Tập Lái
4/3/08
29
0
0
Hi các bác. Con M3 của em tự nhiên kêu to quá. Nghe như tiếng súp báp, mỗi lần đóng ga mạnh là nó kêu, đi nhiều và đi đường xa kêu. mang ra gara thì ko bị sao, nói là cổ bô. CHẳng biết là tiếng gì nữa. CÓ bác nào vbiết chỉ giùm cho em vơí, và sửa thì mang ra đâu. Em đang ở Minh Khai Hà Nội. Cảm ơn các bác nhiều. CHúc một ngày tốt lành

Hạng B2
20/6/08
281
0
16
44
Việt Nam
www.otosaigon.com
RE: M3 kêu và ồn quá. Mong các bác chỉ giúp

Em không nhớ phone em cũng đã vào đó làm lại con vợ 2 của em có 1 lần.nói chung ở đó phá tốt lám.em nói đùng bác thôi thợ sửâcữa ở đó có vẻ rất chuyên nghiệp đó bác.lúc nào rảnh bác chạy qua đó xem sao

Tập Lái
4/3/08
29
0
0

Thanks bác rất nhiều. Chúc mọi điều tốt lành. Lúc nào có thời gian lên xem thế nào. Nhưng nge "Phá" là cũng thấy hoảng rồi. Em mới tập lái mà vợ 2 thì cũng mới lấy nên chẳng biết phải thế nào. Nghe vừa run mà vừa lo

Tập Lái
30/3/07
26
0
0
www.tas.com.vn

M3 của tôi, đi trong thành phố để số 1 đã lanh, để nấc 2 con gái phải đắp chăn. Làm thế làm gì nhỉ. Chỉ cần lọc gió sạch thì M3 đã mát lạnh rồi. AE đừng có làm như vậy nha.

Tập Lái
30/3/07
26
0
0
www.tas.com.vn

Vào VMC đi bạn hiền à, ở đó thợ chuyên MD mà. Yên tâm đi, không phải hối hận đâu.Chúc vợ 2 hết ồn.

Tập Lái
15/7/08
49
1
0

cánh đây 1 tuần em vừa cho con M3 của em đi làm lại toàn bộ giàn lạnh, trời oi nó tháo banh ta lonn bàn thờ rồi hạ cả của trước:( để làm sạch tổ ong, nhưng em thấy kết quả cũng không khá hơn trước là bao nhiêu phải công nhận thang M3 này giàn lạch k đc lạnh lám, theo em bác chỉ nên xạc thêm gas và làm sạch lọc gió là đc rồi, còn về tiếng ồn k biết con của bác sao chứ con của em cũng ok xe em chạy dc 27.000km mua năm 2004, em thấy vẫn ok chi mỗi cái giàn lạch là k dc lạnh lám thôi

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

chào các bác.....bệnh dàn lạnh kém cua mazda là bệnh chung rồi,chiec mazda nhà e cũng thế...giai fáp của e là e đi dán Vkool (nhưng thuc sự ko tăng dc đọ lạnh nhiều)...cái lam e hài lòng nhất là ngay trước OS cái xốp các âm 2G 3G gì đó....e xài vừa la cách âm mà vừa cách nhiệt...thấy rất ok,hình như các chiến dịch sản fẩm đó vụt tắt rồi....hồi đó hình nhu e cung là 1 trong đám chuột bạch :Dkết quả là giảm ồn tu dưới gầm va cửa....va độ lạnh cải thiện dáng kể,trưa nắng gắt di may lạnh số 2 lạnh teo,ngay trước di máy lạnh số 4 (max) ma vẫn nóng,cài fần hấp thụ nhiệt trực tiếp và gây khó chị6u nhất cho cabin xe đó la cái nóc xe (nhất là nóc xe màu đen,hấp thụ nhiệt kinh khủng) đi buổi trưa nắng sờ tay lên trần nóng hầm hập thi máy lạnh nào chịu cho thấu, Vkool có dán dc cai nóc đó đâu mà lạnh:D e khuyen các bác đừng chú tâm vào de cãi thiện cái máy lạnh ma hãy chú ý đến nhung tác động khác làm cho cabin nóng hầm hập......xe e giờ các bác cư tưỡng tượng mấy cai thùng xốp ướp mấy trái dừa lạnh vậy đó, nhiệt ko vào dc,mà lạnh trong xe ko bi tỏa ra ngòai:D giai fáp lam e thay hài lòng nhất là di làm lại dàn cách nhiệt cho xe,nhất là nóc xe:)

Hạng B1
1/12/07
52
0
0
Ha noi

em thấy các bác bàn ghê quá nên em phải có ý kiến !
Em cũng đang chạy mazda đây!Quả thật dàn lạnh của MAZDA hơi kém!nhưung các bác đừng tốn tiền vì mấy vụ lặt vặt đó làm gì,tốt nhất là các bác kiểm tra và bơm thêm gas cho dàn lạnh là ổn.Hôm trước em cũng phải bơm thêm và sau đó chạy ngon luôn!
Chúc các bác thành công!

Tập Lái
4/3/08
29
0
0

VMC là ở đâu vậy. Địa chỉ như thế nào vậy bác NghiaND. Mà xe e mấy hôm nay lại dở chứng về âm thanh. màn hình loạn hết cả lên, ko biết do chập cái gì mà cứ vặn cái đèn thì có lúc mới trở về bình thường, nhiều lúc tịt luôn, Bác nào biết địa chỉ chuyên về MD thì chỉ giùm. chống ồn, âm thanh,.... nói chung là thợ đc chút , khỏi phải sửa nhiều lần. Cảm ơn đã chỉ bảo