Hạng B1
1/12/07
52
0
0
Ha noi
RE: M3 kêu và ồn quá. Mong các bác chỉ giúp

Bác đến km số 10 đường NGUYỄN TRÃI -THANH XUÂN _HN ấy!Ở đấy anh em sửa và <<chém>> cũng dược lắm!

Tập Lái
4/3/08
29
0
0

hú vía. ....................

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Trích đoạn: mazda323doctor

em thấy các bác bàn ghê quá nên em phải có ý kiến !
Em cũng đang chạy mazda đây!Quả thật dàn lạnh của MAZDA hơi kém!nhưung các bác đừng tốn tiền vì mấy vụ lặt vặt đó làm gì,tốt nhất là các bác kiểm tra và bơm thêm gas cho dàn lạnh là ổn.Hôm trước em cũng phải bơm thêm và sau đó chạy ngon luôn!
Chúc các bác thành công!

Bác cho em hỏi xe em chạy 3 năm rưỡi đã cần bơm thêm ga chưa và giá hết khoảng bao nhiêu? Mà bác làm ở đâu vậy? Em ở Hà Nội. Tks bác.

Tập Lái
30/3/07
26
0
0
www.tas.com.vn

Kiểm tra và bơm ga điều hoà thì đơn giản, nhiều gara thực hiện đảm bảo được.
Tuy nhiên, nghe bạn nói, mình dám chắc là bạn chưa biết cái lọc gió của Mazda 3 ở đâu hay là không có nữa. Khuyên bạn như sau:
- Vào VMC thay lọc gió điều hoà (cái cũ của bạn chắc đen như bồ hóng, mủn như bùn rồi đấy),
Kinh phí hết khoảng: gần 500,000 vnđ.
Thời gian thay: 10 phút.
(Tớ vừa thay xong khoảng 1 tháng, xe mát lạnh luôn ah. ở ngoài ít nới biết và thay lọc gió Mazda 3 lắm đấy)
- Kiểm tra và bơm bổ sung ga điều hoà. chắc không hết mấy đâu (cái này tớ chưa phải làm, nên không biết)
Hãy nghe mình, đấy là kinh nghiệm thực tế đấy.
Chúc vợ 2 của bạn mát lạnh.

Tập Lái
7/8/08
8
0
0

Chào các bác, em là lính mới, rất vui được tham gia OS. Các bác cho em hỏi làm thế nào để hạn chế triệt để tiếng ồn của M3 (thay lốp Michelin? Dán xốp cách âm? và gì nữa?). Mỗi lần chạy đường trường em cảm giác như mình đang chạy mui trần ý các bác ạ.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: reddevils99

Chào các bác, em là lính mới, rất vui được tham gia OS. Các bác cho em hỏi làm thế nào để hạn chế triệt để tiếng ồn của M3 (thay lốp Michelin? Dán xốp cách âm? và gì nữa?). Mỗi lần chạy đường trường em cảm giác như mình đang chạy mui trần ý các bác ạ.
Làm 2 cái này thì tiếng ồn giảm phân nửa. Tui làm rồi.:D

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng

Em nghĩ cái vụ ồn này thì anh em trên đây chắc không tư vấn đầy đủ cho bác được rồi, bác nên ra mấy cửa hàng Audio người ta sẽ tư vấn cho bác cách triệt tiêu tiếng ồn, tùy theo lúa của bác. Chúc bác hài lòng:D:D

Tập Lái
7/8/08
8
0
0

Trích đoạn: nlthanh

Em nghĩ cái vụ ồn này thì anh em trên đây chắc không tư vấn đầy đủ cho bác được rồi, bác nên ra mấy cửa hàng Audio người ta sẽ tư vấn cho bác cách triệt tiêu tiếng ồn, tùy theo lúa của bác. Chúc bác hài lòng:D:D
Hình như ở Hà Nội thì Thanh Tùng Audio làm cái vụ này chuẩn hả bác nlthanh?

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Sau 1 lần làm chống ồn toàn xe và lần 2 chống ồn cho sàn xe phát nữa, thì giờ xe của em tiếng dội từ sàn chỉ to hơn Civic 1.8AT một chút.