta dại, chỉ là họ chưa thật sự chú ý đến thị trường VN thôi, đó là cơ hội để chúng ta mua được hàng ngon, giá tốt, còn bác không nắm lấy cơ hội đó, thì đó là lựa chọn của bác. Vậy thôi

Tâm lý mua xe của người Việt mình là : xe máy thì "ẻm Honda",..., còn nếu ôtô thì là "ẻm Toy...",..., trên chuyên trang ôtô của Vnexpress từng có bài viết nói về phong cách chọn và tâm lý khi mua xe của người Việt. :3ddanhdan:, Em chỉ vào tám cho vui, còn việc mua và sử dụng còn tùy vào sở thích của từng Bác nữa :3duongbiahutthuoc:, không nên đi phản ánh wúa mức được :3dnguyhiem:

Hạng B1
23/12/14
52
12
8
V
Em không biết bác nói thế nào là máy cũ? Ý bác là máy của CRV, Fortuner, SantaFE, hiện đại hơn? Tốt hơn? của GV? (bác cho em số liệu chứng minh nhé).
GV nhập nguyên chiếc từ Nhật (bản thân giá xe nhập đã mắc hơn xe ráp VN 20~30%) mà có giá chỉ 850tr, còn CRV, Fortuner, SantaFe ... giá ~1,1 tỷ. Các option bị cắt có đáng cái giá 250tr không? Mà đó là chưa kể yếu tố xe nhập Nhật. Còn theo như Fan cuồng Toy nói xe nhập Nhật hay VN đều như nhau, thì miễn bàn tiếp nhé

Vậy còn những cái khác bác đồng ý với em ạ?

Tập Lái
20/8/13
42
5
8
www.suzukivn.com
GV bán ế cũng vì chỉ có bản 2 cầu mà không có bản 1 cầu, bản 1 cầu phù hợp với việc đi trong phố hơn! Còn nói về gầm cao và hầm hố thì em thấy crv chưa chắc đã bằng GV
Bác "aston_martin123" góp ý kiến cũng hay, nhưng các khách hàng của em mua GV vì các Bác ấy thích xe 2 cầu, gầm cao, máy khỏe, di chuyển trong mọi địa hình, đặc biệt là xe được nhập trực tiếp từ Nhật, giá lại dưới 1 tỷ (tiêu chuẩn thế này thì khó kiếm ở các dòng xe khác). Còn các option như DVD, cảm biến, Camera, ghế da..., chỉ là những trang bị kèm theo, nếu có thì càng tốt, nhưng chủ yếu vẫn là chất lượng xe, GV có ngoại thất không hoa mỹ nhưng máy móc lại bền bỉ, vóc dáng khỏe mạnh,...

Lý do Suzuki Grand Vitara ế ẩm tại VN

GV này em mới tiễn vào ngày 13/2/2105 (tức 26 tết âm lịch) này. Bác chủ xe đã từng chạy qua rất nhiều dòng xe của các hãng khác nhau (em GV này là cô vợ thứ 11 rồi). Và sau khi lái thử qua GV, Bác chủ xe quyết định rước em nó về dinh ngay trong dịp tết :3dhungio2:
Lý do Suzuki Grand Vitara ế ẩm tại VN

Và Bác áo thun đi cùng cũng đang chờ li dị em CR-V, để rước thêm em GV màu Ghi về luôn cho có chị có em.:3dtangtraitim:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
23/12/14
52
12
8
Bác "aston_martin123" góp ý kiến cũng hay, nhưng các khách hàng của em mua GV vì các Bác ấy thích xe 2 cầu, gầm cao, máy khỏe, di chuyển trong mọi địa hình, đặc biệt là xe được nhập trực tiếp từ Nhật, giá lại dưới 1 tỷ (tiêu chuẩn thế này thì khó kiếm ở các dòng xe khác). Còn các option như DVD, cảm biến, Camera, ghế da..., chỉ là những trang bị kèm theo, nếu có thì càng tốt, nhưng chủ yếu vẫn là chất lượng xe, GV có ngoại thất không hoa mỹ nhưng máy móc lại bền bỉ, vóc dáng khỏe mạnh,...

View attachment 222243
GV này em mới tiễn vào ngày 13/2/2105 (tức 26 tết âm lịch) này. Bác chủ xe đã từng chạy qua rất nhiều dòng xe của các hãng khác nhau (em GV này là cô vợ thứ 11 rồi). Và sau khi lái thử qua GV, Bác chủ xe quyết định rước em nó về dinh ngay trong dịp tết :3dhungio2:
View attachment 222245
Và Bác áo thun đi cùng cũng đang chờ li dị em CR-V, để rước thêm em GV màu Ghi về luôn cho có chị có em.:3dtangtraitim:
Em đồng ý với bác là xe này gầm cao, di chuyển được trong mọi địa hình, nhưng số người thích thế clại không phải số đông, phải không ạ?
Hiện giờ có outlander spost của mit cụ nhé, cũng nhập nhật nguyên chiếc và giá dưới 1 tỷ, cũng gầm cao và phù hợp đi trong phố nên đc nhiều người lựa chọn hơn GV!

Tập Lái
20/8/13
42
5
8
www.suzukivn.com
Em đồng ý với bác là xe này gầm cao, di chuyển được trong mọi địa hình, nhưng số người thích thế clại không phải số đông, phải không ạ?
Đó lại là do sở thích nữa rồi bác, đã là thích thì các yếu tố khác lại không còn quan trọng nữa. Khi đó yếu tố bên ngoài quyết định là chủ yếu. Yêu và thích lại là 2 vấn đề khác nhau. Khách hàng chủ yếu quan tâm đến vẻ đẹp bên ngoài, còn về máy móc, chất lượng và giá trị sử dụng thì lại ít cân nhắc đến,...

Hạng B1
23/12/14
52
12
8
Đó lại là do sở thích nữa rồi bác, đã là thích thì các yếu tố khác lại không còn quan trọng nữa. Khi đó yếu tố bên ngoài quyết định là chủ yếu. Yêu và thích lại là 2 vấn đề khác nhau. Khách hàng chủ yếu quan tâm đến vẻ đẹp bên ngoài, còn về máy móc, chất lượng và giá trị sử dụng thì lại ít cân nhắc đến,...
Cụ nói thế em lại không đồng ý rồi. Nếu nói về bên ngoài thì em thấy GV đẹp hơn OS, OS nhìn từ đằng trước thì đẹp nhưng đằng sau thì bình thường, còn nhìn ngang hôn thì lại xấu! Nếu khách hàng quan tâm đến vẻ đẹp bên ngoài, còn về máy móc, chất lượng và giá trị sử dụng ít quan tâm đến như cụ nói thì x hàn phải bán được nhiều hơn xe toy chứ?

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
Hình như có 1 bác đăng trên face con grand vịt có 551 triệu có đúng ko mấy bác