Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
knine nói:
He he cãi nhau, nhưng mỗi người có đầu óc khác nhau ...
...
Ở VN mấy taymới có tiền, có cái xe thường tưởng là ngon nên tự cho mình có quyền đủ mọi thứ ngay cả cãi lộn XXX, gây mất trật tự...chứ ở nước ngoài là ăn đạn , roi điện... không có chuyện chống lại , cãi lại ... khi XXX thổi xe lại. Hy vọng cùng với việc sửa lại cho rõ các biển báo, cần cho phép XXX có quyền trấn áp trong khi làm nhiệm vụ điều khiển GT, có thể GT mới an toàn cho mọi người.
Hoang tưởng nặng. Cứ xem mấy bộ phim trên HBO xong là tưởng bở.
Nếu xxx VN sang Huê kỳ thổi phạt vô luật lệ kiểu đó thì bị lột lon, đuổi khỏi ngành sớm.
Xem gương 4 anh Cop Mẽo dùng roi điện một cách ngu dốt bị sa thải đây này. Ở đó mà hù dọa người khác.

Báo Tuổi trẻ 11/5/2011
Sinh viên Hồ Quang Phương được bồi thường 90.000 đôla
...
Tháng 9-2009, bốn nhân viên cảnh sát thuộc Sở Cảnh sát San Jose đã tấn công Hồ Quang Phương trong khi khám xét phòng của anh.

Các nhân viên cảnh sát cho rằng sinh viên Việt Nam này có hành vi chống cự nên đã tấn công và dùng súng bắn điện để khống chế. Cảnh sát đến vì nhận tin báo Hồ Quang Phương đã đe dọa một người bạn cùng phòng trong khi cãi vã.

Sở cảnh sát San Jose đã đình chỉ công tác bốn nhân viên liên quan vụ này và mở điều tra cáo buộc làm trái.
link: http://tuoitre.vn/The-gioi/Nguoi-Viet-xa-que/437504/Sinh-vien%C2%A0Ho-Quang-Phuong%C2%A0duo%CC%A3c-bo%CC%80i-thuo%CC%80ng-90000-dola.html

Hạng D
18/11/10
1.063
14.697
113
Em khâm phục các bác đã rất...kiên nhẫn.. khai sáng 1 Ô-Sờ. Em thì đã bỏ cuộc từ lâu! Chúc các bác thành công! Mà em đồ rằng các bác sẽ thành "Nhân" !

Hạng F
5/3/05
8.718
72.352
113
đây
làm trò thằng khôn, còn hơn làm thầy thằng dại... thương các bác... gõ nhiều mỏi tay lắm

Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC
knine nói:
camry123 nói:
còn cái này là của bác nào đây vào nhận hàng nhá ...??? :D :D .... nghe quen quen trong mục cảnh báo bắn tốc độ ở khúc cua này ....

