Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!
RE: M class mới!

Trích đoạn: tincan

:D Cái gì chứ giảm xóc hơi thì Land Cruiser 100 có từ lâu lắm rồi, Land Cruiser 98 4.7i ngày xưa , tắt máy thì tự động gập vô lăng, hạ gầm thấp xuống ...
Mình nghĩ có tiền thì chạy LandCruiser 4.2 TD Executive Automat là hợp lý nhất , vừa sang trọng vừa chỉ tốn khoàng 11-12 lít dầu / 100 km . LandCruiser to rộng hơn, lại là xe 8 chỗ, trong khi ML 400 CDI chỉ có 5 chỗ, động cơ quá hiện đại, bảo trì, sửa chữa đều đắt hơn Toyota nhiều

Giá Toyota LandCruiser 4.2 TD Exec. Aut. FOB Antwerpen, NL khoảng 63,000 EURO
Mercedes-Benz ML 400 CDI chưa ra, nhưng chắc không rẻ hơn ML 500 , phải trên 60,000 EURO:mad::mad::mad:

không biết anh bạn ở đâu chứ bên mình không có Land Cruiser máy dầu, chỉ có 4.7L V8 thôi, chạy 13/17mpg (city/highway), so với ML500 5.0L V8 15/19mpg và ~17/23 của ML350 3.5L V6.
Land Cruiser tuy đẹp, bền nhưng nhìn tới lui vẫn là chiếc Toyota, thiếu kém cái "klasse'" của Mercedes.

Còn vấn đề air ride suspension củng hoàn toàn khác nhau. Hệ thống đó của Land Cruiser dùng cho offroad, còn ML thì dùng trên đường phố, đi trên ổ gà mà không cãm thấy giằn xốc. Chiếc ML350 còn có khả năng qụeo gắt và nhanh không thua kém gì chiếc IS300 của mình đang dùng. Lấy chiếc Land Cruiser ra qụeo kiểu đó thì bảo đảm lật ngửa 4 bánh. :D

Hai chiếc xe này không thể so sánh với nhau được.

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Kinh! bác DaveP tung hê em M class kiểu này thì đảm bảo các bác nhiều tiền trên forum này mà đọc đc đảm bảo thi nhau nhập về VN mất.
Lúc trước em đi inte type r ôm cua đường hẹp 60km/h không hề văng xe, rất ngon, em nghĩ ngon như is300 của bác. Bây giờ đi people mover thì xe văng, trượt bánh cả mét. New M class mà ngon như bác nói thì thât tuyệt.

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: unik

Kinh! bác DaveP tung hê em M class kiểu này thì đảm bảo các bác nhiều tiền trên forum này mà đọc đc đảm bảo thi nhau nhập về VN mất.
Lúc trước em đi inte type r ôm cua đường hẹp 60km/h không hề văng xe, rất ngon, em nghĩ ngon như is300 của bác. Bây giờ đi people mover thì xe văng, trượt bánh cả mét. New M class mà ngon như bác nói thì thât tuyệt.
:D:D:D Mình đã được thử cả 3 loại xe , LandCruiser 100 4.2 TD , ML 400 CDI và Ranger Rover 4.2 V8 Supercharged :
- địa hình , leo đồi thì LandCruiser khá hơn cả
- tiện nghi sang trọng thì Ranger Rover là nhất, hệ thống giảm xóc, cách âm tuyệt hảo
- ML ở giữa, dở ông dở thằng, nếu đi trong phố thì kém E 500 4-matic , chưa kể đến S 500 L 4-matic , còn ra địa hình thì kém xa G 500

Dân tình sắm Mercedes mới chủ yếu là để show off , hoặc là vị trí xã hội không cho phép họ chạy xe rẻ tiền - điển hình là ở Đức . Còn dân xài xe Mec cũ trên 5 năm là dân thực dụng, biết người biết của :D:D:D

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

Trích đoạn: unik

cái "ngon" nhất của ML là giá rẻ, $53K đầy đủ options ra cửa bao gồm 129073245675x thứ thuế. :D

Hạng B2
29/3/05
108
0
16

Các Bác cứ đợi đi, đang có 1 em ML 350 đời mới trên tàu về HN rồi.