Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Trở lại với những chiếc Jeep :

Văn hoá ngồi xe nói trên được xem là chuẩn mực ngay cả trong quân đội và người Đức một dân tộc kỳ lạ và ưa thích chẩn mực cũng không ngoại lệ . Tuy nhiên với một chiếc Jeep thì hoàn toàn khác , vị trí rộng rãi thoải mái nhất trên xe là ghế phụ và vị trí này luôn dành cho người có cấp bậc cao nhất trên xe . Đặc biệt nếu không vì một quân vụ tối quan trọng thì không một sĩ quan cấp Tá nào lại hạ mình ngồi vào băng sau xe Jeep .

- Anh có biết tại sao các sĩ quan Mỹ không thích ngồi băng sau như thông lệ không ? - có người hỏi anh lính người Bỉ
- Ồ! - Anh ta kêu lên - Các ông ấy sợ bị bệnh trĩ đó mà .

• Like
Reactions: Langtudatinh68
Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
minhchaustudio nói:
Vâng không có gì đặc biệt . Tôi biết vì viên Đại Tá giả đó ngồi ở băng sau .

Bạn biết không? Có những quy định về cách dùng xe cũng như phép lịch sự mà ta phải theo khi được mời đi chung xe .

Nếu xe chỉ có hai người , bạn nên ngồi ghế trước cạnh ghế lái . Cử chỉ này luôn tạo cảm giác thân tình và gần gũi với người lái xe nhất là khi người lái là bạn , là người có tuổi hoặc địa vị hơn bạn .

Tuyệt đối không ngồi băng sau khi người cầm lái là xếp của bạn . ( trừ những trường hợp thật đặc biệt ).

Nếu xe có hơn hai người có thể thoải mái hơn trong cách sắp xếp . Hãy dành quyền quyết định cho người có vị trí cao hoặc có tuổi trong nhóm .

Trong tất cả các loại xe có từ 04 cửa trở lên , vị trí băng sau bên phải xe là vị trí của big boss . Đây là vị trí quan trọng nhất trong xe . Nếu không phải là chủ xe hoặc nhân vật quan trọng được mời , nên tránh ngồi vào vị trí này .

Nếu được mời ngồi băng sau , đi vòng và vào xe bằng cửa bên trái luôn được xem là cử chỉ tao nhã , tránh được những cử chỉ không đẹp khi bò từ phải sang trái

Rất hay và chính xác, cảm ơn bác MC nhé

Hạng F
22/10/09
8.170
29.936
113
đã quá tiếp đi bác ui, bác cho em hỏi, Jeep đạp hết ga lên được 62 mph ko, tức là 100kph?  ngồi băng sau đúng là khó chịu do sàn cao, gối bị gập

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
grenade nói:
đã quá tiếp đi bác ui, bác cho em hỏi, Jeep đạp hết ga lên được 62 mph ko, tức là 100kph?  ngồi băng sau đúng là khó chịu do sàn cao, gối bị gập
cái vụ này phải mời bác lên ngồi jeep rồi bác đo hộ bọn em nhé, xưa giờ lo chạy chứ có đo chính xác đâu nè....

Hạng D
4/6/10
1.063
832
113
HCMC
Dạ bên bọn em cũng đã nhiều lần mang theo máy tính, nhân chia cộng trừ mãi mà cũng chưa có kết quả bác ạ

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Mình đã định lặn sâu một hơi nhưng nợ ân tình Jeep bros nên lại phải trồi lên . Loạt bài tới sẽ mô tả thực sự những gì M 151 từng thể hiện . Như xe mình chuyến rồi đi tổng công 3800 mile qua nhiều địa hình khác nhau .

Sẽ tổng kết lại trong vài ngày tới .

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Wow em cũng đang tính kiếm một vợ 3 là Jeep đây , chờ bài của bác em rồi xúc tiến :D

Hạng F
22/10/09
8.170
29.936
113
ý em là kim  đồng hồ có bao h lên đến 60 mph ko? mà phải  là máy origin nhá