"Ngày 11.5, chúng tôi có mặt trên đường Nguyễn Văn Linh, đang chạy với tốc độ 60 km/giờ thì ngay đoạn đường dẫn vào cầu Phú Mỹ, biển báo tốc độ chỉ còn 30 km/giờ trong khi ba làn đường hoàn toàn trống trải, không nằm ở khu dân cư đông đúc. Ngay cạnh đó, một chiếc xe CSGT bắn tốc độ nhưng ngụy trang (cốp sau mở trông giống như một chiếc xe hỏng đang sửa chữa). Đi một đoạn nữa ngay khúc cua, dưới chân cầu xuất hiện hai CSGT đứng chặn xe vi phạm. Cứ mỗi lần đèn tín hiệu bật sang màu xanh là y như rằng tài xế liền bị CSGT “hỏi thăm”. Vừa nộp tiền phạt xong, anh Đỗ Hiếu Nghĩa (một tài xế) tỏ ra bức xúc cực độ: “Đang chạy tốc độ cao (60 km/giờ) mà bắt giảm tốc đột ngột như vậy rồi lại phải đạp ga lên cầu, đố tài xế nào xử lý cho kịp. Biển báo này báo hại tài xế”.
Cái đường dẫn qua cầu Phú Mỹ từ NVL nhỏ và uốn vòng 30Km/h là để an toàn cho người lái, nếu lái xe chịu chú ý nhìn biển từ xa, chỉ chần buông ga để nhẹ vào thắng là 30Km/h ngay có quái gì đâu mà không được rồi lên cầu 30Km/h cũng bình thường, lái xe mới tập cũng làm được chuyện này . Về Luật vi phạm đã rõ ràng rồi , oan ức gì .
Bác knine này nói đúng: trường hợp này là phạm luật rõ ràng. Nhưng cái topic đang bàn ở đây là cái việc cắm biển (cụ thể là cái bảng 30 km/h trước khi lên cầu Phú Mỹ) nó củ chuối wá! Oan ức là vì biển củ chuối chứ không than oan ức vì bị xxx thổi sai, bác knine ạ! Nếu bảng 30km/h là cần thiết cho khúc cua gắt, thì hết cua phải có thêm bảng 60km/h thì mới hòanh tráng tương xứng với cầu Phú Mỹ chứ, nếu cứ 30km/h thì cầu Phú Mỹ khác gì cầu khỉ hè!!
Quyền cãi là một quyền quan trọng, nếu không muốn nói là quan trọng nhất trong một xã hội văn minh. Quyền này là tự nhiên, chả cần ai cho. Việc sử dụng quyền này phải được khuyến khích. Ai ngăn cấm quyền này là đi ngược lại sự phát triển của xã hội, đi ngược lại lợi ích của cộng đồng. Ai bảo là ở nước ngòai rằng người dân không dám cãi xxx?? Họ biết họ sai thì cãi làm gì? Họ biết họ đúng và xxx của họ/ luật của họ sai thì ...mèng déc ui... cãi bà cố lun! Mướn luật sư cãi hăng nữa là...

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Câu hỏi của người ... muốn bị chửi ... hoặc trong đầu không có gì để hỏi

Hồi đó có người nói mình tố cáo anh em OS (xài ghi âm) với XXX mới ghê
knine nói:
laonong nói:
hình như bác knine là xxx thì phải.
rất tiếc là không phải bác ạ

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Phải nói lâu lắm rồi tôi mới nói từ này bác knine ngu phải nể luôn đang nói đoạn QL 13 qua cầu ông đầu về hướng ngã tư bình triệu bác lại nói QL13 qua Bình Dương thiệt không hiểu nổi người như thế mà ...Còn nếu biết thì hãy rả lời các câu hỏi của toi và bác gì đó trên forum còn không thì tự mình out đi để người khác khỏi mắng. Không phải ai trên OS cũng có tiền mua xe và đi xe 4B mà chẳng qua là cùng nhau tranh luận từ đó đưa ra nếu luật GTĐB hiện hữu chưa đúngthì cần bổ sung cái gì cho các bác quốc hội góp ý chứ như bác thì VN còn tiếp tục đi sau các nước 100 năm nữa em nói ít mong bác hiểu nhiều nếu tiếp tục không hiểu em nhờ các bác OS ném đá hộ em như bác Tuấn Anh bên thớt bên kia cho chít luôn
knine nói:
camry123 nói:
Em lên báo nè bác (nhưng Trần Văn Quang hổng phải tên em ...:D :D) ..... kekek .... để xem cơ quan chức năng trả lời sao nhé .... rồi cãi nhau với bác kinne kiniec gì đó ....
Các bác tiếp tục đưa thông tin ủng hộ báo thanhnien làm phóng sự nhiều kỳ nhé ....!!

