Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
AE tính chọc giận tay nghề của Hội trưởng hay sao vậy? Bác HT mà giận thì AE mình hết ảnh hay hay xinh xinh để coi nhe

Hạng B2
21/8/09
116
1
18
Anh Châu lúc này bận quá hay giận ai rồi nên không viết tiếp bài nữa... phim đang hay mà, mọi người mong chờ từng tập đó anh

• Like
Reactions: phatbinhduong
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Làm thêm 1 loại bài về Jeep cao nữa đi bác,...

Tập Lái
1/2/05
2
0
1
Cám ơn bác Minhchaustudio, thông tin của bác làm tôi cũng mở mắt được nhiều điều. Xin bác chỉ giáo làm sao để biết một chiếc Jeep là có phải M151 không? tôi biết có một chiếc Jeep có từ trước giải phóng, nó khá cũ do ít được bảo dưỡng nhưng vẫn chạy được, tôi định đem đi đại tu nhưng còn băn khoăn vì không biết nhiều về máy móc, xin bác cho lời khuyên, cảm ơn bác.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
báo các bác, bác minhchau hiện đang rất bận công việc gia đình nên chưa có time post bài cho anh em mình thưởng thức được,,

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Uh. chắc cótruyeenj gì nên cảm xúc mới tắt lâu như vậy.
cố lên bác nhé, lúc nào xong lại vào đây làm vài bài cho anh em thưởng thức nhé.

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Khi đi xe Jeep bạn ngồi ở đâu ?

Có một câu chuyện như thế này :

Một binh nhì người Bỉ thấy một Jeep chở một Đại tá cùng hai lính Mỹ chạy qua trạm gác . Anh ta hạ mũi súng xuống và hô : giơ tay lên sau đó bắt cả ba . Điều tra sau đó cho thấy đó là ba lính Đức đang cố tẩu thoát . Khi được hỏi vì sao nhận biết được đó là lính Đức anh ta nói :

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Vâng không có gì đặc biệt . Tôi biết vì viên Đại Tá giả đó ngồi ở băng sau .

Bạn biết không? Có những quy định về cách dùng xe cũng như phép lịch sự mà ta phải theo khi được mời đi chung xe .

Nếu xe chỉ có hai người , bạn nên ngồi ghế trước cạnh ghế lái . Cử chỉ này luôn tạo cảm giác thân tình và gần gũi với người lái xe nhất là khi người lái là bạn , là người có tuổi hoặc địa vị hơn bạn .

Tuyệt đối không ngồi băng sau khi người cầm lái là xếp của bạn . ( trừ những trường hợp thật đặc biệt ).

Nếu xe có hơn hai người có thể thoải mái hơn trong cách sắp xếp . Hãy dành quyền quyết định cho người có vị trí cao hoặc có tuổi trong nhóm .

Trong tất cả các loại xe có từ 04 cửa trở lên , vị trí băng sau bên phải xe là vị trí của big boss . Đây là vị trí quan trọng nhất trong xe . Nếu không phải là chủ xe hoặc nhân vật quan trọng được mời , nên tránh ngồi vào vị trí này .

Nếu được mời ngồi băng sau , đi vòng và vào xe bằng cửa bên trái luôn được xem là cử chỉ tao nhã , tránh được những cử chỉ không đẹp khi bò từ phải sang trái