Hạng C
29/12/10
599
482
63
Đi Sing book trước vé máy bay + đặt phòng + mua vé ngay từ bây giờ thì không mắc lắm đâu các bác!

Hạng B2
4/1/09
243
199
43
t/p Ho Chi Minh
kebab nói:
Với những ai chưa đi bao giờ thì lời khuyên của em là nên chọn chặng Malaysia để đi đầu tiên do đi lại, ăn ở thuận tiện và chi phí cũng dễ chịu nhất.
Em thấy ý bác Bắp là chuẩn xác nếu người đi xem có chút "máu" với môn F1 này , khi đã xem 01 lần(năm sau không biết tiếng máy còn như h không?), thì bạn sẽ khó dứt khỏi mê hoặc của môn thể thao này.
Em cũng liều đi xem thì quả thực nó sướng hơn coi TV nhiều,âm thanh & không khí trường đua cuốn hút người xem còn nhìn tổng quát thì đây là 01 sư kiện lớn mà tầm ảnh hưởng của nó khiến bạn giật mình.

Hạng B1
13/4/12
78
4
8
Kia Morning nói:
Đi Sing book trước vé máy bay + đặt phòng + mua vé ngay từ bây giờ thì không mắc lắm đâu các bác!
Bên Sing ở bao lâu là đủ cho khoảng xem F1 và mua đồ đạc linh tinh hả bác? Bác đã đi Sing chưa, cho em xin tí kinh nghiệm đi

Hạng C
29/12/10
599
482
63
Bác mê F1 thì 3 ngày cuối tuần ở Sing cũng không đủ cho F1 ;) Bác mê shopping + đi chơi + xem F1 thì càng không đủ.Bác chỉ muốn qua xem F1 như thế nào,không hứng thú shopping + đi chơi bên Sing thì bác mua vé race ngày CN thôi,book vé máy bay sáng CN bay qua,sáng T2 về là hay nhất!

Hạng B1
13/4/12
78
4
8
Kia Morning nói:
Bác mê F1 thì 3 ngày cuối tuần ở Sing cũng không đủ cho F1 ;) Bác mê shopping + đi chơi + xem F1 thì càng không đủ.Bác chỉ muốn qua xem F1 như thế nào,không hứng thú shopping + đi chơi bên Sing thì bác mua vé race ngày CN thôi,book vé máy bay sáng CN bay qua,sáng T2 về là hay nhất!

Thực ra là vào thời gian đó em có khoảng 5 ngày off. Nhưng em lại nghe người khác nói là Sing cũng không có gì để đi nhiều, nên cũng chẳng biết ngoài xem F1 ra thì có nên nấn ná ở lại không. Với cái đất nước Sing nhỏ xíu như vậy thì đi 5 ngày có quá nhiều không bác? Làm phiền bác, chỉ dẫn em tận tình. Em đi về em lập hẳn cái topic chia sẻ kinh nghiệm lại cho anh em :p (tham vọng quá chăng :)))

conhmon nói:
Bên Sing ở bao lâu là đủ cho khoảng xem F1 và mua đồ đạc linh tinh hả bác? Bác đã đi Sing chưa, cho em xin tí kinh nghiệm đi
Em đi xem thì thường đi từ sáng ngày thứ 5, chiều xuống trung tâm hưởng tý không khí với fan từ khắp nơi kết hợp shopping. Thứ 6 lên sân sớm để xem FP1,2 và các support seri, thứ 7 và CN cũng vậy. Thứ 2 về. Chặng Malaysia thì thứ 6 nó mở cửa tự do. Em thì lần nào cũng cho trẻ con nhà em đi xem vì chúng nó cũng mê F1 từ nhỏ.

Hạng B1
13/4/12
78
4
8
kebab nói:
conhmon nói:
Em đi xem thì thường đi từ sáng ngày thứ 5, chiều xuống trung tâm hưởng tý không khí với fan từ khắp nơi kết hợp shopping. Thứ 6 lên sân sớm để xem FP1,2 và các support seri, thứ 7 và CN cũng vậy. Thứ 2 về. Chặng Malaysia thì thứ 6 nó mở cửa tự do. Em thì lần nào cũng cho trẻ con nhà em đi xem vì chúng nó cũng mê F1 từ nhỏ.

Cảm ơn bác. Mà ganh tị với bác quá. Cả Malay lẫn Sing đều đã đi xem rồi. À mà em thắc mắc tí, nên mua vé off 30% không bác. Coi ở đâu thì đẹp. Có mấy bác nói là coi ở đâu cũng như nhau. Thế chẳng phải là bỏ tiền ra mua vé cũng như xem kiểu chùa à???

Hạng B1
13/4/12
78
4
8
kebab nói:
Ở Sing thì em khuyên 1 là mua ở khu Bay grandstand và 2 là walkabout
Hự... 2 cái này mắc thôi rồi bác ơi. Mà chắc là đáng đồng tiền bác gạo nên bác mới khuyên em như thế

Hạng C
29/12/10
599
482
63
walkabout là rẻ nhất rồi bác!bác làm luôn premier walkabout đi zone nào xem cũng được