"
Một bạn đọc khác thắc mắc, đoạn QL 13 hướng từ ngã tư Bình Phước về ngã tư Bình Triệu có đoạn đang từ 2 làn xe đột ngột chia thành 3 làn xe, nhưng không có biển báo phân chia làn đường.
“Trường hợp không có biển báo chia làn, xe ô tô được lưu thông tất cả các làn trừ làn trong cùng dành cho xe gắn máy, thô sơ. Khi bị CSGT phạt, tôi lập luận như vậy thì CSGT vẫn cứ phạt lỗi lấn tuyến, với lý do “không có biển báo thì không được đi" và thòng thêm câu "trừ khi xe đông" vào biên bản”, anh Trần Văn Quang, tài xế xe ô tô, bức xúc."
QL 13 các đọạn 3 lane đi qua BD , và từ BD ra xe con có được chạy vào lane giữa đâu.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
He he phải nói là bác mới là ng.., ku đếk có.
Bác có lái xe trên QL 13 chưa, đều có các bản chỉ dẫn buộc xe con đi lane ngoài cùng, kể cả các đoạn có đoạn mở ra 3 lane, về đoạn 3 lane ở gần BTriệu không có bản chỉ dẫn khác thì các biển chỉ dẫn xe con đi lane ngoài cùng vẫn còn hiệu lực chứ. vậy mà cũng không động óc hiểu nữa :D
nghhung nói:
Phải nói lâu lắm rồi tôi mới nói từ này bác knine ngu phải nể luôn đang nói đoạn QL 13 qua cầu ông đầu về hướng ngã tư bình triệu bác lại nói QL13 qua Bình Dương thiệt không hiểu nổi người như thế mà ...Còn nếu biết thì hãy rả lời các câu hỏi của toi và bác gì đó trên forum còn không thì tự mình out đi để người khác khỏi mắng. Không phải ai trên OS cũng có tiền mua xe và đi xe 4B mà chẳng qua là cùng nhau tranh luận từ đó đưa ra nếu luật GTĐB hiện hữu chưa đúngthì cần bổ sung cái gì cho các bác quốc hội góp ý chứ như bác thì VN còn tiếp tục đi sau các nước 100 năm nữa em nói ít mong bác hiểu nhiều nếu tiếp tục không hiểu em nhờ các bác OS ném đá hộ em như bác Tuấn Anh bên thớt bên kia cho chít luôn
knine nói:
camry123 nói:
Em lên báo nè bác (nhưng Trần Văn Quang hổng phải tên em ...:D :D) ..... kekek .... để xem cơ quan chức năng trả lời sao nhé .... rồi cãi nhau với bác kinne kiniec gì đó ....
Các bác tiếp tục đưa thông tin ủng hộ báo thanhnien làm phóng sự nhiều kỳ nhé ....!!

"
Một bạn đọc khác thắc mắc, đoạn QL 13 hướng từ ngã tư Bình Phước về ngã tư Bình Triệu có đoạn đang từ 2 làn xe đột ngột chia thành 3 làn xe, nhưng không có biển báo phân chia làn đường.
“Trường hợp không có biển báo chia làn, xe ô tô được lưu thông tất cả các làn trừ làn trong cùng dành cho xe gắn máy, thô sơ. Khi bị CSGT phạt, tôi lập luận như vậy thì CSGT vẫn cứ phạt lỗi lấn tuyến, với lý do “không có biển báo thì không được đi" và thòng thêm câu "trừ khi xe đông" vào biên bản”, anh Trần Văn Quang, tài xế xe ô tô, bức xúc."
QL 13 các đọạn 3 lane đi qua BD , và từ BD ra xe con có được chạy vào lane giữa đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Lấy được tiền bồi thường cũng thân tàn ma dại, mà tiền này của cty bảo hiểm cho CS trả, ở mấy nước này lấy được tiền của BH mấy trường hợp này thì cũng chẳng còn làm gì nữa.
TRường hợp này Police mới đập cho thôi, còn nhiều trường hợp nó bắn cho chết tươi đợi đó mà nhận tiền. XXX nước ngoài nó máu thế, XXX VN phải học tập và luật cũng nên sửa đổi cho XXX hành động để bảo đảm an toàn cho người tham gia giao thông đúng luật
sgb345 nói:
knine nói:
He he cãi nhau, nhưng mỗi người có đầu óc khác nhau ...
...
Ở VN mấy taymới có tiền, có cái xe thường tưởng là ngon nên tự cho mình có quyền đủ mọi thứ ngay cả cãi lộn XXX, gây mất trật tự...chứ ở nước ngoài là ăn đạn , roi điện... không có chuyện chống lại , cãi lại ... khi XXX thổi xe lại. Hy vọng cùng với việc sửa lại cho rõ các biển báo, cần cho phép XXX có quyền trấn áp trong khi làm nhiệm vụ điều khiển GT, có thể GT mới an toàn cho mọi người.
Hoang tưởng nặng. Cứ xem mấy bộ phim trên HBO xong là tưởng bở.
Nếu xxx VN sang Huê kỳ thổi phạt vô luật lệ kiểu đó thì bị lột lon, đuổi khỏi ngành sớm.
Xem gương 4 anh Cop Mẽo dùng roi điện một cách ngu dốt bị sa thải đây này. Ở đó mà hù dọa người khác.

Báo Tuổi trẻ 11/5/2011
Sinh viên Hồ Quang Phương được bồi thường 90.000 đôla
...
Tháng 9-2009, bốn nhân viên cảnh sát thuộc Sở Cảnh sát San Jose đã tấn công Hồ Quang Phương trong khi khám xét phòng của anh.

Các nhân viên cảnh sát cho rằng sinh viên Việt Nam này có hành vi chống cự nên đã tấn công và dùng súng bắn điện để khống chế. Cảnh sát đến vì nhận tin báo Hồ Quang Phương đã đe dọa một người bạn cùng phòng trong khi cãi vã.

Sở cảnh sát San Jose đã đình chỉ công tác bốn nhân viên liên quan vụ này và mở điều tra cáo buộc làm trái.
link: http://tuoitre.vn/The-gioi/Nguoi-Viet-xa-que/437504/Sinh-vien%C2%A0Ho-Quang-Phuong%C2%A0duo%CC%A3c-bo%CC%80i-thuo%CC%80ng-90000-dola.html

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Bác K9 ơi, em thắc mắc tí mong được bác giải đáp, có gì không phải bác bỏ quá cho(hôm kia ở trang trước em cũng có mấy thắc mắc nhờ bác giúp mà do chắc bác bận rộn nên chưa trả lời giúp em):
Em thường đi từ QL1A quẹo vào QL13 để về Bình Triệu thì làm sao em thấy được bảng phân lane cắm từ đoạn QL13 ở BD?
knine nói:
Bác có lái xe trên QL 13 chưa, đều có các bản chỉ dẫn buộc xe con đi lane ngoài cùng, kể cả các đoạn có đoạn mở ra 3 lane, về đoạn 3 lane ở gần BTriệu không có bản chỉ dẫn khác thì các biển chỉ dẫn xe con đi lane ngoài cùng vẫn còn hiệu lực chứ. vậy mà cũng không động óc hiểu nữa :D
nghhung nói:
knine nói:
camry123 nói:

"

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Ý bác nói ở vòng xoay dưới cầu vượt, thì vào đầu khúc QL 13 bác xem biển chỉ dẫn, tớ cũng đâu cần nhìn biển chỉ dẫn từng đoạn chỉ biết khúc 3 lane đều quy định xe con chạy ngoài cùng, nên đi trên toàn QL13 là luôn đi ngoài cùng , chả XXX nào thèm quan tâm.
CarrotDad nói:
Bác K9 ơi, em thắc mắc tí mong được bác giải đáp, có gì không phải bác bỏ quá cho(hôm kia ở trang trước em cũng có mấy thắc mắc nhờ bác giúp mà do chắc bác bận rộn nên chưa trả lời giúp em):
Em thường đi từ QL1A quẹo vào QL13 để về Bình Triệu thì làm sao em thấy được bảng phân lane cắm từ đoạn QL13 ở BD?
knine nói:
nghhung nói:
knine nói:
camry123 nói:

"